• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

help. Sao mỗi lần cắm sạc vào để xạc pin thì máy tự động khởi động lại vậy??? trước khi xạc mình đã tắt máy, khi cắm xạc thì nó khởi động, tắt nữa thì nó tự khởi động?? help me!! Mìnhđang xài Version 6.0. Thanks

Cái này là do MAGLDR, nó không cho phép sạc khi tắt máy.
Nếu muốn sạc khi tắt máy thì cài cLK nhé, có topic dính hướng dẫn ở bên ngoài đấy

langthang262

xin file Theme Chooser.apk gấp ~X( mình thick giao diện của samsung quá mà k có ứng dụng Theme Chooser để cài vào , híc ai có file apk share đi :((

Mình không dùng cái này nên cũng không có, bản này dùng GO Launcher nên không dùng theme chooser được, phải cài ADW Launcher thì mới dùng được

sanhunter

Mình không dùng cái này nên cũng không có, bản này dùng GO Launcher nên không dùng theme chooser được, phải cài ADW Launcher thì mới dùng được

bác langthang nhiệt tình cho e hỏi ngu 1 câu, e đã cài bản v7.0 cLK rùi, bây giờ e muốn up radio lên 2.15 có được không ạ, và khi up radio xong có phải cài lại HSPL rùi cLK rùi recovery rùi ROM không ạ?

duylenguyen

radio 2.15 có dùng cho máy Tmobile được không?, tại tìm trong mục các radio của bác Quang không thấy có 2.15 cho Tmobile, nếu được thì ai có link cho mình xin. thanks all!

sanhunter

radio 2.15 có dùng cho máy Tmobile được không?, tại tìm trong mục các radio của bác Quang không thấy có 2.15 cho Tmobile, nếu được thì ai có link cho mình xin. thanks all!
Dùng được bạn ạ, có điều mình đang băn khoăn up radio có mất hết dữ liệu không? sau khi up xong có phải cài lại tất cả không?

langthang262

Dùng được bạn ạ, có điều mình đang băn khoăn up radio có mất hết dữ liệu không? sau khi up xong có phải cài lại tất cả không?

Ui giời, lăn tăn gì nhỉ, backup ra 1 bản để đấy rồi cài thử, nếu mất thì cài lại từ đầu xong restore lại là xong.
Làm từ nãy chắc giờ này xong rồi đấy, chưa biết thì cứ làm thử cái là biết ngay mà :D

sanhunter

Ui giời, lăn tăn gì nhỉ, backup ra 1 bản để đấy rồi cài thử, nếu mất thì cài lại từ đầu xong restore lại là xong.
Làm từ nãy chắc giờ này xong rồi đấy, chưa biết thì cứ làm thử cái là biết ngay mà :D

he, bác nói chí phải, e thử từ lúc nãy rùi, up ngon lành không mất dữ liệu.

ntt2006

Sorry ,hồi nảy mình post nhầm thắc mắc này bên topic kia, nay mới nhớ là đang up bản rom này, mình xin hỏi các bạn sau khi cài rom này có bị tình trạng echo khi thực hiện cuộc gọi thoại không vậy?hay là do Radio mình đang cài không phù hợp? radio mình đang sử dụng là 2.15.50.14. Nếu như mình muốn up lại bản radio khác thì mình sẽ thực hiện theo tình tự ra sao xin các bạn chỉ giúp.

langthang262

Sorry ,hồi nảy mình post nhầm thắc mắc này bên topic kia, nay mới nhớ là đang up bản rom này, mình xin hỏi các bạn sau khi cài rom này có bị tình trạng echo khi thực hiện cuộc gọi thoại không vậy?hay là do Radio mình đang cài không phù hợp? radio mình đang sử dụng là 2.15.50.14. Nếu như mình muốn up lại bản radio khác thì mình sẽ thực hiện theo tình tự ra sao xin các bạn chỉ giúp.

Chỉ bị lần đầu tiên thôi, không sao đâu

Hai_ninhthuan

nếu máy Tmous thì dùng bản radio 2.14 ổn định hơn bác ạ. Tải bản radio về rồi vào boot loader, up như up rom thôi, khoảng 3p, chả ảnh hưởng gì đến cài đặt trong máy đâu.

nfs2003

Hic, ba?n này tìm danh ba chán wá. Giá nhu tìm nhu MIUI thì tôt

Mình cũng gặp chút trục trặc với danh bạ. Vào SMS để gủi thì ko chọn được tên trong danh bạ để gửi.
Ko biết nêu muốn nhắn đến nhiều số DT thì phải làm sao ?

sheva2202

sau khi bạn nhập 1 số thì nó sẽ có dấu ";" sau dấu đó bạn nhập thêm số khác vào thôi

rom này hình như ko up giống nhưng bản 2.3 khác thì phải, mình up ko được và làm theo hướng dẫn của chủ topic thì ko có giống ( hướng dẫn trong đó có 1 số dòng khác với trong máy Leo của mình - Wipe data / cache , trong máy mình là wipe data/ reset factory ....nếu có hình ảnh thì tốt wa, bạn nào có thể hướng dẫn cụ thể hơn dùm được ko, cảm ơn nhiếu.

sheva2202

rom này hình như ko up giống nhưng bản 2.3 khác thì phải, mình up ko được và làm theo hướng dẫn của chủ topic thì ko có giống ( hướng dẫn trong đó có 1 số dòng khác với trong máy Leo của mình - Wipe data / cache , trong máy mình là wipe data/ reset factory ....nếu có hình ảnh thì tốt wa, bạn nào có thể hướng dẫn cụ thể hơn dùm được ko, cảm ơn nhiếu.

wipe data w wipe factory thì bạn vào recovery thì nó nằm ở ngoài, bạn wipe -> yes cả 2 cái đó trc'. sau đó bạn vào Advance --> Wipe dalvik cache. yes luôn
xong bạn bấm nút end và chọn Install zip file from SD
chọn rom bạn vừa down về là xong, đợi nó chạy xong bạn reboot lại máy rồi hưởng thành quả thôi

wipe data w wipe factory thì bạn vào recovery thì nó nằm ở ngoài, bạn wipe -> yes cả 2 cái đó trc'. sau đó bạn vào Advance --> Wipe dalvik cache. yes luôn
xong bạn bấm nút end và chọn Install zip file from SD
chọn rom bạn vừa down về là xong, đợi nó chạy xong bạn reboot lại máy rồi hưởng thành quả thôi

cảm ơn bạn nhiều nhưng mình cài rồi nó tự vào lại recovery chứ nó ko vào bản android mà mình mới up, mình cài nững bản khác 2.2 - 2.3.3 đều ok nên ko biết mình làm sai chỗ nào, xem hướng dẫn làm theo thì thấy từ bước 8 AD Recovery là có, sau đó Wipe data / cache thì ko giống, giờ bạn nói là vào thứ tự Wipe data/... trước và sau đó là cache đúng ko và kế đến là Advance --> Wipe dalvik cache... Để mình thử lại xem, cảm ơn bạn.

nfs2003

Mình cũng gặp chút trục trặc với danh bạ. Vào SMS để gủi thì ko chọn được tên trong danh bạ để gửi.
Ko biết nêu muốn nhắn đến nhiều số DT thì phải làm sao ?

sau khi bạn nhập 1 số thì nó sẽ có dấu ";" sau dấu đó bạn nhập thêm số khác vào thôi

Có thể làm như bạn chỉ, nếu mình nhớ hết khoảng ~ vài chục số DT để nhập vào từng cái...

nfs2003

BẢn version 7 này cái power wiget khác với version 6 (trong V.7 power wiget không thêm/bớt/chỉnh sửa được)
mình muốn dùng lại power wiget của V6 thì phải làm sao ?

cám ơn trước :)