• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

sheva2202

3. Mình connect vào 3G rất khó.
muốn cài 3G bạn làm thế này
1. Mở chương trình Settings.
2. Bấm vào Wireless Control.
3. Bấm vào Mobile Network Settings.
4. Bấm vào Access Point Names.
5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng:
VinaPhone
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

Mobifone:
APN: m-wap

Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

VietnaMobile:
APN: Internet
Beeline:

rommaz

muốn cài 3G bạn làm thế này
1. Mở chương trình Settings.
2. Bấm vào Wireless Control.
3. Bấm vào Mobile Network Settings.
4. Bấm vào Access Point Names.
5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng:
VinaPhone
APN: m3-world

Mobifone:
APN: m-wap

Viettel:
APN: v-internet

VietnaMobile:
Beeline:

Mình đã set hết tất cả rùi, mỗi lần chạy 3G thì hiện lên chũ H và ko connect được.Mình phải Reboot lại phone thì mới connect được ^^!

namy2k

Mình đã set hết tất cả rùi, mỗi lần chạy 3G thì hiện lên chũ H và ko connect được.Mình phải Reboot lại phone thì mới connect được ^^!
Bạn tạo 2 điểm kết nối như thế nha, vd : viettel 1 ; viettel 2. Mỗi khi dùng cái nào không được bạn vào chuyển qua cái kia thì sẽ dùng lại được khỏi phải reset máy

sanhunter

Các bác giúp e với,e cài bản v5.0 rất ngon lành, chỉ có điều dòng chờ pin không ổn định tí gì,e standby dòng chờ rất lớn,không được 3-5mà như các bản trc,ko bit là do đâu

rommaz

Bạn tạo 2 điểm kết nối như thế nha, vd : viettel 1 ; viettel 2. Mỗi khi dùng cái nào không được bạn vào chuyển qua cái kia thì sẽ dùng lại được khỏi phải reset máy
Mình đã làm được Thanks bác

mainweb

Các bác ơi, em không có thẻ thì up ROM này thế nào vậy,
mong các bác chỉ giúp em với.
Cảm ơn các bác

namy2k

Các bác ơi, em không có thẻ thì up ROM này thế nào vậy,
mong các bác chỉ giúp em với.
Cảm ơn các bác
Không thẻ thì bó tay bác à, kiếm cái thẻ 512M cũng được mà, xài HD2 mà không thẻ nhớ...
PS : không thẻ bác có thể up rom bằng MAGLDR, tham khảo thêm trên diễn đàn nha

tulove1

Bản V5 này nói chung dùng tạm ổn, nhưng Video HD pó tay ko chạy nổi, như thằng hết hơi. Đề nghị langthang262 lần sau làm ăn có trách nhiệm tí nhé. Mình toàn ăn sẵn nên hơi lắm mồm, kekekeke

Không thẻ thì bó tay bác à, kiếm cái thẻ 512M cũng được mà, xài HD2 mà không thẻ nhớ...
PS : không thẻ bác có thể up rom bằng MAGLDR, tham khảo thêm trên diễn đàn nha
Vụ này hơi bị khoai lang nhỉ

sheva2202

Bản V5 này nói chung dùng tạm ổn, nhưng Video HD pó tay ko chạy nổi, như thằng hết hơi. Đề nghị langthang262 lần sau làm ăn có trách nhiệm tí nhé. Mình toàn ăn sẵn nên hơi lắm mồm, kekekeke

Vụ này hơi bị khoai lang nhỉ
down moboplayer về sử dụng bạn nha, mình xem hd bình thường ah` ^^

Sao mình làm theo hướng dẫn cài v5.0. Cài đặt xong máy reboot lại. Máy báo bị failed. Không khởi động được. Bắt buộc mình cài lại v4.0. Bạn nào biết chỉ mình dùm nha. Cám ơn các bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

Mình thấy mở khóa máy chỉ một phím nguồn là được rồi, ba phím còn lại khỏi. Mở khóa như Window phone 7 vậy. Đế máy trong túi dễ sáng màn hình làm cho mau hết pin quá. Các bạn thấy sao vậy?

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Mình thấy mở khóa máy chỉ một phím nguồn là được rồi, ba phím còn lại khỏi. Mở khóa như Window phone 7 vậy. Đế máy trong túi dễ sáng màn hình làm cho mau hết pin quá. Các bạn thấy sao vậy?
để máy trong túi mà máy sáng là sao bạn?? bạn để auto lockscreen đi là đc mà

tulove1

down moboplayer về sử dụng bạn nha, mình xem hd bình thường ah` ^^

Vẫn pó tay, tiếng thì nuột mà hình thì tưng tưng. Chỉ là chuẩn MP4 convert từ Mov thui đấy, 5ph cỡ 100mb mà đã giật quá.

pdatoday

quái lạ sao mình cài recover link chủ thớt đưa mà bị lỗi thiếu 2 file initrd.gz và zimage nhỉ

Hiện tại dùng bản recover cũ vẫn được.

concuarangme

quái lạ sao mình cài recover link chủ thớt đưa mà bị lỗi thiếu 2 file initrd.gz và zimage nhỉ

Hiện tại dùng bản recover cũ vẫn được.

dùng bản nào cũng được, wan trọng là thông số bên trong flag set đúng là được rùi :D

dangchitrung

sao khg có Market trong V5 vậy, làm sao cài chương trình

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bộ nhớ trong 11mb, bó tay

Chỉnh sửa cuối: