• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

open_up

Mình vừa cài thành công bản 4.0
Nhưng game Angry Birds ko chơi đc.... bị FC
Cho mình hỏi đây có phải lỗi ROM ko?
Máy mình là TMOUS.

langthang262

Mình vừa cài thành công bản 4.0
Nhưng game Angry Birds ko chơi đc.... bị FC
Cho mình hỏi đây có phải lỗi ROM ko?
Máy mình là TMOUS.
Bạn vào Application manager, move game to Phone là OK.
Tất cả các bản Ginger đều bị

concuarangme

langthang cho mình hỏi trường hợp màn hinh vẫn sáng lim dim và phím cứng sáng 5s mới tắt khi mình khóa phím thì phải làm sao, mình đã thử task, wipe, format thẻ lại trc khi up rom rùi. Bản v1.2 thì mình sử dụng hoàn toàn bình thường.

langthang262

langthang cho mình hỏi trường hợp màn hinh vẫn sáng lim dim và phím cứng sáng 5s mới tắt khi mình khóa phím thì phải làm sao, mình đã thử task, wipe, format thẻ lại trc khi up rom rùi. Bản v1.2 thì mình sử dụng hoàn toàn bình thường.

Không chú ý cái này nên để flash lại test đã

open_up

Mình dùng bản 4.0 hoàn toàn ko bị lỗi này.

File update hiển thị % pin của bản 3.0 ko dùng đc cho bản này bạn ơi. Có thể hướng dẫn mình cách làm ko?

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Mình dùng bản 4.0 hoàn toàn ko bị lỗi này.

File update hiển thị % pin của bản 3.0 ko dùng đc cho bản này bạn ơi. Có thể hướng dẫn mình cách làm ko?

Bản này vào CM Settings, chọn cài đặt trong đó là có % pin mà, mình k0 nhớ rõ lắm, do đang dùng bản khác

Frodo

Task29 -> Radio 2.15 -> Magldr113 -> Recovery 3.0.2.4_150M -> Wipe data / cache -> Advance --> Wipe dalvik cache -> Install zip file from SD -> Logo Android -> Treo
V1.2 thì chạy tốt nhưng qua V4 này thì ko chạy. Ai biết xử sao chỉ giùm mình với.

open_up

Bản này vào CM Settings, chọn cài đặt trong đó là có % pin mà, mình k0 nhớ rõ lắm, do đang dùng bản khác

Đúng rồi, đã tìm ra. Nhưng nó chỉ hiển thị số chữ số thôi, mất icon pin luôn.

mikoha

Task29 -> Radio 2.15 -> Magldr113 -> Recovery 3.0.2.4_150M -> Wipe data / cache -> Advance --> Wipe dalvik cache -> Install zip file from SD -> Logo Android -> Treo
V1.2 thì chạy tốt nhưng qua V4 này thì ko chạy. Ai biết xử sao chỉ giùm mình với.

bạn thử reboot lại vài lần xem sao,máy mình lúc đầumới flash rom xong cũng bị vậy đó.
lần sau mình format thẻ nhớ với SD formatter full overwrite+formatsize on-> chép file zip vô SD->task 29 provided by doloop(ko cần up lại radio)-> Magldr 113-> recovery 3.0.2.4 390Mb (tại cài bản HD còn)->flash rom (khỏi wipe cach nửa vì sạch sẽ hết rùi) là chạy ngon ơ
bạn thử xem.chúc thành công;;)

sanhunter

bác nào biết cách xóa hết danh bạ không bảo em với, em không tài nào xóa đc một lúc, phải xóa từng cái một mệt quá

Frodo

bạn thử reboot lại vài lần xem sao,máy mình lúc đầumới flash rom xong cũng bị vậy đó.
lần sau mình format thẻ nhớ với SD formatter full overwrite+formatsize on-> chép file zip vô SD->task 29 provided by doloop(ko cần up lại radio)-> Magldr 113-> recovery 3.0.2.4 390Mb (tại cài bản HD còn)->flash rom (khỏi wipe cach nửa vì sạch sẽ hết rùi) là chạy ngon ơ
bạn thử xem.chúc thành công;;)
Tối mò mò thử, chuyển từ 150M -> 250M, boot đc nhưng Internal Storage quá ít, chỉ có 120M. Cài vài soft là nó báo Low space. Mình đang xài HD2 Leo

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Một số soft cài vào thẻ là bị FC, ví dụ Skype. Chuyển qua V4 thấy nhìu lỗi hơn V2 thì phải? Ko biết do máy hay do Rom

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Tối mò mò thử, chuyển từ 150M -> 250M, boot đc nhưng Internal Storage quá ít, chỉ có 120M. Cài vài soft là nó báo Low space. Mình đang xài HD2 Leo

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Một số soft cài vào thẻ là bị FC, ví dụ Skype. Chuyển qua V4 thấy nhìu lỗi hơn V2 thì phải? Ko biết do máy hay do Rom
Dĩ nhiên Reovery 150M thì bộ nhớ trong còn trống khoảng 350Mb, còn nếu dùng Recovery 250M thì còn có 250M, sau khi cài HDH vô còn 120M phải rồi. bản này cần phân vùng Recovery 150 là đủ rồi
Theo bác langthang262 nói thì vụ cài ứng dụng vào thẻ bị FC là do tất cả các bản Ginger đều bị cả. Tuy nhiên mình dùng bản V3 thấy cài vào thẻ vẫn chạy được (bản này chỉ bị lỗi sai text nên nếu bạn thích có thể dùng bản này)

Frodo

Dĩ nhiên Reovery 150M thì bộ nhớ trong còn trống khoảng 350Mb, còn nếu dùng Recovery 250M thì còn có 250M, sau khi cài HDH vô còn 120M phải rồi. bản này cần phân vùng Recovery 150 là đủ rồi
Theo bác langthang262 nói thì vụ cài ứng dụng vào thẻ bị FC là do tất cả các bản Ginger đều bị cả. Tuy nhiên mình dùng bản V3 thấy cài vào thẻ vẫn chạy được (bản này chỉ bị lỗi sai text nên nếu bạn thích có thể dùng bản này)
Nhưng quan trọng là Recovery 150M nó ko boot đc nên mình mới chỉnh thành 250M đó

yuiop2410

cho em hỏi độ phân gỉai bình thường của rôm gốc là bao nhiu. .(vd ban nay độ phân giải là.200)

namy2k

cho em hỏi độ phân gỉai bình thường của rôm gốc là bao nhiu. .(vd ban nay độ phân giải là.200)
Ý bác là những bản bình thường như MIUI hả, cơ bản thường là 240

md123

3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 150M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize

bác có thể giải thích đoạn này làm như thế nào giúp em được ko, chỉnh sữa đoạn nào vậy bác

Last edited by a moderator:

nongdanb

Cho e hỏi cái bác langthang ơi.em hay vào web bằng hd2 mọi lần thì dùng các bản khác vào trang cuả mình giao diện wáp sao bản của bác lại full hết e dùng 3g rất tốn tiền với lại làm sao để vuốt bằng tay để thu lại cửa sổ trang web ko phải sử dụng phim cứng để tắt bớt cửa sổ.em đang dùng bam v3 của bác ,có cách nao mong bác và các bạn giúp mình với.cám ơn nhiều nhiều