• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hunghm87

Mình down về và giải nén ra thì k thấy có file .exe nào để chay, vậy làm ntn hả bạn.
Bạn nên tìm hiểu trong diễn đàn sẽ hiểu phải làm sao để up rom zip này vì vấn để này trong diễn đàn quá nhiều, chứ không phải giải nén ra!!!
Ví dụ như cách up rom zip kiểu MAGLDR như bác gunnroseclose hướng dẫn chi tiết tại đây

myGenio

bản ngon và đẹp quá, dùng thử vài bản rồi thôi vì bị dị ứng vói Made in China. vẫn nói ko vói Tàu khựa. trong nhà giờ ko còn thứ gì dính dáng đến đồ Tàu.

tqv012006

Em up lên bản v17.2 mà vẫn không xem được tv của viettel. Vào xem tv trang mobitv.vn chỉ có tiếng không có hình. Thoát ra không được. Kính nhờ các bác giúp em với ạ.

tencha276

phân vùng thẻ nhớ rồi mà sao các ứng dụng ko tự cài vào đó hả các bác ?
thẻ 8gb ,phân cho bộ nhớ trong 1gb
em đang dùng bản 12.1

bạn vào cái A2SDGUI được tích hợp sẵn trong rom sau đó vào Dakvil chọn Dakvil cache on SD-EXT rồi chọn move and rebuild vậy là xong
sau khi reset lại thì mọi phần mềm bạn cài sẽ tự động move vào phân vùng thẻ nhớ của bạn
Các rom khác đều đã dùng qua nhưng mình thấy 12.1 là ok nhất vì nó không tốn pin và rất ổn định

banxaydung

bản ngon và đẹp quá, dùng thử vài bản rồi thôi vì bị dị ứng vói Made in China. vẫn nói ko vói Tàu khựa. trong nhà giờ ko còn thứ gì dính dáng đến đồ Tàu.
Bạn lắm trò quá, đây là việc của Nhà nước giải quyết, bảo không chơi đồ tàu tì bạn vứt hộ mình cái điện thoại với tất cả các vật dụng trong nhà hộ cái, cái j chẳng có made in china, ko thì cởi sạch quần áo hộ cái, đến cái kim, sợi chỉ, mảnh vải, cái cúc bạn đang mặc trên người cũng do bon Trung Cùa làm chứ, cái này tốt nhất ko lên bàn luận trong những diễn đàn về kỹ thuật, khó chịu lắm

banxaydung

Mình xin Langthang bản HTC_IME mod (keyboard) để mình cài cho máy vợ (máy đấy ko có types: Phone Keypad) để cài nhắn tin cho nhanh, máy vợ mình là máy Desire, dùng MIUI 17.1 down trên xda-devenlope, nhờ bạn

tqv012006

Em up lên bản v17.2 mà vẫn không xem được tv của viettel. Vào xem tv trang mobitv.vn chỉ có tiếng không có hình. Thoát ra không được. Kính nhờ các bác giúp em với ạ.

Hu hu, nhờ bác langthang giúp em với ạ. Nếu xem được TV thì bản Miui của bác langthang là tuyệt hảo nhất.

langthang262

Lên Maket search Vietnam TV dùng hay hơn nhiều, có tất cả các kênh truyền hình cáp, FM ....

gameland

bản này nhiều lúc chạy mượt, nhiều lúc lag kinh khủng! Điểm quandrant giảm còn có ~ 500 điểm! Cài lại 2 lần vẫn thế!

langthang262

bản này nhiều lúc chạy mượt, nhiều lúc lag kinh khủng! Điểm quandrant giảm còn có ~ 500 điểm! Cài lại 2 lần vẫn thế!
Dùng lâu lâu thì kiểm tra xem ứng dụng nào đang chạy bằng cách ấn và giữ nút Home sẽ hiển thị lên các ứng dụng đang sử dụng (có hình vuông xanh bao quanh), chọn Kill Apps hoặc Tasks để quản lý, tắt bớt cái không sử dụng. Nhiều ứng dụng đang mở quá sẽ ngốn hết RAM, làm máy chạy chậm.
Hoặc đơn giản nhất là khởi động lại máy

tqv012006

Anh langthang giúp em với, em không xem được TV trên mobitv.vn của viettel ạ. Chỉ có hình không có tiếng. Dùng bản Miui Froyo thì xem được vô tư ạ. Cám ơn anh nhiều.

langthang262

Anh langthang giúp em với, em không xem được TV trên mobitv.vn của viettel ạ. Chỉ có hình không có tiếng. Dùng bản Miui Froyo thì xem được vô tư ạ. Cám ơn anh nhiều.

Mình không dùng Viettel nên không kiểm tra được, có thể phần mềm không tương thích vơi Ginger, bạn thử cài 1 bản Ginger khác xem có xem được không

demontoon_cz

cám ơn bác , oki rồi

Bác nào biết phần mềm khóa ứng dụng nào tốt ko ?
em đang dùng smart apps protector bản full nhưng vẫn có cách phá bằng kill this ?

hackbabe

minh cai ban 17.2 hay bi restart quá, cứ nhận tin nhắn hoặc thỉnh thoảng nhận cuộc gọi là bị đơ. Có cách nào khắc phục không các bác?

langthang262

minh cai ban 17.2 hay bi restart quá, cứ nhận tin nhắn hoặc thỉnh thoảng nhận cuộc gọi là bị đơ. Có cách nào khắc phục không các bác?

Bạn cài thêm ứng dụng nào sử dụng Call, SMS thì phải vào SuperUser để Allow nó, khi đó sẽ không bao giờ bị Reboot

thanhtbv

mình cài 17.0 từ hôm ra lò đến nay thấy chưa bị 1 lỗi nào. mặc dù đã nghịch rất nhiều mong bị lỗi để nên 17.2 nhưng thế này thì lại thôi vậy.hehe.bản đó thật tốt đó.mọi người xem lại nhé

tqv012006

Mình không dùng Viettel nên không kiểm tra được, có thể phần mềm không tương thích vơi Ginger, bạn thử cài 1 bản Ginger khác xem có xem được không

Em dùng một số bản gingerbread khác mà vẫn không được bác ạ. Mong bác test giúp em. Thanks bác nhiều