• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

nongdanb

Bản này loa to rõ rang điều mà em thích nhất mọi lần có điện thoại mà ko biết vi loa qúa bé thanhk bac langthang nhé.hình như chua tiếng việt hết ở phần chỉnh them go

Bác thông cảm em gà lắm:(
MAGLDR là up qua máy tính à:-/
cLK Recovery là úp qua thẻ nhớ:-/
Cả hai đều flash qua thẻ nhớ và cả hai bản rom đều là file .zip... Bạn chọn bản flash qua MAGLDR cho thông dụng chứ cLK Recovery hơi mới mẻ với nhiều người...

thedung

up qua CLK đi có gì mà mơi mẻ ,nó rất nhiều ưu điểm đấy,từ hồi dùng clk là ko muốn qua MALGDR

sanhunter

em muốn update từ v4.0 lên v5.0 mà không mất dữ liệu của bản v4.0 thì làm thế nào hả các bác, cứ thế cop v5.0 vào thẻ rùi flash thui hả các bác???

langthang262

Bác Langthang có thời gian thử xem cái camera trong bản rom này (bản SD) http://www.pdaviet.net/showthread.p...HD2-DHD-Special-K-Raf-1-9-OC-Fast-No-SENSE-V2 . Em dùng nhiều thấy cái camera này rất hay, chụp rất đẹp so với các bản khác, đặc biệt là có chức năng nhận diện khuông mặt rất là pro, camera có quay HD nhưng xem lại thì không được (từng làm e mừng hụt) :D

Cái này cho Froyo thôi, còn Ginger thì đẹp nhất chỉ có MIUI Camera, đã tích hợp trong ROM V5.0

mylovechuoi

Em up đi up lại 10 lần,mỗi lần đợi 15 phút để khởi động mà không lần nào khởi động được là thế nào vậy pác

mylovechuoi

Hic hic, phải mở file flash.cfg ra xem có đúng yêu cầu không đã chứ :(
hj hj.Thks bác.Em vừa sửa xong đang flash. Tại các rom khác em không sửa vẫn flash bình thường nên em không để ý đến cái này :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Vẫn thế bác ơi. Hay cục gạch của em có vấn đề gì :(

Chỉnh sửa cuối:
hj hj.Thks bác.Em vừa sửa xong đang flash. Tại các rom khác em không sửa vẫn flash bình thường nên em không để ý đến cái này :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Vẫn thế bác ơi. Hay cục gạch của em có vấn đề gì :(
bác để thế úp tiếp lại nó 1 lần nữa xem sao.có thời gian mình cũng vì cái tội up tùm lum quá thành ra bị giống bác.phải up 1 bản room tới 2 lần mới được

mylovechuoi

Thôi xong, không biết bị lỗi gì nữa. Em thử mấy rom android khác cũng thế. Thôi e về WM vậy. Bản rom đẹp quá tiếc thật :((

bác để thế úp tiếp lại nó 1 lần nữa xem sao.có thời gian mình cũng vì cái tội up tùm lum quá thành ra bị giống bác.phải up 1 bản room tới 2 lần mới được

Để em làm theo bác xem thế nào:-??

bearthang

Có cách nào xóa 1 số soft có sẵn trong ROM, kô. Mình xài v5.0 có cái "Go SMS Pro" xài kô đã = Hancent SMS nên mún xóa đi