• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

Bản Rom này cực kỳ ổn định mà sao không thấy mấy khi có bản Rom với Rom based mới nhát từ nhóm CM nhỉ. Hay nó ổn định quá nên chủ thớt không mấy khi Update Rom cho nó ! :D

Dung qua con gi, ko loi va khong co gi moi thi nang cap ban moi lam gi :)

tuaneti

Dung qua con gi, ko loi va khong co gi moi thi nang cap ban moi lam gi :)

Nâng cấp vì Rom based mới thì chắc chắn phải có thay đổi, thêm nếm một số tính năng thì CM mới ra bản mới chứ. Bác cứ đùa em. chắc lại ngại đây mà ! :p

02caolam

Langthang ơi, Bản CM7 này mình cài, lâu lâu trình gọi điện bị FC, phải khởi động lại máy mới hết (mấy bản khác ko thấy hiện tượng này). Mình cài bằng cLK, thông số là 150MB, 5Mb cache, ko biết có phải là nguyên nhân ko nhỉ? Trước khi up đã task29, cài lại HSPL, radio, Magldr, cLK...Đang tính up lại thử coi.

tobe24

Langthang ơi, Bản CM7 này mình cài, lâu lâu trình gọi điện bị FC, phải khởi động lại máy mới hết (mấy bản khác ko thấy hiện tượng này). Mình cài bằng cLK, thông số là 150MB, 5Mb cache, ko biết có phải là nguyên nhân ko nhỉ? Trước khi up đã task29, cài lại HSPL, radio, Magldr, cLK...Đang tính up lại thử coi.
Mình cũng bị lỗi này. Langthang làm 1 bản update đi.

tuaneti

Quái lạ nhỉ Sao mình dùng bản này làm gì có Miui camera nhỉ. hqua nghịch sang Rom MIUI thấy cái cam của nó tốt quá. nhưng nặng nên chả chơi về ngay bản này. Thấy ảnh chup ScreenShot của chủ thớt thấy có hình ảnh MIUI camera, ấy vậy mà dùng lâu lâu có thấy đâu. Đang dùng bản cLK hay bác langthang chỉ tích hợp vào bản MAG àh. Bác có thể chích cái file MIUI camera signed cho e với được không. Ver17 ý. Lấy bên XDA chọn mục chỉnh Effect cái là FC. còn bản cũ hơn toàn tiếng tàu khựa ! Chán !

langthang262

Quái lạ nhỉ Sao mình dùng bản này làm gì có Miui camera nhỉ. hqua nghịch sang Rom MIUI thấy cái cam của nó tốt quá. nhưng nặng nên chả chơi về ngay bản này. Thấy ảnh chup ScreenShot của chủ thớt thấy có hình ảnh MIUI camera, ấy vậy mà dùng lâu lâu có thấy đâu. Đang dùng bản cLK hay bác langthang chỉ tích hợp vào bản MAG àh. Bác có thể chích cái file MIUI camera signed cho e với được không. Ver17 ý. Lấy bên XDA chọn mục chỉnh Effect cái là FC. còn bản cũ hơn toàn tiếng tàu khựa ! Chán !

1-2 hôm nữa sẽ cập nhật bản mới, tích hợp thêm mấy cái bên MIUI sang

tuaneti

1-2 hôm nữa sẽ cập nhật bản mới, tích hợp thêm mấy cái bên MIUI sang

Thế là ngon rồi. Bên MIUI thực sự là có mấy cái soft quá chuẩn luôn. Nhất là Cam. ảnh rất đẹp, Focus nhanh.... Nhưng lại không thích chơi với Rom MIUI vì không mượt mà bằng CM ! Tks !

02caolam

Bác nhớ ưu tiên trích xuất các file như contact, camera, music, quản lý lưu lượng...qua nhé.

02caolam

Mình sử dụng HD2, theo các bạn nên cài apps, games...vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ thì máy sẽ chạy nhanh hơn, đỡ tốn pin hơn?

Các bạn cho mình hỏi một câu là với mỗi room thì 2 file gốc zImage và initrd mà mình cop vào thẻ nhớ ban đầu là khác nhau đúng không? Bạn nào có 2 file này của room này thì gửi cho mình với, dùng của các bản khác không được, không biết lỗi tại sao? Thanks

langthang262

Các bạn cho mình hỏi một câu là với mỗi room thì 2 file gốc zImage và initrd mà mình cop vào thẻ nhớ ban đầu là khác nhau đúng không? Bạn nào có 2 file này của room này thì gửi cho mình với, dùng của các bản khác không được, không biết lỗi tại sao? Thanks

Không cần dùng 2 file này từ lâu rồi nhé (khoảng 6 tháng trước)

langthang262

Mình sử dụng HD2, theo các bạn nên cài apps, games...vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ thì máy sẽ chạy nhanh hơn, đỡ tốn pin hơn?

Nói chung nếu bộ nhớ trong máy còn thì cứ cài vào NAND, còn sợ đầy bộ nhớ thì cài lên thẻ, không khác biệt nhau nhiều nếu thẻ bạn là thẻ tốt
(Thẻ rởm sinh ra lắm chuyện lằng nhằng, lỗi, chạy không ổn định nên khi cài ROM mà thấy lỗi trong khi người khác không bị thì kiểm tra thẻ đầu tiên)

ducmalai88

cài cả 2 bản miui và bản này mà boot mãi k0 được cuối cùng chỉnh cái recover lên 150m mới boot được vào

langthang262

cài cả 2 bản miui và bản này mà boot mãi k0 được cuối cùng chỉnh cái recover lên 150m mới boot được vào

Hic, thì recovery nhỏ quá không đủ dung lượng để chạy nên không boot được là đúng rùi

02caolam

Oh yeah! Phải down ngay cho nóng. Fix GPS bản 1.3 chứ langthang? Thấy bạn có đưa miui Music vào bản rom nhỉ? Thế contacts, camera...có ko thế?

langthang262

Oh yeah! Phải down ngay cho nóng. Fix GPS bản 1.3 chứ langthang? Thấy bạn có đưa miui Music vào bản rom nhỉ? Thế contacts, camera...có ko thế?

Không đưa được nhé, đã thử nhưng không thành công, do driver khác nhau nên không dùng được

02caolam

Không đưa được nhé, đã thử nhưng không thành công, do driver khác nhau nên không dùng được

Tiếc nhỉ, thấy camera của miui chụp tốt, có các chế độ khá hay. V9 đã fix bản GPS 1.3 chưa langthang? Nếu rồi để mình khỏi up lại. Tks

langthang262

Tiếc nhỉ, thấy camera của miui chụp tốt, có các chế độ khá hay. V9 đã fix bản GPS 1.3 chưa langthang? Nếu rồi để mình khỏi up lại. Tks

Mình ghi rõ ở changlogs trên bài 1 rồi mà.
Đã tích hợp rồi