• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

Chào bạn!

Mình cài bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất:http://www.mediafire.com/?f81pamq6fbjmtw5 mà bạn đưa ở trên
Tiếp theo mình tải V6.0 cLK: http://www.multiupload.com/MYCPX0LMZ3 và cài đặt như bạn hướng dẫn thì bị lỗi thiếu 2 file kernel lúc boot.
Nhưng mình cài bằng bản Version 6.0: MAGLDR: http://www.multiupload.com/NHCJ5EDMVH thì không bị lỗi kernel lúc boot nhưng lần khởi động đầu tiên bị FC không vào được máy.

Vậy giờ phai làm sao hở bạn
Bản flash rom qua CWM Recovery nhưng lại chọn cài bản rom flash qua cLK nên báo lỗi là phải...:(

pdatoday

à mình đọc kỹ lại thì hiểu rồi.Hóa ra là có 2 cách recovery..hi
.
Bản flash rom qua CWM Recovery nhưng lại chọn cài bản rom flash qua cLK nên báo lỗi là phải...:(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Mọi người ơi cho mình hỏi cái:

Sao mình dùng bản room JDMS NAND 1.6.2(Kernel: Hastarin 8.5.3) thì vào wifi share từ laptop kiểu ad-hoc được
Còn các bản room trên diễn đàn(cả bản room này ) tích hợp Kernel R9.0 của tytung thì không thể kết nối được dù thấy sóng wifi full.Nó báo "Not in range". Tam dịch là "không hỗ trợ" thì phải.

THeo 1 số bạn nói thì là do android chưa hỗ trợ ad-hoc ,nhưng hôm trước bạn langthang có nói là Kernel R9.0 của tytung đã fix được lỗi này.

Vậy là sao hả mọi người!Có ai đã thử kết nối wifi ad-hoc trên bản này chưa!

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

à mình đọc kỹ lại thì hiểu rồi.Hóa ra là có 2 cách recovery..hi
.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Mọi người ơi cho mình hỏi cái:

Sao mình dùng bản room JDMS NAND 1.6.2(Kernel: Hastarin 8.5.3) thì vào wifi share từ laptop kiểu ad-hoc được
Còn các bản room trên diễn đàn(cả bản room này ) tích hợp Kernel R9.0 của tytung thì không thể kết nối được dù thấy sóng wifi full.Nó báo "Not in range". Tam dịch là "không hỗ trợ" thì phải.

THeo 1 số bạn nói thì là do android chưa hỗ trợ ad-hoc ,nhưng hôm trước bạn langthang có nói là Kernel R9.0 của tytung đã fix được lỗi này.

Vậy là sao hả mọi người!Có ai đã thử kết nối wifi ad-hoc trên bản này chưa!

Mình thấy bạn gặp rắc rối với lỗi này ở nhiều bản ROM khác nhau trên diễn đàn, tuy nhiên mình cũng đã thử share wifi từ laptop và vẫn kết nối thành công và lướt web bình thường, chỉ có bản V16 ginger of ppcboy thì mình kết nối như thế rất chập chờn, còn các bản còn lại thì đều ok. Vì vậy bạn thử setup lại adhoc trên laptop or sử dụng 1 soft khác để thay thế chương trình of windows, if đã thử hết mà vẫn không kết nối được thì bạn nên task29 + format thẻ nhớ và up rom lại xem sao. Chúc bạn mau giải quyết được vấn đề :D

pdatoday

Mình thấy bạn gặp rắc rối với lỗi này ở nhiều bản ROM khác nhau trên diễn đàn, tuy nhiên mình cũng đã thử share wifi từ laptop và vẫn kết nối thành công và lướt web bình thường, chỉ có bản V16 ginger of ppcboy thì mình kết nối như thế rất chập chờn, còn các bản còn lại thì đều ok. Vì vậy bạn thử setup lại adhoc trên laptop or sử dụng 1 soft khác để thay thế chương trình of windows, if đã thử hết mà vẫn không kết nối được thì bạn nên task29 + format thẻ nhớ và up rom lại xem sao. Chúc bạn mau giải quyết được vấn đề :D

hixx mình làm mọi cách như bạn nói ở trên rùi nhưng không được.
Minh recover bằng cLK,mình để thông số cua cLK la 150-5 mà vẫn không được.
Quay về bản room JDMS NAND 1.6.2(Kernel: Hastarin 8.5.3) flash bình thường,không phải recovery thì lại vào bình thường...huhu
Điên mất thôi.

Ah mà tool chuyển rom DFT sang ZIP la gì vậy bạn nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

loideppc

Cho em hỏi bản này vào market cài đặt hiện ở starting download hoài mà không chịu down về. hic sao cài đây web ok đã fatory reset nhiều lần có ai bị vậy không mấy bản khác ok

thedung

ai mà khó cài flash tốt nhất là nên chạy MAGLDR chứ đừng chạy CLK,mình thì khuyến khich các bạn chạy clk nhưng nó hơi lằng nhằng hơn cách kia,các bạn cứ nghich MAGLDR 1 thời gian cho quen đi xong về sau biết biết rooiff thì chạy clk cũng đc,chạy clk cứ như 1 máy android chuyên nghiệp luôn heee

mikoha

haiz.có bác nào chuyển link mediafire bản 5.0 và 6.0 dùm với.link này nhà mình down rớt hoài luôn :(:(

concuarangme

Bản V 6.0 không có market lun nè,tim hoài chẳng thấy..hix

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Đã làm theo hướng dẫn nhưng không thấy file zip đâu.hix

Thông thường win7 không sử dụng được tool này :D
Market thì vào bản rom cũ, giải nén ra tìm trong system\app sẽ thấy market.apk rùi tự cài vào là xong àh

handsomedn

hixx mình làm mọi cách như bạn nói ở trên rùi nhưng không được.
Minh recover bằng cLK,mình để thông số cua cLK la 150-5 mà vẫn không được.
Quay về bản room JDMS NAND 1.6.2(Kernel: Hastarin 8.5.3) flash bình thường,không phải recovery thì lại vào bình thường...huhu
Điên mất thôi.

Có gì khó đâu bạn! Mình cũng dùng Android bản 2.2 Mimu nè! Wifi adhoc thì đúng là bài toán khó giải cho Android rồi! Nếu bạn không có điều kiện mua wifi router thì bạn tìm phần mềm Virtua Router Wifi cài vào máy chạy là ok!
Link nè bạn: http://anhhangxomonline.net/2010/09...-dang-chia-se-ket-noi-internet-qua-song-wifi/
(Lưu ý: Chỉ dùng được trên Win 7 nhé)

sheva2202

Bản này chụp hình đẹp hơn DHD không mọi người ơi!

bạn cài thử rồi tự so sánh thử, mình thì thấy đẹp ^^
@bác lang thang: bản này hao pin kinh wa' bác ạ =,=

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Có gì khó đâu bạn! Mình cũng dùng Android bản 2.2 Mimu nè! Wifi adhoc thì đúng là bài toán khó giải cho Android rồi! Nếu bạn không có điều kiện mua wifi router thì bạn tìm phần mềm Virtua Router Wifi cài vào máy chạy là ok!
Link nè bạn: http://anhhangxomonline.net/2010/09...-dang-chia-se-ket-noi-internet-qua-song-wifi/
(Lưu ý: Chỉ dùng được trên Win 7 nhé)

MÌnh dùng Wifi tether suốt có sao đâu

Last edited by a moderator: