• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

bichchimeo

Anh làm ơn hướng dẩn em sử dụng cách tìm đường để đi với. hic..hic. em ko sử dụng google maps duoc. thanks

toanmapGPC2

Bác cho hỏi là mình cài game NFS Shift vào, chơi chút là nó tự khóa màn hình lại(màn hình chuyển qua chế độ chờ đó bác),chứ nó k tự sáng hoài như các bản Rom khác. Bác có cách nào khắc phục k?

lyakhoi

Bác cho hỏi là mình cài game NFS Shift vào, chơi chút là nó tự khóa màn hình lại(màn hình chuyển qua chế độ chờ đó bác),chứ nó k tự sáng hoài như các bản Rom khác. Bác có cách nào khắc phục k?

mình cũng bị như thế với tất cả các game (nếu không đụng đến màn hình trong khoảng time lock)
nhưng bản này dùng hay quá, pin trâu, xử lý nhanh, mượt, đã dùng từ hôm m7 đến giờ vẫn thấy ok. Tiếc là camera hơi xấu dùng tạm vậy & thỉnh thoảng bị màn hình âm bản, không biết có cách nào sửa được không?
good luck................................

vanthai1592

mình cũng bị như thế với tất cả các game (nếu không đụng đến màn hình trong khoảng time lock)
nhưng bản này dùng hay quá, pin trâu, xử lý nhanh, mượt, đã dùng từ hôm m7 đến giờ vẫn thấy ok. Tiếc là camera hơi xấu dùng tạm vậy & thỉnh thoảng bị màn hình âm bản, không biết có cách nào sửa được không?
good luck................................

Mình thấy camera hoạt động khá tốt, quay video cũng khá sắc nét. Mong bác Langthang có thể add widget của chế độ diện thoại im lặng hay to giống như mấy bản trước

lyakhoi

Mình thấy camera hoạt động khá tốt, quay video cũng khá sắc nét. Mong bác Langthang có thể add widget của chế độ diện thoại im lặng hay to giống như mấy bản trước

ý mình là camera không lấy nét được từng điểm ấy, nhiều khi hơi chuối

suuji

MÌnh mới cài bản nand MAG/cLK] NexusHD2-Gingerbread V2.7 [GRJ22/Android2.3.4][Kernel:tytung_r10]. Máy chạy rất mượt, mọi thứ đều ổn. MÌnh có một cục pin Ga 1500mAh nhưng bản rom chỉ cho nhận 1230mAh như mặc định. Bạn có cách nào để máy nhận 1500mAh! Rất mong được giúp đỡ

trongthuan0311

Bac oi

Bác oi, cai rom này nó dùng thì treo máy. mot so tro chơi không chơi đc. Vi du : Angry Bird. Bác ơi, máy em nó lâu lâu đơ ra. Live Wallpaper thi có cái sài duoc, co cái báo lỗi. Em không tận dụng được hêt các ứng dụng market. Nhat lla Angry Bird

langthang262

Bác oi, cai rom này nó dùng thì treo máy. mot so tro chơi không chơi đc. Vi du : Angry Bird. Bác ơi, máy em nó lâu lâu đơ ra. Live Wallpaper thi có cái sài duoc, co cái báo lỗi. Em không tận dụng được hêt các ứng dụng market. Nhat lla Angry Bird
Game khong choi duoc thi move sang Internal memory la dung duoc, ban nay on dinh, khong bi loi dau.

anhhao123

Sau 1 tgian vọc sense3 cuối cùng e cũng quay về bản của anh Tuấn
Xài ổn định ko lỗi ^^

anhhao123

Anh Tuấn cho em hỏi
cái Go EX Launcher đó giờ em gỡ ra cài ADW Launcher có xài được ko anh?
Tại ADW Launcher có cái theme sense 3:D

bekieukoyeu

các bác cho em hỏi:
1. em dùng bản này bị lỗi thỉnh thoảng thực hiện cuộc gọi hay có cuộc gọi đến là bị treo máy. em dùng T-Mobile, radio: 2.14.50.04
2. về game: khi cài rom 2.3 thì không thể chơi được bất kỳ một game nào có data. khi cai rom 2.3 thì chơi game có data thoải mái.
Bro nào giúp em giải quyết 2 vấn đề này với.

trongthuan0311

Game khong choi duoc thi move sang Internal memory la dung duoc, ban nay on dinh, khong bi loi dau.
thanks đại ca. Hic
anh oi, nhưnng khi em cài 1 số cái clock widget thì nó bị lệch tè le. Ngày giờ nó cứ đòi nhảy ra khỏi khung. Không đep như cái đồng hồ demo của anh. Tuy em tải cái đó rồi, nhưng không đc gọn gàng lắm. Giúp em với

anhhao123

thanks đại ca. Hic
anh oi, nhưnng khi em cài 1 số cái clock widget thì nó bị lệch tè le. Ngày giờ nó cứ đòi nhảy ra khỏi khung. Không đep như cái đồng hồ demo của anh. Tuy em tải cái đó rồi, nhưng không đc gọn gàng lắm. Giúp em với

Bạn coi lại sao chứ mình xài bt lắm mà

langthang262

thanks đại ca. Hic

Thử cài cái Widget khác xem, vào Applanet ấy, download về cài thử, cái nào ngon thì dùng :)