• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

sheva2202

Chẩn đoán là chết cảm ứng, thay hết 1tr5 hoặc 1tr2, cũng chẳng biết 2 loại đó nó khác gì nhau.
Mang ra bảo hành thì nó bảo là bảo hành tất cả trừ cảm ứng (bó tay.com)

hehe, đúng rồi bác, cảm ứng w màn hình nó ko bảo hành đâu ^^ bác mang ra hồng quang làm cho chắc ăn bác ạ :)

đó là phần mềm widgetlocker lockscreen. bạn có thể tìm ở Applanet hoặc down ở đây http://www.mediafire.com/?nz4ucmm22g8e1sg

nó bị fc ko chạy đc bác ah` =,= đã down thử nhiều version mà nó cũng thế =,=

bearthang

Bản này có ai bít cách làm cho đèn LED nháy khi có sms hoặc cuộc gọi nhỡ kô vậy?

heymen9x

Chẩn đoán là chết cảm ứng, thay hết 1tr5 hoặc 1tr2, cũng chẳng biết 2 loại đó nó khác gì nhau.
Mang ra bảo hành thì nó bảo là bảo hành tất cả trừ cảm ứng (bó tay.com)

Mình alo cho Mod BatKid thì bảo là nếu thay riêng cảm ứng ngoài thì mau hỏng lại mà cảm ứng ngoài rất bựa, nên thay nguyên bộ màn hình và cảm ứng báo giá là 2tr8 , haiz
Vậy bác có gửi máy lại sửa không hay bác tính sao ?

vanthai1592

em chưa hiểu cách cài đặt cho lắm. Rốt cuộc Rom này mình cài theo cách nào, Recovery hay MAGLDR ( giống các bản Rom android đầu tiên). Thực vì lí do đó nên em chưa dám up. Mong các bác chỉ giáo cho em

nxhong

bạn phải vào Live wallpaper mới được

Bác chỉ cho em cụ thể hơn được không ? Em ví dụ: Em cài đặt Watch Live Wallpaper. Sau khi cài xong nhấn vào biểu tượng của chương trình để lựa chọn Wallpaper thì toàn ra những cái Wallpaper tĩnh vốn sẵn có mà không nhìn thấy "live" wallpaper ở đâu. :-?

Frodo

em chưa hiểu cách cài đặt cho lắm. Rốt cuộc Rom này mình cài theo cách nào, Recovery hay MAGLDR ( giống các bản Rom android đầu tiên). Thực vì lí do đó nên em chưa dám up. Mong các bác chỉ giáo cho em

2 cách đều được
Qua tới V6 mình mới up đc, còn từ V2-V5 chả hiểu sao toàn bị treo.

langthang262

Làm theo đúng hướng dẫn là được mà, đây là ROM.zip thì phải cài bằng Recovery, nhưng có 2 loại recovery dùng cho 2 loại bootloader là MAGLDR và cLK nên tên ROM mới ghi như vậy cho đỡ nhầm

langthang262

Mình alo cho Mod BatKid thì bảo là nếu thay riêng cảm ứng ngoài thì mau hỏng lại mà cảm ứng ngoài rất bựa, nên thay nguyên bộ màn hình và cảm ứng báo giá là 2tr8 , haiz
Vậy bác có gửi máy lại sửa không hay bác tính sao ?

Đã thay cảm ứng, đang ngồi flash lại Android

duylenguyen

Bác chỉ cho em cụ thể hơn được không ? Em ví dụ: Em cài đặt Watch Live Wallpaper. Sau khi cài xong nhấn vào biểu tượng của chương trình để lựa chọn Wallpaper thì toàn ra những cái Wallpaper tĩnh vốn sẵn có mà không nhìn thấy "live" wallpaper ở đâu. :-?
bạn lên market tìm "live wallpaper picker" về cài vào máy lúc này sẽ có biểu tượng live wallpaper để tìm tới những live wallpaper mà bạn đã cài

nongdanb

bác langthang ơi cho em cái phân mềm làm cho thẻ nhớ chay nhanh hơn,hôm nọ dowload ở đâu ko nhớ nữa
mà no dạng fiel zip để Flash như rom ấy

nongdanb

Ko. Dơwd đc bác ơi.bác cho. Hộ em fĩx 2048. Cái,e nhớ là dơwd ơ đâu ma quên mất.Thẻ sd dính virut xóa mất tim mãi ko thấy thanhk bac nhé

heymen9x

CHo mình hỏi thay cảm ứng hết nhiêu ? bạn thay nguyên bộ hay chỉ thay cảm ứng thôi , thay hàng linh kiện hay hàng từ máy zin ra thế ? thank a lot

sheva2202

CHo mình hỏi thay cảm ứng hết nhiêu ? bạn thay nguyên bộ hay chỉ thay cảm ứng thôi , thay hàng linh kiện hay hàng từ máy zin ra thế ? thank a lot

if bạn thay cảm ứng thì tầm 1t5 trở lên, nếu muốn tin tưởng đc thì bạn nên tahy ở hồng quang, ở đó toàn hàng chính hãng, cảm ứng ở đó 1tr8. bạn thay ở d0o1 thì yên tâm

cố lên bác ơi, hehe, monbg chờ rom mới của bác :)

heymen9x

if bạn thay cảm ứng thì tầm 1t5 trở lên, nếu muốn tin tưởng đc thì bạn nên tahy ở hồng quang, ở đó toàn hàng chính hãng, cảm ứng ở đó 1tr8. bạn thay ở d0o1 thì yên tâm

cố lên bác ơi, hehe, monbg chờ rom mới của bác :)

mình đang tính thay ở chiếm tài , hồng quang nghe bà con bên tinhte bình luận chất lượng kém và luộc đồ thấy ghê ghê

sheva2202

mình đang tính thay ở chiếm tài , hồng quang nghe bà con bên tinhte bình luận chất lượng kém và luộc đồ thấy ghê ghê
ẹc, hồng quang là trung tâm chính hãng lơn mà bạn, nó làm cũng kĩ lắm, có j là báo giá cho bạn trc', ok thì mới làm ^^

sheva2202

bác lang tang ơi, cái clip sử dụng đc app widgetlocker sao e cài cả 5. cả 6. mà cái nào cũng bi fc hết vậy bác =,=

nongdanb

Ko bác nào giúp e tim cái phân mềm cho thẻ sd chạy nhanh hơn ah.em dung cái đấy thấy tốt lắm