• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

bản 19.0 bị lỗi ở chỗ khi mình add widget New Folder bỏ app vào xong rồi add thêm widget new folder khác thì bị dính app lúc nãy . Mong bác chỉ e cách fix với
Lỗi này là lỗi của bản gốc MIUI nhé, giải pháp tàm thời như sau:
Just create all folders (but don't place anything into it). After that go to Settings -> Programs -> Manage Applications -> Running -> Launcher -> Stop
Get back to Homescreen and you can place icons into folders without any issues.

levietcuong08

mình úp xong room 19 rồi . bạn nào có lin MD cái hiệu ứng và các bản mod cho mình xin nhé , vì down lâu quá

kdtt8

Bác langthang oi, cái widget đồng hồ và thời tiết ở màn hình home screen theo hình minh họa của Bác là widget nào vậy, mình sử dụng fancy nhưng ko được như hình của Bác

langthang262

Bác langthang oi, cái widget đồng hồ và thời tiết ở màn hình home screen theo hình minh họa của Bác là widget nào vậy, mình sử dụng fancy nhưng ko được như hình của Bác

Fancywidget mà, bạn vào Fancy - Appearance settings - Hide widget element rồi chọn Hide widget background là được như thế nhé
(Nhớ phải vào weather setting nữa)

tuaneti

Cũng là Fancy nhưng Cái tùy chỉnh đó gần như là mặc định chưa thể bằng cái này được, Giống sense đến Vô Hồn :))

forever1080

Bác Langthang có hiệu ứng chuyển trang cho V19.0 link nào khác không cho em với, em không download được, thanks!

dale89

đang down bản v19 này về xin hỏi cái này cài data2ext sẵn chưa hay phải flash thêm vì mình mới dùng lần đầu mong mọi người chỉ dạy

dale89

đang down bản v19 này về xin hỏi cái này cài data2ext sẵn chưa hay phải flash thêm vì mình mới dùng lần đầu mong mọi người chỉ dạy

xin hỏi có ai trả lời giúp mình k tại vì mình đang cài rom, nếu có cài thêm gì để có data2ext thì mình làm nốt

myGenio

Để upload lên trang khác, đợi tẹo nhé, mạng chậm lắm

Bác Langthang có hiệu ứng chuyển trang cho V19.0 link nào khác không cho em với, em không download được, thanks!
http://www.pdaviet.net/showthread.p...0-Tytung-R10&p=1747218&viewfull=1#post1747218 Link MEDIAFIRE.COM mà sao MOD ko gắn lên bài 1 cho ae khỏi xin link chắc MF là dễ và nhanh nhất còn gì.

link đây: bản ver 19- Stable v1-MEDIAFIRE>.COM

Chỉnh sửa cuối:

tobe24

Market mới chưa fake đc hả bác? E dùng market access vẫn không thấy google maps vs youtube đâu.

acrox84

thanks langthang rất nhiều, chưa thấy Cooker nào siêng năng như bạn, mình xài các bản của bạn rất là hợp ý.
Giờ thèm 1 bản ROM ổn định dùng luôn, chưa bao giờ mình up nhiều ROM như vậy T___T vài chục lần rồi.
Cho hỏi khi nào langthang định ra bản Stable 2 để đợi làm luôn :D vì nghe nói bản Stable 1 tiếng hơi nhỏ.