• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

handsomedn

Đúng là mấy bản Rom từ V8.0 đến V9.0 mọi thứ đều ok chỉ có điều chơi Game hay bị đơ máy phải tháo Pin ra. Nhất là trò Xtreme (Moto bay)

Bạn này nói sao ấy chơ1 Mình dùng TMOUS chạy bản room V9 chơi game Samurai II dành cho máy Terga II chạy ầm ầm.
Tất nhiên có dùng app Chainfire3 hỗ trợ!

tuaneti

Bạn này nói sao ấy chơ1 Mình dùng TMOUS chạy bản room V9 chơi game Samurai II dành cho máy Terga II chạy ầm ầm.
Tất nhiên có dùng app Chainfire3 hỗ trợ!

Cái này không phải vì Game nặng mà treo. Game nặng cũng treo như Game nhẹ. Vẫn đề là treo do Rom có một chút xung đột gì đó. Chuyển sang dùng Rom của bác BOYPPC thì hết không vấn đề gì !

handsomedn

Bản room V9 này bị lỗi không dùng ADHOC WIFI được. Bạn nào dùng được WIFI ADHOC thÌ hướng dẫn cho mình với!

handsomedn

Xem chi tiết TẠI ĐÂY nhé !

Cám ơn bạn tuaneti nhưng mình không hỏi kỹ thuật fix lỗi nhận ADHOC WIFI mà mình chỉ hỏi bản cock room V9.0 này có nhận được ADHOC WIFI không? Mình không cần ADHOC WIFI mà mình dùng CONNECTIFY cũng duyệt web qua wifi được. Mình thấy bản MIUI V12.1 nhận ADHOC WIFI tốt lắm, vào là xài thôi không cần phải fix lung tung như link bạn trích dẫn ở trên đâu! Chắc bản room này không nhận được mạng ảo rồi!

tuaneti

Cám ơn bạn tuaneti nhưng mình không hỏi kỹ thuật fix lỗi nhận ADHOC WIFI mà mình chỉ hỏi bản cock room V9.0 này có nhận được ADHOC WIFI không? Mình không cần ADHOC WIFI mà mình dùng CONNECTIFY cũng duyệt web qua wifi được. Mình thấy bản MIUI V12.1 nhận ADHOC WIFI tốt lắm, vào là xài thôi không cần phải fix lung tung như link bạn trích dẫn ở trên đâu! Chắc bản room này không nhận được mạng ảo rồi!

Mình thì không dùng cái này nên không quan tâm lắm, Chỉ là dùng Wifi từ Hotspot laptop phải không ?

handsomedn

Mình thì không dùng cái này nên không quan tâm lắm, Chỉ là dùng Wifi từ Hotspot laptop phải không ?

Đúng rồi bạn! WIFI mình nói ở đây chính là HOTSPOT của card WIFI trên laptop chứ không phải WIFI ROUTER.
Bản V9. này hình như cũng có vấn đề về kết nối usb để chuyển dữ liệu phải không? Mình kết nối usb để copy nhạc không được!

langthang262

Đúng rồi bạn! WIFI mình nói ở đây chính là HOTSPOT của card WIFI trên laptop chứ không phải WIFI ROUTER.
Bản V9. này hình như cũng có vấn đề về kết nối usb để chuyển dữ liệu phải không? Mình kết nối usb để copy nhạc không được!

Vậy bạn nên cài mới lại từ đầu nhé, nhớ Wipe đầy đủ, không có lỗi đó đâu

tung0904745030

các bác cho em hỏi chạy android cho HD2 này mãi thế liệu sau một thời gian ( ngắn or dài gì đây ) em nó sẽ hỏng phần cứng nhanh hơn không hả các bác ?

langthang262

các bác cho em hỏi chạy android cho HD2 này mãi thế liệu sau một thời gian ( ngắn or dài gì đây ) em nó sẽ hỏng phần cứng nhanh hơn không hả các bác ?

Thế theo bạn mấy cái máy tính bán kèm hệ điều hành DOS, về mình cài Window vào thì nó nhanh hỏng hơn à :D
Nó chỉ là HDH thôi, không ảnh hưởng đến phần cứng đâu.

tuaneti

Bản này và bản MIUI 16.1 bản nào hơn vậy các bác, bản nào ổn định hơn?

Gần ngang nhau, Chỉ còn vấn đề là sở thích thôi. Có người Ghét Táo thì không thích MIUI vì giống Táo, có người thích thì lại dùng, Vả lại MIUI không nhanh, mượt bằng Ginger.... Mỗi ng một sở thích bác ạ !

langthang262

thế ko ra rom mới của bản này nữa ah thế là final rồ hả bác langthang

Cái này không thường xuyên có nhiều thay đổi như bản MIUI nên dùng vẫn ổn định.
Khi nào có cập nhật lớn thì mới có bản mới

tuaneti

thế ko ra rom mới của bản này nữa ah thế là final rồ hả bác langthang

Về cơ bản là ổn định rồi thì ít Update Rom, Có thì chỉ Update Based Rom từ CM thôi. Nhưng CM ra liên tằng tằng vài hôm lại ra nên theo cũng mệt !

02caolam

Ngoài lề tí, langthang và mọi người có biết làm cách nào để share sóng 3G từ usb 3G cho điện thoại thông qua wifi của laptop ko? Mình thử nhiều cách mà chưa được. Nghe có bạn nói điện thoại không hiểu kết nối adhoc từ máy tính nên ko thể share được? (laptop win7, đã cài đặt điểm phát wifi, điện thoại nhận ra điểm phát wifi, thông báo đã kết nối được nhưng cột sóng wifi màu xám nên không vào mạng được, nếu sử dụng để copy data qua lại thì vẫn ok).
Thêm cái nữa, mình sử dụng bản V9 này, khi bật kết nối wifi để download, sau khi tắt wifi đi thì kết nối 3G/EDGE/GPRS vẫn hiển thị màu xanh (đang kết nối) nhưng không vào mạng được. Khởi động lại mới ok. Có cách giải quyết?

rubjgj

bản này có tiếng việt không bác? bác cho em xin một hướng dẫn chi tiết cho người mới bắt đầu cài lần đầu được không bác. thank bác nhiều nhiều

gunnroseclose

bản này có tiếng việt không bác? bác cho em xin một hướng dẫn chi tiết cho người mới bắt đầu cài lần đầu được không bác. thank bác nhiều nhiều

post 1 chi tiết thế bạn còn đòi gì nữa? cứ làm theo, stuck ở đâu thì google cái đó. Nếu tìm ko ra thì lên đây hỏi mọi người.