• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

Cho e hỏi cái bác langthang ơi.em hay vào web bằng hd2 mọi lần thì dùng các bản khác vào trang cuả mình giao diện wáp sao bản của bác lại full hết e dùng 3g rất tốn tiền với lại làm sao để vuốt bằng tay để thu lại cửa sổ trang web ko phải sử dụng phim cứng để tắt bớt cửa sổ.em đang dùng bam v3 của bác ,có cách nao mong bác và các bạn giúp mình với.cám ơn nhiều nhiều
Vao maket download Dolphin HD nhe, duyet web tot hon trinh duyet mac dinh.

md123

Bạn mở file flash.cfg bằng Notepad rồi chỉnh sửa như trên thôi...

em mới dùng andr nên hơi gà tí , bác cho em hỏi la mình copy hay chỉnh sữa một số đoạn nào thôi, bác có thể hương dẫn chi tiết hơn cho em một ít được ko , thanks bác

langthang262

em mới dùng andr nên hơi gà tí , bác cho em hỏi la mình copy hay chỉnh sữa một số đoạn nào thôi, bác có thể hương dẫn chi tiết hơn cho em một ít được ko , thanks bác

Ban tai ban Recovey ve, giai nen ra, trong thu muc co file flash.cfg (khong dung file flash.cfg.txt), ban mo ra se thay ngay, sua nhu huong dan, save lai roi cay file DAF.EXE de cai dat Recovery nhu huong dan.

md123

Ban tai ban Recovey ve, giai nen ra, trong thu muc co file flash.cfg (khong dung file flash.cfg.txt), ban mo ra se thay ngay, sua nhu huong dan, save lai roi cay file DAF.EXE de cai dat Recovery nhu huong dan.

thanks bác nhiều , em làm được rồi , nãy giờ cứ mở nhầm file text

Frodo

Sao cùng 1 dòng máy mà có người làm đc mà mình ko làm đc nhỉ? Có ai biết tại sao ko?

md123

các bác cho em hoi lấy wiget cái đồng hồ ở như trên ở đâu vậy các bác

luonggia

Nhờ langthang262 giúp:
Mình muốn bỏ không dùng 1 app nào đó(ví dụ:twitter hay talk...) thì phải làm thế nào để xóa nó đi
hoặc đơn giản là xóa biểu tưởng trên màn hình.
Rất mong có sự giúpđỡ sớm. Thank.

sheva2202

Nhờ langthang262 giúp:
Mình muốn bỏ không dùng 1 app nào đó(ví dụ:twitter hay talk...) thì phải làm thế nào để xóa nó đi
hoặc đơn giản là xóa biểu tưởng trên màn hình.
Rất mong có sự giúpđỡ sớm. Thank.
muốn xóa biểu tượng trên màn hình thì bạn nhấn giữ nó đến khi hiện lên cái delete rồi bấm vào thôi or nhấn giữ tồi kéo thả vào thùng rác bên dưới đó, còn muốn xóa thì bạn dùng app installer or titanium backup là xong ^^

Mình đang nói đến việc cài bản V4. Mình đã làm theo hướng dẫn mà cũng ko chạy đc là vì lí do gì áh!
Bạn bị treo ở logo HTC phải không? Trong file flash.cfg bạn chỉnh các thông số như chủ topic hướng dẫn sau đó khi flash file .zip thì bạn vào 8 AD Recovery -> wipe data/factory reset -> wipe cache patition -> install zip from sdcard -> choose zip from sdcard.

không có market phải làm sao ?
Bản Android nào chẳng có Market hả bạn...:-?

Frodo

Bạn bị treo ở logo HTC phải không? Trong file flash.cfg bạn chỉnh các thông số như chủ topic hướng dẫn sau đó khi flash file .zip thì bạn vào 8 AD Recovery -> wipe data/factory reset -> wipe cache patition -> install zip from sdcard -> choose zip from sdcard.
Treo ở hình Android chứ ko phải chữ HTC. Mình đã làm đúng từng bước như trong hướng dẫn, ko sai một chỗ nào mà vẫn ko đc!

Last edited by a moderator:

cuongtqg

Bản này phần update location trên Google map và Latidute hình như không ổn mấy bác ơi. Mình ở nhà nhưng vào Google map hoặc Latidute vẫn thấy vị trí máy ở cơ quan :p

hoangvud4

Mình đang chạy một bản android khác, liệu có cần phải hard reset hay là úp lại rom WM6.5 rùi mới úp lên bản android này không. Mình chưa hard reset lần nào, bạn nào biết chỉ dùm mình lun nhé (task29 thì dùng rùi nhưng thấy khuyến cáo ko nên dùng nhiều đổi với hd2 tmobile)
Ah còn câu hỏi này nữa, nếu dùng CWM thì có cần phải phân vùng thẻ nhớ để cài đặt ứng dụng để khỏi bị mất khi cài bản android khác ko?
Tks alls.

langthang262

Mình đang chạy một bản android khác, liệu có cần phải hard reset hay là úp lại rom WM6.5 rùi mới úp lên bản android này không. Mình chưa hard reset lần nào, bạn nào biết chỉ dùm mình lun nhé (task29 thì dùng rùi nhưng thấy khuyến cáo ko nên dùng nhiều đổi với hd2 tmobile)
Ah còn câu hỏi này nữa, nếu dùng CWM thì có cần phải phân vùng thẻ nhớ để cài đặt ứng dụng để khỏi bị mất khi cài bản android khác ko?
Tks alls.

Đọc và làm theo hướng dẫn là được mà, không cần Task29 đâu.
Cài và vào Recovery Wipe all data là OK