• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

gameland

Đang tìm cách cài hình cho lockscreen, lockscreen của CM7 tối wá & ko chỉnh riêng đc!

tuaneti

Hii, cái này là độc quyền của MIUI nhé, bản tới sẽ có cả Lockscreen của WP7 cho MIUI :) (đủ bộ cả Sense3, WP7 ......)

Phải nói thằng Tàu nó giỏi, Giá như nhóm CM7 cũng giỏi như nhóm MIUI thì tốt biết mấy, Cực kỳ ghét MIUI nhưng mấy cái Soft, Mod của nó phải nói là tuyệt ! Chỉ mong Soft nào cũng Signed và Port được sang CM thì chuẩn không cần chỉnh, Sở thích của mình là Rom càng nhẹ, nhanh, mượt càng tốt, KHông cần đẹp, Như kiểu là một cô gái đẹp mà ... Thì cũng vứt !:))

manhchinh0126

Các ACE cho mình hỏi tí với: Cài ROM này thì cấu hình như thế nào để cho Internal Storage free tầm 200mb. Mình dùng LEO thường. Thank trước ^^

langthang262

Các ACE cho mình hỏi tí với: Cài ROM này thì cấu hình như thế nào để cho Internal Storage free tầm 200mb. Mình dùng LEO thường. Thank trước ^^
Để recovery 150-5 như hướng dẫn và chuyển Dalvik cache sang SD thì còn trống trên 200Mb

manhchinh0126

Để recovery 150-5 như hướng dẫn và chuyển Dalvik cache sang SD thì còn trống trên 200Mb
Cảm ơn, mình để Recovery là 200mb-5 thì có ảnh hưởng gì không? Internal Storage thấy free có 19 mb, còn internal memory free ok = 180mb? hay chỉ cần làm những cái như bác nói để mình còn cài lại ROM. Many thank ^^

easyipro

em bóc tem bản này cái bác.thông số cài nó thế nào bác,em đang dùng bản 17,0 vào recovery cứ thế up rom được không bác có phải làm gì ko máy em t8585

easyipro

hy vọng bản này đỡ ngốn pin tí,đang trong quá trình thử... thấy ko có tiếng việt,Camera ko sắc nét lắm ,Maps chạy chậm hơn con htc wildfire cũ của em,chạy mượt nhưng chuyển ảnh trong thư viện có vẻ ko nhạy bằng bản v 17(bản này em thỉnh thoảng bị rớt mạng 3g và rớt sóng thử bản này có vẻ vẫn vậy mà radio 2.15..) tạm thời em rất thoả mãn hy vọng chạy ko có lỗi gì ,thank bác

khang_bk

Bản 18.0 có cái MD5 là để làm gì thế bác ?

Trong quá trình cài đặt có phải dùng gì đến mã đó không ?

Chắc đợi bản V18 nhưng có tiếng việt mới cài ^^

hardtrack

Check MD5 kiểm tra file có đúng như ban đầu của người upload ko. Nó ko bị ảnh hưởng bởi trang upload hoặc hack gì đó
Cú múc tạm xem lỗi lầm gì ko đã , bản tiếng Việt sau

nguyenducthang

bản này em xài thì thấy hao pin. chụp ảnh thì không có flash. còn lại thì đang test thêm. thanks bác langthang262 đã mod rom cho anh em su dụng

hardtrack

bản này em xài thì thấy hao pin. chụp ảnh thì không có flash. còn lại thì đang test thêm. thanks bác langthang262 đã mod rom cho anh em su dụng

Mình đã test ko bị lỗi Pin như bạn, đèn flash chạy ầm ầm . Bạn thử check lại để auto thì chỉ khu vực thiếu ánh sáng nó mới chạy đèn thôi

vietbbc

các bác oi
sao e chay ban v18 rồi nó trẻo ở màn hình htc luôn là sao vậy\
buồn quá
e chạy từ magldr