• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

tuaneti

em đã cài lại bản 8.0 rùi nhưng vẫn bị lỗi gmail có bác nào giúp em được ko ạ ?

Bạn lên Market tài một chương trình với từ khóa là Email. Rất nhiều đó !. Nếu vẫn không được tìm và Update thêm gói Google apps mới nhất !

tuaneti

cho mình hỏi một chút. máy em cài bản room này bị lỗi khi lắp sim vào. từ bản 7.0 cài khi nhận cuộc gọi bị treo máy. cài bản 8.0 thì khi gọi hoặc nghe thì mình không nghe thấy gì. phải khởi động lại máy mới hết. Liệu em có phải task 29 cho máy không hay chỉ cần up lại radio là hết? em đang dùng bản radio 2.14.50.04. Máy của em là T-Mobile

Trước hết là bạn nên làm lại Sim khác nêu sim đã quá cũ, Và nên task29. Bạn nên tham khảo thêm Box NÀY về hiện tượng rè và treo Dialer và xử lý xem có được không. Nếu vẫn không được thì task29. Lời khuyên là nên task29 sau khoảng 5-10 lần Up Rom, Những bệnh ngớ ngẩn mà người khác không bị mà mình bị thì hầu như task29 là hết. Và khi up thì nhớ up recovery kèm Rom. Vì nó có tùy chỉnh File Flash.cfg cho phù hợp với từng bản Rom.

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

cài xong khởi động lại máy đến đoạn " device loading" chạy 10 phút rùi mà vẫn thế, có bác nào bị thế ko?

minhf cài bản 7.0 thì được nhưng 8.0 lại bị lỗi như ở duới là sao vậy

Bạn đã Wipe Full chưa? Wipe cả Dalvik cache trong Advance của Recovery. Phải cài lại Recovery kèm rom và tùy chỉnh file Flash.cfg chính xác. bản Rom download về lưu ý là dùng IDM đôi khi bị lỗi trong quá trình Rebuilding các đoạn File. Đảm bảo khi giải nén thử Rom không báo lỗi! Thử làm lại xem sao. Nếu vẫn không được thì Task29 rồi làm lại từ A-Z là okie. Mình đang dùng bản 8.0 rất ổn định !

bekieukoyeu

Trước hết là bạn nên làm lại Sim khác nêu sim đã quá cũ, Và nên task29. Bạn nên tham khảo thêm Box NÀY về hiện tượng rè và treo Dialer và xử lý xem có được không. Nếu vẫn không được thì task29. Lời khuyên là nên task29 sau khoảng 5-10 lần Up Rom, Những bệnh ngớ ngẩn mà người khác không bị mà mình bị thì hầu như task29 là hết. Và khi up thì nhớ up recovery kèm Rom. Vì nó có tùy chỉnh File Flash.cfg cho phù hợp với từng bản Rom.

cảm ơn bạn nhiều. chắc máy mình phải task29 lại rồi. vì cài room nhiều lần rồi mà chưa task29 lần nào cả.

bekieukoyeu

Thử update Radio lên 2.15 xem nhé
thank bác Langthang nhiều. em đã task29 lại và thành công ngoài mong đợi. ^^. bản room này của bác quá verry good! em vẫn dùng Radio 2.14 rất ổn đã test qua 1 ngày không còn hiện tượng lỗi gì nữa.

h2love4ever

Mình chạy Recovery bị lỗi này là sao nhỉ

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: Config load failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (725)

Error Description: CONFIG: file not exist
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (359

Chỉnh sửa cuối:

h2love4ever

3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:

Máy mình cài bước này nếu chình sửa cái Flash.cfg thì ko chạy được recovery,nếu để nguyên thì chạy được là sao. Mình thử để nguyên thì chạy bản 7.0 ok nhưng ko chạy đựoc bản 8.0 :(

3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:

Máy mình cài bước này nếu chình sửa cái Flash.cfg thì ko chạy được recovery,nếu để nguyên thì chạy được là sao. Mình thử để nguyên thì chạy bản 7.0 ok nhưng ko chạy đựoc bản 8.0 :(
Bạn cho các thông số trong file flash.cfg lên đây xem nó sai chỗ nào nhé...

teen9xlovely

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M
userdata ya|asize|hr allsize

đây....lúc đầu file flash.cfg như vậy

langthang262

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M

đây....lúc đầu file flash.cfg như vậy

Sửa 120 thành 150 thôi, sau đó save lại và flash.
Thử lại xem

h2love4ever

Bạn cho các thông số trong file flash.cfg lên đây xem nó sai chỗ nào nhé...

Mình copy thông số file fash.cfg giống như ở dưới bài hướng dẫn mà. HD2 của mình là bản thường

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 130M (or bigger)
cache ya 5M

langthang262

Mình copy thông số file fash.cfg giống như ở dưới bài hướng dẫn mà. HD2 của mình là bản thường

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 130M (or bigger)
cache ya 5M

Dùng cái này:
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M

h2love4ever

có 2 file Flash là flash và flash.cfg. Sửa file nào hả mod

File Flash.cfg có nội dung :Description of flash.cfg format
===============================

1. each line define one partition
2. maximum number of partitions is 16
3. order of partitions are same like lines in the file
4. line format: <partition name> <flags/type> <size> <data filename>
..........v.................v........

File Flash có nội dung:

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M

langthang262

có 2 file Flash là flash và flash.cfg. Sửa file nào hả mod
File Flash có nội dung:

misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 8M

Sửa file này, file kia là .txt

h2love4ever

Mình sửa rồi nhưng vẫn chưa được. Báo lỗi là " The program can't start because RAPI.dll is missing from computer. Try reinstall the program to fix problem"

Như thế là sao :(

h2love4ever

Mình chuyển sang win XP để cài , vẫn bị báo lỗi ko tìm thấy file RAPI.dll . Cài ok rồi nhưng k biết có làm sao ko

tuaneti

Mình chuyển sang win XP để cài , vẫn bị báo lỗi ko tìm thấy file RAPI.dll . Cài ok rồi nhưng k biết có làm sao ko

1. Kiếm một con máy tính sạch sẽ và chắc chắn rằng không có Virus ( Khuyến cáo : Nên Dùng Laptop )
2. Tải Active Sync về, tải trực tiếp chứ không copy tránh trường hợp copy từ máy có Virus.
3. Task29 lại máy để đảm bảo sạch sẽ trước khi làm mọi việc. Nếu chưa biết task29 thì tham khảo Ở ĐÂY( Làm bằng laptop tránh trượng hợp bị cúp điện hoặc máy tính treo, chết )
4. Sửa chính xác File Flash.cfg chứ không phải Flash.cfg.txt ( Cho hiện định dạng của File trên máy tính để biết chính xác là Flash.* )
5. Quay trở lại bài hướng dẫn ngắn và đủ cách NAND Android Ở ĐÂY
( Lưu ý là các bước NAND ở đó chỉ dùng cho một số bước đầu, Còn mỗi bản Rom có một cách up thay đổi chút xíu so với bài đó và đã có Tool và hướng dẫn kèm theo Rom do người giới thiệu hướng dẫn hoặc Tool cần thiết kèm Rom !

Chúc thành Công !

Chỉnh sửa cuối: