• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

cdtvgt

Bạn xem lại nhé, mình đang dùng đây, đồng bộ chưa đến 1p.
Bạn có thể vào Gmail, ấn nút Menu, chọn Làm mới nhé

đồng bộ xong rồi bác. nhưng có cách nào sửa lỗi fond trắng chữ trắng không bác langthang

langthang262

đồng bộ xong rồi bác. nhưng có cách nào sửa lỗi fond trắng chữ trắng không bác langthang
Cái này là do bản MIUI gốc bị vậy, chí có cách như trên bài 1 đã hướng dẫn rồi đấy, không được thì đành chịu

kdtt8

Hi các Bác. E là lính mới, các Bác có thể hướng dẫn e rõ hơn cách thay đổi Recovery như thế nào không.?.
Thank's các Bác nhé.

Bác down Recovery và chỉnh sửa lại thông số như bài 2 hướng dẫn cài đặt của bác langthang thôi. Bác giải nén ra được thư mục sau đó nhấp phải chuột file flash.cfg open with notepad và chỉnh sửa lại.

nguyentri80

chương trình gõ tiếng việt có sẵn trong máy bị lỗi , không gõ tiếng Việt dc ....

nnq_mm

Bản 4.0 loa to mồm vãi, inh ỏi cả lên chứ không còn nhã nhặn nữa

nnq_mm

đã có ai xài miui mà cài được dungeon hunter 2 và asphal6 chưa các bác

massage000

Có ai bị bootloop khi thay theme hoặc icon ko? buồn quá :(

update: đã khắc phục bằng cách xài recovery 150mb (cache ya 44) chạy ngon rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Vừa test chạy cLK thay cho MAGDLR, thấy khá hay, khi boot không phải đợi màn hình MAGDLR 123456 go go go nữa, vào thẳng luôn.
Khi tắt máy sạc pin vẫn OK, không bị boot lại.
Tuy nhiên, có 1 nhược điểm là hơi khó dùng.

lungtung

Vừa test chạy cLK thay cho MAGDLR, thấy khá hay, khi boot không phải đợi màn hình MAGDLR 123456 go go go nữa, vào thẳng luôn.
Mình thấy chưa phổ biến lắm, mà rom cho loại này có vẻ ít nhỉ, riêng mình chưa biết gì về nó cả.

NguyenTung2601

Bac LAngthang làm một bài hướng dẫn cụ thể đi. Em cũng chưa biết gì về cLK cả. Thanks!!!!!!!

thanhtbv

bác nào cho hỏi phần chỉnh sửa lại nội dung tin nhắn trả lời tự động khi mình k muốn nghe cuộc gọi đến ở đâu nhỉ? mình tìm mãi k thấy.

9xclub

Cho em hỏi chỉnh sms đến thì sáng màn hình như nào ạh?

Bác nào bít giúp em với, em nt nhiều nên cần cái này nt cho nhanh, chứ mỗi lần lại phải ấn phím cứng để màn sáng lên :(

hoanbeck

Bác nào bít giúp em với, em nt nhiều nên cần cái này nt cho nhanh, chứ mỗi lần lại phải ấn phím cứng để màn sáng lên :(

Bạn down HancentSMS trên market về mà dùng :D nó hỗ trợ hiện trực tiếp lên màn hình lookscreen khi có tin nhắn đến, có thể reply lại luôn, rất tiện lợi :D