• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

quái lạ sao mình cài recover link chủ thớt đưa mà bị lỗi thiếu 2 file initrd.gz và zimage nhỉ

Hiện tại dùng bản recover cũ vẫn được.

Hic hic, Recovery mới thì sau khi cài xong, chọn mục 8.AD Recovery là được, ko cần 2 file kia nữa

anthony1981

Bác langthang oi mình bây giờ là fan của Bac đó trước mình xài rom của Typhoon tren XDA từ khi xài bản Rom MUIU Gểng của bác mình kết lắm, mình đang xài bản 5.1English thấy cũng good, giờ thấy bản 5.0 này có vẻ ổn định nên mình muốn chuyển wa, cho mình hỏi bản kia mình thích nhất các theme manager để thay đổi giao diện, icon.... không biết bản này có xài được theme mânger như vậy không?

langthang262

Bác langthang oi mình bây giờ là fan của Bac đó trước mình xài rom của Typhoon tren XDA từ khi xài bản Rom MUIU Gểng của bác mình kết lắm, mình đang xài bản 5.1English thấy cũng good, giờ thấy bản 5.0 này có vẻ ổn định nên mình muốn chuyển wa, cho mình hỏi bản kia mình thích nhất các theme manager để thay đổi giao diện, icon.... không biết bản này có xài được theme mânger như vậy không?

Bản này based CM7, sử dụng Go Launcher nên giao diện khác với bản MIUI, có thể cài thêm giao diện khác trong phần cài đặt của Go Launcher, cũng đẹp lắm

phuong_8x

Bác nào có cái Widget LG 3D thì share em với. Em cài mấy lần nhưng ko thấy icon đâu. Dùng astro bấm launch thì báo lỗi "activity not found com.lge.clockweathers...". Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ? Em đang dùng Ginger V5 ạ.

concuarangme

Bác nào có cái Widget LG 3D thì share em với. Em cài mấy lần nhưng ko thấy icon đâu. Dùng astro bấm launch thì báo lỗi "activity not found com.lge.clockweathers...". Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ? Em đang dùng Ginger V5 ạ.

của bạn đây

nongdanb

Ko thấy bản 6.0 đâu cả bản 5.0 cảm ứng chạy lung tung,thỉnh thoảng fc nữa.bác langthang toàn chú ý bản MIUI. Thôi

namy2k

Ko thấy bản 6.0 đâu cả bản 5.0 cảm ứng chạy lung tung,thỉnh thoảng fc nữa.bác langthang toàn chú ý bản MIUI. Thôi
Cảm ứng chạy lung tung là sao bạn, mình dùng thấy cảm ứng rất mượt, chạm là chạy rất chuẩn. Còn bị FC là chương trình nào bị đã, chứ mình cài nhiều vẫn chạy tốt

nongdanb

Thi thoảng lươt web bi lỗi cảm ứng ko biết do tay mình hay câm nó chạm vào bị thế vì minh vùa lướt wéb cắm sạc nũa gây ra hiện tượng đó

langthang262

Thi thoảng lươt web bi lỗi cảm ứng ko biết do tay mình hay câm nó chạm vào bị thế vì minh vùa lướt wéb cắm sạc nũa gây ra hiện tượng đó

Tốt nhất là không làm gì khi đang sạc Pin, đỡ hại máy + hại Pin

pdatoday

cái này mình tải trên market lại dùng được bạn ợ. Vòa phần widget là nó hiện ra.

nfs2003

cho mình hỏi là bản này cho TMOUS hay là máy thường

Mình dùng bản này thấy hay, chụp hình đẹp

trong Mem info (Avail/total) là 250MB /411MB có đúng là cho TMOUS ko ?

Cám ơn nhá

langthang262

cho mình hỏi là bản này cho TMOUS hay là máy thường

Mình dùng bản này thấy hay, chụp hình đẹp

trong Mem info (Avail/total) là 250MB /411MB có đúng là cho TMOUS ko ?

Cám ơn nhá

Đấy là dung lượng của RAM mà.
Dùng được cả cho 2 loại nhé