• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khang_bk

Cái Spirit Radio này mình cài vào nhưng không bắt được kênh. Chỉ có tiếng rè rè thôi chứ không có phà phà ^^

Thử cho biết, chứ có bao giờ nghe FM đâu :D !

Vậy là bản V18.1 (18+Mutilang tiếng việt) đã hoàn chỉnh thật nhanh. Cảm ơn bác Tuấn...

easyipro

Bác langthang có các nào chơi game ko nóng máy ko bác.em e ngại dùng android mà.chơi game kiểu này nhanh die máy lăm.dùng 3g chơi game bình thường hoặc lướt web để yahoo ẩn mà nhiệt độ từ 30 lên 41 (chưa kể sạc cắm vào thì nóng nhanh hơn),em test nhiệt độ bằng phần mềm system wiget pro)chẳng lẽ muốn chơi game
phải dùng wm mà e cực kết cái market android và blackmart ,trên wm là ko thể)

langthang262

Bác langthang có các nào chơi game ko nóng máy ko bác.em e ngại dùng android mà.chơi game kiểu này nhanh die máy lăm.dùng 3g chơi game bình thường hoặc lướt web để yahoo ẩn mà nhiệt độ từ 30 lên 41 (chưa kể sạc cắm vào thì nóng nhanh hơn),em test nhiệt độ bằng phần mềm system wiget pro)chẳng lẽ muốn chơi game

Vừa sạc vừa chơi game thì chịu rồi. Còn bình thường chơi game thì nhiệt độ từ 30-40 là bình thường mà.

dungphp

Riêng HD2 cắm sạc mà chơi game, duyệt nét thì chóng đi cảm ứng, rụng chíp lắm đấy !

khang_bk

Cho em hỏi, từ version cũ up lên mới nhất, có cần Wipe data / cache / dalvik cache không?

Bạn backup lại dữ liệu cần thiết ( mình thường backup toàn bộ) bằng Tool Miui Backup (Sao lưu). Sau đó tải bản mới nhất về copy vào thẻ nhớ.

Rồi Wipe data/cache/dalvik rồi cài mới lại từ đầu. Sau khi cài xong và khởi động vào MIUI thì lại dùng Tool MIUI Backup để Restore lại và chỉnh sửa chút là lại như cũ mà lại có bản mới..

Mình thường làm vậy, up từ bản cũ lên bản mới và chỉnh sửa mất khoảng 5-10 phút là lại như ban đầu mà lại là bản mới nhất ^^

tuaneti

Bạn backup lại dữ liệu cần thiết ( mình thường backup toàn bộ) bằng Tool Miui Backup (Sao lưu). Sau đó tải bản mới nhất về copy vào thẻ nhớ.

Rồi Wipe data/cache/dalvik rồi cài mới lại từ đầu. Sau khi cài xong và khởi động vào MIUI thì lại dùng Tool MIUI Backup để Restore lại và chỉnh sửa chút là lại như cũ mà lại có bản mới..

Mình thường làm vậy, up từ bản cũ lên bản mới và chỉnh sửa mất khoảng 5-10 phút là lại như ban đầu mà lại là bản mới nhất ^^

Nếu up từ bản cũ lên bản mới nhất thì không cần Wipe Full, Chỉ Wipe Cache + Dalvik thôi, Xong up bình thường, Up xong mọi thư " Nguyễn Y Vân " Chỉ UpGrade Version, Chỉ khi nào up sang Rom khác mới cần Wipe Full !

Pin các bác dùng thấy thế nào ạh, em dùng TMOUS mới mua 2 tháng mà để ko cứ 9-10' nó đi 1%

Tuỳ bản Rom, Bạn cài Curent Widget xem dòng chờ nó là bao nhiêu, Nếu >10mA thì hao pin lắm, Thông thường bản Rom tốt dòng chờ 4-6mA, Tầm đó để từ sáng đến tối không dùng gì mất khoảng 5-10%. Nếu hao quá thì dùng bản Rom khác đi !

langthang262

Pin các bác dùng thấy thế nào ạh, em dùng TMOUS mới mua 2 tháng mà để ko cứ 9-10' nó đi 1%

Mọi người test pin thì không nên test ngay khi cài rom xong, mới cài xong nó còn đồng bộ và cài đặt nhiều thứ. Các bạn cài đặt xong, reboot lại để một lúc rồi test.
Mình dùng nghe gọi, nhắn tin phải đc 2 ngày

minhduong11

Mọi người test pin thì không nên test ngay khi cài rom xong, mới cài xong nó còn đồng bộ và cài đặt nhiều thứ. Các bạn cài đặt xong, reboot lại để một lúc rồi test.
Mình dùng nghe gọi, nhắn tin phải đc 2 ngày

Em cài từ hôm qua V18 của bác, đêm cắm sạc đến 11h sáng nay thì rút ra, bâyh còn 85%, dòng chờ của nó lúc nào cũng 60-70mA là sao ạ
Các soft e cài thêm có go weather, advanced task killer pro, light lock, optimized tool box
Các bác có kinh nghiệm xem giúp em với

langthang262

Em cài từ hôm qua V18 của bác, đêm cắm sạc đến 11h sáng nay thì rút ra, bâyh còn 85%, dòng chờ của nó lúc nào cũng 60-70mA là sao ạ
Các soft e cài thêm có go weather, advanced task killer pro, light lock, optimized tool box
Các bác có kinh nghiệm xem giúp em với

Xem cái go weather có cập nhật gps và chu kỳ cập nhật thời tiết ntn.
Mình dùng liên tục từ sáng đến giờ, vào web trả lời topic, đọc tin, xem video mà vẫn còn hơn 60%

ToraiKnight

Nếu up từ bản cũ lên bản mới nhất thì không cần Wipe Full, Chỉ Wipe Cache + Dalvik thôi, Xong up bình thường, Up xong mọi thư " Nguyễn Y Vân " Chỉ UpGrade Version, Chỉ khi nào up sang Rom khác mới cần Wipe Full !
Cách này khỏi dùng MIUI backup hả? mấy cái data game, save game vẫn còn không?

easyipro

Tuỳ bản Rom, Bạn cài Curent Widget xem dòng chờ nó là bao nhiêu, Nếu >10mA thì hao pin lắm, Thông thường bản Rom tốt dòng chờ 4-6mA, Tầm đó để từ sáng đến tối không dùng gì mất khoảng 5-10%. Nếu hao quá thì dùng bản Rom khác đi !
Trời!!!! em tải thử Curent Widget nó báo là 768mA,4.13V là khi hiện hình tia sét điện màu xanh trắng e đang sạc pin .sao lại cao thế các bác.
mà nghe bác DungPhP nói em sợ quá ko biết nên trở về WM có an toàn hơn ko

langthang262

Trời!!!! em tải thử Curent Widget nó báo là 768mA,4.13V là khi hiện hình tia sét điện màu xanh trắng e đang sạc pin .sao lại cao thế các bác.
mà nghe bác DungPhP nói em sợ quá ko biết nên trở về WM có an toàn hơn ko

Ặc, đang sạc thì dòng cao thế là đúng rồi còn gì

NguyenTung2601

Ặc, đang sạc thì dòng cao thế là đúng rồi còn gì

BÁc LangThang giúp em với. Hôm trước em đã trình bầy vấn đề sạc không được, pin lại tụt nhanh hơn, up bản mới hơn của bác vẫn bị. Bình thường sạc dòng đêu lên 600-700mA nhưng từ lúc bị lỗi không sạc được dòng chỉ hơn 100mA và sau 1phút thì không sạc được nữa.Em sợ phần cứng làm sao nên thử dùng Rom Window Mobile thì... may quá vẫn sạc được. Ah em đã thử bản 8-7-2011 - Dorimax 2.4.2 - Edit by Hoang Long HLP vẫn bị như thế. Bác giúp em với. Mai em có việc phải đi công tác rất nhiều việc phải dùng đên em nó mà em nó lại giở bệnh thế này. Chân thành cảm ơn bác!!!!!!!!!!!!!!

NguyenTung2601

Fix thế này nhé : Tắt máy, tháo pin ra rồi cắm sạc vào,xong lắp pin vào,khi máy khởi động lên xong rồi thì rút sạc ra cắm lại là lại sạc bt. Còn nthe vãn ko đc thì up bản rom khác thôi !

Em làm theo bác đi mất quả pin Galilio rồi.