• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

NguyenTung2601

Vừa up bản Miui mới nhất xong vẫn bị vậy.Em dùng thẻ nhớ Sandisk xịn mà. Sạc qua PC cũng không được. Chán quá!!!!!!!!!

NguyenTung2601

Em up thử mấy bản không được, quay về bản NDT GINGER CM7 Based Version 9.0[17June] thì bị treo ở chữ HTC màu xanh. Nản quá, định đi ngủ thì nhớ ra trước có tạo file backup bằng Recovery của bản này nên thử xem sao thì lại sạc được. Máy em như thế là bị lỗi gì ạ, bác Langthang cùng các cao thủ giúp em với. EM thích mấy bản Miui của bác hơn. Cảm ơn cá bác! Em phải đi ngủ đây. Chúc cả nhà ngủ ngon.

atulaphan

các bạn cho tôi hỏi: rom MIUI thấy có data với dung lượng khác nhau như 256MB, 512MB, 1GB. khi up rom với các data khác nhau này thì có gì khác nhau không?

langthang262

các bạn cho tôi hỏi: rom MIUI thấy có data với dung lượng khác nhau như 256MB, 512MB, 1GB. khi up rom với các data khác nhau này thì có gì khác nhau không?

Làm gì có data hả bạn, chắc bạn nhầm sang bản SD rồi

manhchinh0126

Ai có link upload lên mediafire thì share với, link multipload cứ download đến 94% là disconnect, phải download lại từ đầu. nản quá :(

manhchinh0126

Các bác cho mình hỏi Thông số phía sau linkdownload ROM có nghĩa là gì :"MD5: 949172CC - E07A776F - A1C17D0E - 6E743161"

xemtynhi

add thêm hiệu ứng chuyển trang vào toàn bị k boot vào đc thôi bác ơi, có cứ hiện cái logo con chim cánh cụt mãi :( , cả 2 bản 18.0 và 18.2 làm sao giải quyết đc vụ này ................

titanlys

......tình hình là mới thi cửa xong....up lên bản 18.1 thấy khá là ổn.....nói chung hài lòng nhất là cái pin(đỡ tốn hơn hẳn cả bản 12.1)......ghét nhất là cái rung rung khi bấm phím số và bấm cái menu tuỳ chỉnh....em mò hoài mà chẳng thấy tắt ở đâu.....
2.Nhân tiên anh langthang cho em hỏi có cách nào tuỳ chỉnh cái loa cho nó bự bự lên được không?.....HD2 nhà mình lép vế so với thằng SS về khoảng loa.....:(.....
3.Em định task29 lại(máy em dùng T-mobile) chẳng biết trên forum của mình có ai die chưa cho em lời khuyên.....chưa làm lần nào nên cũng hơi nhát.....:D

langthang262

......tình hình là mới thi cửa xong....up lên bản 18.1 thấy khá là ổn.....nói chung hài lòng nhất là cái pin(đỡ tốn hơn hẳn cả bản 12.1)......ghét nhất là cái rung rung khi bấm phím số và bấm cái menu tuỳ chỉnh....em mò hoài mà chẳng thấy tắt ở đâu.....
2.Nhân tiên anh langthang cho em hỏi có cách nào tuỳ chỉnh cái loa cho nó bự bự lên được không?.....HD2 nhà mình lép vế so với thằng SS về khoảng loa.....:(.....
3.Em định task29 lại(máy em dùng T-mobile) chẳng biết trên forum của mình có ai die chưa cho em lời khuyên.....chưa làm lần nào nên cũng hơi nhát.....:D

Vào Setting-Personal-Sound mà tắt cái Haptic đi là được mà.
Còn loa thì mặc định của ROM là thế rồi