• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

toanmapGPC2

Đang chờ bản 8.0 nè. K biết bản này có khác bản 7.0 nhiều k nữa. Chứ bản 7.0 này chạy rất mượt và chưa thấy bị lỗi FC. Đang chờ bản 8.0 lâu quá hehehe, nghiện UP Rom cũng khổ hỉ. Thanks bác langthnag262 nhé.
Àh có bác nào dùng bản 7.0 này này mà dùng Recovery CLK k vậy? Cho mình 1 số review có khác gì với CWR k vậy nha các bác.

sanhunter

Đang chờ bản 8.0 nè. K biết bản này có khác bản 7.0 nhiều k nữa. Chứ bản 7.0 này chạy rất mượt và chưa thấy bị lỗi FC. Đang chờ bản 8.0 lâu quá hehehe, nghiện UP Rom cũng khổ hỉ. Thanks bác langthnag262 nhé.
Àh có bác nào dùng bản 7.0 này này mà dùng Recovery CLK k vậy? Cho mình 1 số review có khác gì với CWR k vậy nha các bác.

mình có dùng bản cLK nè, cũng như sài MAGLDR thui, không có gì khác cả, chỉ có điều là tắt máy vẫn sạc được bình thường, và nó vào thẳng android không qua màn hình của MAGLDR nữa.

toanmapGPC2

Àh vậy hả bác, vậy chắc dùng bản MAGLDR thôi quá, tại thấy bàn CLK làm thấy phức tạp quá.
Đã có bản 8.0 rùi đó, để mình test coi seo nhé.
Thanks bác chủ thớt nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Đang dơnload chậm wa ta. Àh bác chủ thớt sửa lại tiêu đề là V8.0 đi cho mọi người biết mà dùng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Àh bác cho hỏi là dửa lại file Flash là 5-130-5 hả bác, tại bản V 7.0 thì là 5-150-5. Mỉnh dang dùng con HD2 TMOUS.

Chỉnh sửa cuối:

toanmapGPC2

Mình đã cài V8.0 của bác từ chiều tới giờ,cảm thấy chạy cũng như bản v7.0 nhưng có mấy cái mới ở phần setting. Gọi điện rung khi bên kia bắt máy .........
Bản này vẫn chạy mượt,giao diện có thêm nhiều tính năng, nói hung là bản này ok đó.
Máy của mình khi cài xong thì bị dứng ở phấn mới botload xong, nhưng tháo pin ra và tắt mở máy 3-4 lần là máy chạy ok.
Àh bác langthnag cho hỏi thêm là trong phần setting có thêm phàn Cyanogenmod Setting nữa là để chỉnh cái gì vậy bác.(Tại mình gà tiếng anh lắm nên k hiểu cho lắm,), mình chỉ chỉnh sử dụng được vài cái trong phấn này còn mấy phần khác thì k hiểu nên k chỉnh.bác có thể vchi3 dẫn chút k?
Àh bác langthang cho hỏi là bản V8.0 này cục pin hiển thị trên thanh staskbar k có phần % pin hả bác. tại bản V7.0 thì có, sao bản nảy k thấy nữa, tìm hoài trên setting mà cũng k thấy, có gì bác chỉ dẫn nhé.(Àh cái này thì mình mò ra rồi trong phần Cyanogenmod Setting có mà minh mới chỉnh được)
Còn thêm phần MarketAccess là sao vậy bác?

sao càng ngày thấy cái bản V8.0 này cànghay nhỉ.
Thanks bác langthnag 1 lần nữa nha.

Chỉnh sửa cuối:

anhhao123

Mình đã cài V8.0 của bác từ chiều tới giờ,cảm thấy chạy cũng như bản v7.0 nhưng có mấy cái mới ở phần setting. Gọi điện rung khi bên kia bắt máy .........
Bản này vẫn chạy mượt,giao diện có thêm nhiều tính năng, nói hung là bản này ok đó.
Máy của mình khi cài xong thì bị dứng ở phấn mới botload xong, nhưng tháo pin ra và tắt mở máy 3-4 lần là máy chạy ok.
Àh bác langthnag cho hỏi thêm là trong phần setting có thêm phàn Cyanogenmod Setting nữa là để chỉnh cái gì vậy bác.(Tại mình gà tiếng anh lắm nên k hiểu cho lắm,), mình chỉ chỉnh sử dụng được vài cái trong phấn này còn mấy phần khác thì k hiểu nên k chỉnh.bác có thể vchi3 dẫn chút k?
Àh bác langthang cho hỏi là bản V8.0 này cục pin hiển thị trên thanh staskbar k có phần % pin hả bác. tại bản V7.0 thì có, sao bản nảy k thấy nữa, tìm hoài trên setting mà cũng k thấy, có gì bác chỉ dẫn nhé.(Àh cái này thì mình mò ra rồi trong phần Cyanogenmod Setting có mà minh mới chỉnh được)
Còn thêm phần MarketAccess là sao vậy bác?

sao càng ngày thấy cái bản V8.0 này cànghay nhỉ.
Thanks bác langthnag 1 lần nữa nha.

Cái cyanmod trong setting để user có thể tùy chỉnh các thiết lập theo ý mình
Còn cái Market access là tùy chỉnh app install từ market vào bộ nhớ máy hay sdcard

bekieukoyeu

Hj, thank bác Langthang rất nhiều. \-/ bản này giao diện có thêm cái Cyanogenmod Setting thật là quá tuyệt vời. em chạy từ chiều đến giờ không thấy máy bị treo khi thực hiện cuộc gọi nữa nhưng vẫn không thể chơi tất cả các games có data. bro nào biết chỉ giúp em với. :-?

hieu872001

e cai ban 8.0 vao nhung lai bi loi ko vao duoc gmail. co cach nao khac phuc loi nay ko ha bac?

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

h2love4ever

cài xong khởi động lại máy đến đoạn " device loading" chạy 10 phút rùi mà vẫn thế, có bác nào bị thế ko?

toanmapGPC2

Mình đã cài, lúc đầu nó hay bị treo máy lắm, bạn tháo pin ra lắp lại làm khoảng 4-5 lần là máy chạy ok àh. Gmail và Yahoo mail mình dùng vẫn bình thường bạn hà.
Bản này đang bị 1 lỗi là chơi game 1 chút thì màn hình bị tối do màn hình chờ khóa lại, chơi 1 chút là phải chạm vào màn hình để nó k tăt.

Frodo

Em đã làm như hướng dẫn, kể cả Task29, mà vẫn ko chạy, máy chỉ hiện đến chữ HTC màu xanh là đứng cứng ngắc. Mình cũng có sửa file cfg thành 5-150-5 rồi 200 mà cũng đứng ngay chỗ đó. Trong khi V7 chỉ để 130 là nó chạy! Chẳng hiểu tại sao? Có bác nào giúp em với!

bibovodanh

Sao bộ Google Apps của mình chỉ có Google Maps và Market nhỉ? Không có Gmail. Khi vào Gmail thì nó cho phép download Google apps 1 lần nhưng mà rồi nó lại báo không tìm đc đường dẫn. Có ai chỉ mình cách khắp phục với :(

pigeons

Mình thấy bản này good mà không bị hiện tượng trên, Gmail thì mình tải về từ chương trình Blackmark Alpha

hieu872001

em đã cài lại bản 8.0 rùi nhưng vẫn bị lỗi gmail có bác nào giúp em được ko ạ ?

bekieukoyeu

cho mình hỏi một chút. máy em cài bản room này bị lỗi khi lắp sim vào. từ bản 7.0 cài khi nhận cuộc gọi bị treo máy. cài bản 8.0 thì khi gọi hoặc nghe thì mình không nghe thấy gì. phải khởi động lại máy mới hết. Liệu em có phải task 29 cho máy không hay chỉ cần up lại radio là hết? em đang dùng bản radio 2.14.50.04. Máy của em là T-Mobile

tuaneti

Mình đã cài, lúc đầu nó hay bị treo máy lắm, bạn tháo pin ra lắp lại làm khoảng 4-5 lần là máy chạy ok àh. Gmail và Yahoo mail mình dùng vẫn bình thường bạn hà.
Bản này đang bị 1 lỗi là chơi game 1 chút thì màn hình bị tối do màn hình chờ khóa lại, chơi 1 chút là phải chạm vào màn hình để nó k tăt.

Bạn chỉnh lại thời gian time out trong phần cài đặt màn hình nhé !

tuaneti

Sao bộ Google Apps của mình chỉ có Google Maps và Market nhỉ? Không có Gmail. Khi vào Gmail thì nó cho phép download Google apps 1 lần nhưng mà rồi nó lại báo không tìm đc đường dẫn. Có ai chỉ mình cách khắp phục với :(

Gmail , Youtube... bạn cài thêm bằng file APK hoặc search trên market nhé. Email trên market thì rất nhiều.