• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

concuarangme

Thôi xong, không biết bị lỗi gì nữa. Em thử mấy rom android khác cũng thế. Thôi e về WM vậy. Bản rom đẹp quá tiếc thật :((

Để em làm theo bác xem thế nào:-??

Có thể bản rom trước có những file xót lại gây ra lỗi, bạn thử task29 để làm sạch máy, sau đó up lại xem sao

duylenguyen

bạn task29 làm sạch máy, rồi up lại rom ship của wm6.5 (chọn bản thích hợp có radio cao), rồi sao đó làm lại các bước up android, chúc thành công!

sanhunter

e đang sài v5.0 này, mượt mà, ngon cả, mỗi tội xem video 720p không được các bác ạ, xem file phim có 300M mà nó không đọc được, down mấy cái player giới thiệu chạy được nhiều đuôi mà cũng chả chạy được, bác có cái chạy video nào ngon mà đọc được phụ đề thì cho e với

e đang sài v5.0 này, mượt mà, ngon cả, mỗi tội xem video 720p không được các bác ạ, xem file phim có 300M mà nó không đọc được, down mấy cái player giới thiệu chạy được nhiều đuôi mà cũng chả chạy được, bác có cái chạy video nào ngon mà đọc được phụ đề thì cho e với

bác dùng moboplayer xem sao,dow tren market ấy.đọc được nhiều định dạng lắm,cả phụ đề nữa.

sheva2202

bác lang thang ơi, sao ko restore đc 1 số ứng dụng trong titanium thế bác, mấy bản trc' restore đc ma =,=
ko kết nối usb đc luôn bác ạ =,=
--------------------------------------------------------------------------------
e đã phát hiện ra lỗi rồi, bộ nhớ máy wa' ít bác ạ. -,- cài đc mấy app là hết bộ nhớ goy` bác =,= fai chuyen hết ứng dụng wa sd mới cài típ dc -,-

Chỉnh sửa cuối:

taonongroi

Hiện tại mình xài v5.0 tốt trên HD2 T-Mobile, chỉ có một điểm là âm thanh bé quá, tin nhắn, đt gọi đến và nghe nhạc loa ngoài thì loa nhỏ hơn các bản rom khác. Thank bác langthang.

duylenguyen

mình tìm thấy mấy cái sakura live wallpaper, go weather... trong phần preference nhưng sao không thấy ở bên ngoài, làm sao xài được vậy bạn ơi ?, thanks!!
để có cái thời tiết như hình minh họa thì phải làm thế nào bạn ui

namy2k

mình tìm thấy mấy cái sakura live wallpaper, go weather... trong phần preference nhưng sao không thấy ở bên ngoài, làm sao xài được vậy bạn ơi ?, thanks!!
để có cái thời tiết như hình minh họa thì phải làm thế nào bạn ui
Bạn phải lên market down về bạn à, cái Go Laucher EX đó chưa bao gồm phần thời tiết, bạn lên market down Go Weather về dùng nha, mấy cái trong preference bạn bấm vào nó cũng tự dẫn đến market cho bạn down mà

xfile2208

Làm thế nào để xóa icon của ứng dụng sẵn có trong rom, khi mà mình đã dùng root explorer xóa ứng dụng đó trong system/app

duylenguyen

nếu mình để cái recovery đã chỉnh những thông số cài bản 5.0 này dùng cài lại cho bản 4.0 được không vậy?, mình thấy bản này download chậm quá hôm dùng bản 4.0 down 946mb của game dungeon hunter 2 khoản 45p giờ cài qua bản này down 2gio được 60% rồi bị lỗi out (hic) mặc dù mạng bình thường. có ai biết cách khắc phục không giúp mình với, thanks!!

sheva2202

hix, bộ nhớ máy còn ít wa' >.< cái app ko đc nhiều, bác chỉnh lại thông số recovery đc ko vậy bác???

nongdanb

Chẳng cần làm gì đâu, chạy bình thường mà.
Nó báo lỗi gì thế

Nó ko báo lỗi gì cả chỉ đọc đc sd thôi.ko dùng làm điểm truy cập nghĩa là vào mạng ấy. Em muốn thay nó làm mode có đc ko,...

rommaz

Mình cài và chạy trên HD2 T-Mobile rất ok nhanh và mượt, nhưng mình gặp 1 số vấn đề sau, mong bác chỉ cho mình cách Fix nhé:
1 . Khi có tin nhắn SMS đến thì ko tháy phone rung,chỉ có sound thui mặc dù mình đã chỉnh Vibrate là Always.
2. Cứ mỗi lần mình turn ON GPS là phone bị Freeze lun, mình phải tháo pin và khởi động lại.
3. Mình connect vào 3G rất khó.

Chỉnh sửa cuối:

duylenguyen

về tin nhắn thì bạn làm như thế này:
messaging --> setting --> notifications setting --> vibrate always