• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

banxaydung

Cho hỏi mình đang dùng MIUI 16.1 muốn cài bản CM7 có cần 4mat thẻ ko? hay chỉ việc cho vào thẻ và cài bt?

banxaydung

Mình để Resco: misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 200M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
có cài được CM7 ko lang thang?

thanhtbv

Mình để Resco: misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 200M
cache ya 5M
có cài được CM7 ko lang thang?

Càng cao càng tốt mà.Thừa còn hơn thiếu.

banxaydung

Vậy để Resco: misc ya 1M
boot yboot|ro 10M
system ya 200M
cache ya 8M
đc ko?

handsomedn

Vậy để Resco: misc ya 1M
boot yboot|ro 10M
system ya 200M
cache ya 8M
đc ko?
Mình để y chang như bạn đang từ bản MIUI chạy sang bản này vô tư! Chỉ cần wipe đầu đủ 02 bước là ok

thaihoang_csvn

help me
minh dang dung ban rom HD2-NDT-GINGER-V3.0-Multilang-MAGLDR. Gio muon cai ban NDT GINGER CM7 Based Version 9.0 .Minh dung Recovery 3.0.2.4 de cai rom binh thuong nhung khi tat may khoi dong lai thi bi loi treo man hinh HTC rat lau. Giup voi, minh rat ga ve cong nghe

gunnroseclose

help me
minh dang dung ban rom HD2-NDT-GINGER-V3.0-Multilang-MAGLDR. Gio muon cai ban NDT GINGER CM7 Based Version 9.0 .Minh dung Recovery 3.0.2.4 de cai rom binh thuong nhung khi tat may khoi dong lai thi bi loi treo man hinh HTC rat lau. Giup voi, minh rat ga ve cong nghe

1.Tas29 để format sạch máy
2.Cài lại radio phù hợp với máy bạn
3.Cài magldr 1.1.3
4.Cài recovery 150mb hoặc cao hơn.
5.Cài rom như hướng dẫn ở post 1.

Tự làm nhé, không hiểu ở đâu thì lên đây hỏi đến đấy

tuaneti

help me

Treo ở HTC thường có mấy lý do :
- Chưa Wipe Full, Tốt nhất là Task29
- Phân vùng Patition không đủ, Ít nhất phải >2Mb so với dung lượng Rom và nên để lớn hơn vài chục MB
...
Cứ giải quyết thế đã, Không được thì hỏi tiếp !
-

thaihoang_csvn

Thanks 2 anh rat nhieu.
E toan ra tiem de cai nen ko biet nhieu lam, gio moi hoc may mo de tu cai rom.
Anh co the huong dan cu the cho em tung buoc duoc ko ah. May e dang dung T-mobile HD2

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Thanks 2 anh rat nhieu.
E toan ra tiem de cai nen ko biet nhieu lam, gio moi hoc may mo de tu cai rom.
Anh co the huong dan cu the cho em tung buoc duoc ko ah. May e dang dung T-mobile HD2
Trong BOX có đủ các topic hướng dẫn rồi mà bạn.. Tham khảo kỹ rồi tiến hành thôi...

handsomedn

Bản room v.9 này mình chạy cũng được 01 tuần rồi! Nói chung là ok hết, nhưng dùng nhiều mình mới phát hiện ra nó có 01 lỗi nhỏ, đó là cảm ứng lâu lâu bị đơ, không có tác dụng, cái này không biết ai bị giống mình không? Tình trạng bị đơ chỉ thoáng qua thôi, rồi hết liền! Nhưng lâu lâu lại bị lại.

AnhPC

Mình hay bị hiện tượng ko sạc được, cắm sạc vào nó báo sạc 1 lát rồi mất, đèn led vẫn báo đang sạc mà ko có điện vào hix, thi thoảng bị, chẳng hiểu!
Cài Rom khác thì ko bị như thế nữa!

Mình hay bị hiện tượng ko sạc được, cắm sạc vào nó báo sạc 1 lát rồi mất, đèn led vẫn báo đang sạc mà ko có điện vào hix, thi thoảng bị, chẳng hiểu!
Cài Rom khác thì ko bị như thế nữa!
Vậy thì là lỗi do bản rom bạn đang dùng. Giờ bạn thử Task29, cài lại (nhớ Full Wipe) xem còn hiện tượng đó không nhé.

vipautoprovtv

Vậy thì là lỗi do bản rom bạn đang dùng. Giờ bạn thử Task29, cài lại (nhớ Full Wipe) xem còn hiện tượng đó không nhé.
Theo mình cứ flash lại CWM là nó sẽ sạch thôi chứ đâu cần phải task29, task 29 dễ chết flash lắm

yuiop2410

cho em hỏi trong Go luncher - recent lick vào ứng dụng nó có chữ "lock" có tác dụng gì vậy?

diemhen_mobile

Theo kinh nghiệm của riêng mình, nếu muốn ổn định, sài hoài đối với HD2-Tmobile, các bạn trước khi flash rom ver 9 này thì flash cái recovery 445mb dành cho mấy rom sense 3.0, sau đó úp rom em này. đảm bảo cực kỳ ổn định.