• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

nfs2003

Máy mình là TMous thì có cần chỉnh gì để tối ưu ko các bro ? Cám ơn :)

chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

tuaneti

Máy mình là TMous thì có cần chỉnh gì để tối ưu ko các bro ? Cám ơn :)

Chỉnh nguyên như vậy là ok rồi. Tùy chỉnh này không phân biệt LEO512 hay LEO1024 nhé. Cái system ya có thể lớn hơn 150M vô tư !

tuaneti

Tiếc nhỉ, thấy camera của miui chụp tốt, có các chế độ khá hay. V9 đã fix bản GPS 1.3 chưa langthang? Nếu rồi để mình khỏi up lại. Tks

Việc tích hợp App của 2 Rom Based khác nhau là điều rất khó khăn vì một bên là CM7 một bên là MIUI. Nhưng khó không có nghĩa là không làm được
Nếu ai muốn thử những Apps bên MIUI có thể chén TẠI ĐÂY. Tất cả đã đều Signed rồi nhưng không thể ngon được bằng MIUI chính thức vì đôi khi có thể bị FC ở một số tùy chỉnh. Do vậy đang cần tác giả tích hợp vào Rom và Bug Fix được hết lỗi thì khá ngon .
Apps trên gồm có MIUI Camera V17 mới nhất, MIUI Camera Old Version, MIUI Music, MIUI Gallery !

Chỉnh sửa cuối:

txdv84

Đang test bản 9.0 của bác, giao diện khá đẹp, đẹp hơn bản TyphooN bên XDA mà e đang dùng,

txdv84

Bác lang thang cho hỏi chút, sau khi up rom xong, cài đặt phần mèm xong, khởi động lại thì rất nhiều phần mềm mình cài bị mất hết sạch là sao nhỉ. Lần đầu tiên e gặp trường hợp như vậy.

vanthai1592

Bác lang thang ơi, sao bác ko tích họp bàn phím thông minh như bản MIUI hay các bản Sense khác (Dial smart giống như của MIUI ấy bác, vừa tìm kiếm nhanh vừa tìm kiếm theo tên và danh bạ)

langthang262

Bác lang thang cho hỏi chút, sau khi up rom xong, cài đặt phần mèm xong, khởi động lại thì rất nhiều phần mềm mình cài bị mất hết sạch là sao nhỉ. Lần đầu tiên e gặp trường hợp như vậy.

Khởi động lại một lần nữa nhé.
Khi khởi động xong, đợi 1 lúc rồi hãy dùng vì để cho Phone nhận xong thẻ nhớ đã, các ứng dụng chạy trên thẻ nhớ phụ thuộc rất nhiều vào thẻ nhớ đấy

toanmapGPC2

bác langtyang cho mình hỏi là mình cài bản 9.0 này vào chay lâu lâu hay bị treo máy phải tháo pin ra rồi khởi động máy lại tầm khoảng 3-4 lần thì mới vào bình thường, Mình vô mạng cũng bị đơ máy, mình chơi game cũng bị đơ nữa. Mà cứ mỗi lần khởi động máy là phải làm 3-4 lần thì mới ok.
Mình chỉnh file flash của bác thành 250M, mình dùng máy T-Mous.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

bác langtyang cho mình hỏi là mình cài bản 9.0 này vào chay lâu lâu hay bị treo máy phải tháo pin ra rồi khởi động máy lại tầm khoảng 3-4 lần thì mới vào bình thường, Mình vô mạng cũng bị đơ máy, mình chơi game cũng bị đơ nữa. Mà cứ mỗi lần khởi động máy là phải làm 3-4 lần thì mới ok.

Cài thử bản khác xem có bị không, mình không nghĩ là do ROM đâu.

tuaneti

Đúng là mấy bản Rom từ V8.0 đến V9.0 mọi thứ đều ok chỉ có điều chơi Game hay bị đơ máy phải tháo Pin ra. Nhất là trò Xtreme (Moto bay)

tuaneti

Bác lang thang ơi, sao bác ko tích họp bàn phím thông minh như bản MIUI hay các bản Sense khác (Dial smart giống như của MIUI ấy bác, vừa tìm kiếm nhanh vừa tìm kiếm theo tên và danh bạ)

Cài thêm đi bác, Lên market tìm cái TouchPad Dialer hay Go Dialer giao diện đẹp, Thông minh thậm chí hơn cả MIUI Dialer. Còn nếu muốn tích hợp App của Rom nọ sang Rom kia thì phải chờ các cao thủ Signed file APK mới cài được !

nfs2003

Thử Task29 chưa bro ? Mình cũng xài TMous mà chưa bao giờ phải tháo pin để reset .

langthang262

cho em xin cái thời tiết kiểu đấy với bac lang thang ơi nhìn đẹp quá

Lên Maket download Fancy widget về nhé, sau khi cài đặt xong weather, time thì vào Fancy Widget - Appearance settings - Hide widget element rồi chọn Hide widget background là được như thế

toanmapGPC2

Mình đã task29 rồi bácàảh, lúc trước mình dùng bản 8.0 thì ít treo hơn, khi up lên bản 9.0 thì treo ghê quá. Chơi game khoảng 10' là treo máy ngay, vào mạng thì hên xui lúc treo lúc k.

sanhunter

bản 8.0 cLK, có bác nào bị hiện tượng máy bị đen thui màn hình không, ấn các phím cứng thì vẫn sáng, còn màn hình thì đen thui không lên đc, phải reset lại máy.

tuaneti

bản 8.0 cLK, có bác nào bị hiện tượng máy bị đen thui màn hình không, ấn các phím cứng thì vẫn sáng, còn màn hình thì đen thui không lên đc, phải reset lại máy.

Bệnh đấy ít mà hầu như là không bị. Bác nên để Patition Size (system ya) lớn lớn mộ chút. Tầm khoảng 200MB. Cài cLK dùng HD2 Toolkit ấy sẽ dễ làm và chuẩn hơn !