• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khang_bk

Ngồi buồn quá, chẳng biết làm gì lôi bản V18 ra up thử vậy. Up xong rồi. Chờ Mutilang để có tiếng việt nữa là ngon...

Chưa thấy lỗi gì cả, Up xong vào ngon lành, đang Restore lại dữ liệu vừa backup...

Chờ bản tiếng việt của bác langthang...

Mà bản này MIUI vẫn là 1.7.8 nhỉ. Thấy có bản 2.3.4 gì đó nữa mà ^^

vnanhvn

Sao vẫn có hiện tượng lỗi Map bác LangThang nhỉ. Nó cứ bắt đăng nhập acc trong khi em đã đăng nhập acc ở ngoài market rồi!

khang_bk

Bản V18 có định dạng themes .mtz kiểu mới. Mình chọn các themes có sẵn trong thẻ nhớ trước đó. Đều buộc phải converting sang định dạng mới mới xài được. Mà converting lâu nữa chứ.

Mọi thứ bình thường, để test thêm xem có gì mới ^^

gameland

Em thấy cái Voice Dialer vô dụng wá, vì danh bạ tiếng việt em ko tài nào đọc cho nó hiểu đc. Có cách nào thay thế app khi giữ nút call ko?

Tương tự em cũng muốn thay thế cách giữ phím home, option cho các tùy chọn khác. Bác hướng dẫn nhé!

gameland

Sao vẫn có hiện tượng lỗi Map bác LangThang nhỉ. Nó cứ bắt đăng nhập acc trong khi em đã đăng nhập acc ở ngoài market rồi!

Theo mình thấy bác langthang cài bản ownhere, ráng chịu đi bạn, đc cái có cái dẫn đường, đút túi chạy xe khỏi phải nhìn bản đồ (nhớ đeo tai nghe)

gameland

Bác langthang đừng tích hợp bản resign nữa, ko login đc đâu, có 2 bản ownhere mà, bản kia em thay vào rom của bác tự login bình thường. GPS cần fix lại thành asia nhé! Host & DNS cũng nên chỉnh lại để vào FB đc luôn nhé!

thanhtbv

Có bác nào biết bệnh này bệnh gì không.Máy mình đang chạy, tự nhiên treo máy lần đầu duy nhất up bản 17.0 rồi mình tháo pin ra rồi khởi động lại, giờ bật nguồn k lên, tối om. k hiện 1 tí gì luôn.mong đc trợ giúp.cảm ơn các bác nhiều

Có bác nào biết bệnh này bệnh gì không.Máy mình đang chạy, tự nhiên treo máy lần đầu duy nhất up bản 17.0 rồi mình tháo pin ra rồi khởi động lại, giờ bật nguồn k lên, tối om. k hiện 1 tí gì luôn.mong đc trợ giúp.cảm ơn các bác nhiều
Đưa vào thử Bootloader xem có được không nhé...

cảm ơn Mod. mình thử đủ mọi cách cũng k thấy sáng màn hình. vậy là sao nhỉ???giờ k đưa đc về cũ để đi bảo hành, vẫn còn cơ hội 1 tháng nữa.
Bạn sạc đầy pin bằng sạc đa năng hay mượn cục pin khác lắp vào xem sao nhé...

thanhtbv

Bạn sạc đầy pin bằng sạc đa năng hay mượn cục pin khác lắp vào xem sao nhé...

máy mình pin vẫn đầy. nếu hết pin thì sạc phải báo hiệu đèn chứ, chắc bị phần cứng rồi, giờ mang đi bảo hành liệu họ có biết mình sài android k nhỉ???(giờ phải tìm mọi cách cho nó sáng màn vào đc bootloader đã)nhưng k ăn thua rồi!!!

máy mình pin vẫn đầy. nếu hết pin thì sạc phải báo hiệu đèn chứ, chắc bị phần cứng rồi, giờ mang đi bảo hành liệu họ có biết mình sài android k nhỉ???(giờ phải tìm mọi cách cho nó sáng màn vào đc bootloader đã)nhưng k ăn thua rồi!!!
Lạ nhỉ? HD2 không dễ chết vậy đâu... Bạn thử vừa cắm sạc vừa bật nguồn hay vào Bootloader coi sao.. Tháo thẻ nhớ và SIM ra trước nhé...

thanhtbv

Lạ nhỉ? HD2 không dễ chết vậy đâu... Bạn thử vừa cắm sạc vừa bật nguồn hay vào Bootloader coi sao.. Tháo thẻ nhớ và SIM ra trước nhé...

em đã làm theo như bác rồi mà vẫn k đc, e cũng thấy lạ.giờ sạc đt nó cũng k nhận, k thấy sáng 1 gì luôn,nên k có hi vọng lắm, giờ bảo hành liệu họ có biết mình dùng android k nhỉ????????????? tự nhiên lăn ra chết, thế mới khó hiểu???? Bác chuẩn đoán xem bệnh gì???

em đã làm theo như bác rồi mà vẫn k đc, e cũng thấy lạ.giờ sạc đt nó cũng k nhận, k thấy sáng 1 gì luôn,nên k có hi vọng lắm, giờ bảo hành liệu họ có biết mình dùng android k nhỉ????????????? tự nhiên lăn ra chết, thế mới khó hiểu???? Bác chuẩn đoán xem bệnh gì???
Giờ màn hình không lên nữa thì họ làm sao biết mình dùng HĐH gì. Bệnh này thì không biết được nhưng khả năng lớn là chết nguồn...

thanhtbv

Giờ màn hình không lên nữa thì họ làm sao biết mình dùng HĐH gì. Bệnh này thì không biết được nhưng khả năng lớn là chết nguồn...

nhưng đến khi họ sửa cho mình thì chắc họ sẽ biết thôi, chắc lại chia tay em hd2 này rồi. thay nguồn giờ bao nhiêu thế bác.hôm tới rảnh e mang đi bảo hành xem tn???cảm ơn Bác nhiều.Bác nào gặp trường hợp giống e thi tư vấn giúp mình cái nhé

langthang262

Đã cập nhật trên bài 1
Bản cập nhật đa ngôn ngữ cho V18.0 (10-July): http://www.multiupload.com/YDTP0SQXK0
Flash sau khi flash ROM (không cần wipe), khởi động lại máy, vào Setting - System - Language and Input chọn Tiếng Việt, sau đó khởi động lại để có tiếng Việt hoàn chỉnh

easyipro

Flash giống như up bản v18 bằng recocery chọn đến file đó à bác.máy em ko bị hiện tượng như các bác trên mọi thứ tạm ok nhưng buồn cái chơi agry birds nóng bỏng phải rút sạc ra,rút sạc vẫn nóng nhưng đỡ hơn cho dù nhiệt độ ngoài trời 15-20 độ mà máy cứ trên 40(em xem nhiệt độ bằng pm system wiget pro.3g thỉnh thoảng biến mất 1 lúc nhưng đỡ hơn bản v17.các bác có cách nào khắc phục pin đỡ nóng chỉ e với chứ mùa này mà e ở vn chắc máy dùng làm máy nổ bỏng hoặc nướng thịt mất :) hy vọng cài nhiều game trong blackmart anpha ko hại phần cứng

nnq_mm

Bình tĩnh đừng manh động

máy em bị 2 lần luôn, nguyên nhân là xài đến khi hết sạch rồi máy tự tắt, sau đó cố tình mở lên, chưa boot vào được hdh là tắt luôn. cắm sạc đủ kiểu ko lên
em kệ, để nửa tiếng cắm lại chạy phà phà, bị 2 l;ần rồi

có thể mai bác lại vào bảo máy ko bị gì cho xem, đừng manh động nha, cơ chế của magldr hơi chuối, clk thì ko bị đâu
chúc bác may mắn

nhưng đến khi họ sửa cho mình thì chắc họ sẽ biết thôi, chắc lại chia tay em hd2 này rồi. thay nguồn giờ bao nhiêu thế bác.hôm tới rảnh e mang đi bảo hành xem tn???cảm ơn Bác nhiều.Bác nào gặp trường hợp giống e thi tư vấn giúp mình cái nhé

gameland

Bình tĩnh đừng manh động

máy em bị 2 lần luôn, nguyên nhân là xài đến khi hết sạch rồi máy tự tắt, sau đó cố tình mở lên, chưa boot vào được hdh là tắt luôn. cắm sạc đủ kiểu ko lên
em kệ, để nửa tiếng cắm lại chạy phà phà, bị 2 l;ần rồi

có thể mai bác lại vào bảo máy ko bị gì cho xem, đừng manh động nha, cơ chế của magldr hơi chuối, clk thì ko bị đâu
chúc bác may mắn

Cái này mình bị 1 lần rồi, cách đơn giản nhất là bấm giữ phím nguồn cho đến khi vào đc MAGLDR rồi để đấy, một hồi lâu hẵng boot lại.

Mà bác kia mất nguồn luôn rồi mà!