• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

demontoon_cz

cài vào sao không thấy hiệu ứng thời tiết hả bạn? bạn hướng dẫn dùm. thanks!

bạn chú ý , các widget phải đc cài vào bộ nhớ trong . Mình trước đây cài xong bấm giữ chọn widget nhưng ko đc , sau đó phải chuyển widget đó vào bộ nhớ trong mới đc

boredom293

cái auto rotate của mình ko hoạt động nhỉ? bật rồi nhưng khi nhắn tin hay lướt web xoay ko có phản ứng j, mình đang dùng bản 19

demontoon_cz

Bản 12.1 lúc xóa tin nhắn còn có thông báo : xóa các tin nhắn đã xóa
Vậy thì khi xóa các tin nhắn lần trc mà ko đánh dấu vào đó thì có thể lấy lại tin nhắn ko ?

easyipro

Em sài bản 19.1 sạc pin gọi đến bắt máy nhưng ko nghe thấy gì.sóng nhiều lúc bị gạch chéo.ko biết e có nên task29 lại ko bác langthang

BboyRong

Em sài bản 19.1 sạc pin gọi đến bắt máy nhưng ko nghe thấy gì.sóng nhiều lúc bị gạch chéo.ko biết e có nên task29 lại ko bác langthang
Mình ko bị như bạn...mình chỉ bị mỗi lỗi khởi động lại máy khi chạy nhiều ứng dụng và chạy ứng dụng nặng...
Lúc bạn cài bản này bạn up mới hoàn toàn hay up từ bản cũ lên...nếu từ bản cũ bạn vào recovery wipe data/factory reset thử xem...
nếu vẫn bị thì bạn kiểm tra radio của bạn có phải bản 15.50.14 mới nhất chưa..nếu ko phải bản này thì up thử xem còn lỗi nữa ko

easyipro

Mình ko bị như bạn...mình chỉ bị mỗi lỗi khởi động lại máy khi chạy nhiều ứng dụng và chạy ứng dụng nặng...
Lúc bạn cài bản này bạn up mới hoàn toàn hay up từ bản cũ lên...nếu từ bản cũ bạn vào recovery wipe data/factory reset thử xem...
nếu vẫn bị thì bạn kiểm tra radio của bạn có phải bản 15.50.14 mới nhất chưa..nếu ko phải bản này thì up thử xem còn lỗi nữa ko
mình dùng bản stalbe v1 ổn sang thử bản này khi chuyển thì mình đã wipe data ...wipe hết rùi cả baterry (wipe cái này máy mình ít bị nóng và pin ổn hơn chút) radio 15.50 rùi.mình bắt máy lỗi khi sạc pin thôi tháo sạc ra ok hơặc reset máy là lại bình thường nhưng sóng hơi kém

easyipro

cho mình hỏi thêm xíu bác langthang ơi bản này có cần phân vùng thẻ nhớ ko.e phân vùng bằng cách reset điện thoại rồi vào recovery phân vùng cho thẻ 1gb nhưng ko biết thuộc dạng ext 2 hay 3,4 có hỗ trợ bản này ko thế bác nếu phân lại thẻ thì nên chọn ext mấy để hợp với bản miui của bác thế.em theo từ bản 16 đên 19.1 rồi càng theo càng thấy bản mới hay hơn hiii mong con leo t8585 của e ko bị teo sóng khoẻ vivu là sướng rồi

cho mình hỏi thêm xíu bác langthang ơi bản này có cần phân vùng thẻ nhớ ko.e phân vùng bằng cách reset điện thoại rồi vào recovery phân vùng cho thẻ 1gb nhưng ko biết thuộc dạng ext 2 hay 3,4 có hỗ trợ bản này ko thế bác nếu phân lại thẻ thì nên chọn ext mấy để hợp với bản miui của bác thế.em theo từ bản 16 đên 19.1 rồi càng theo càng thấy bản mới hay hơn hiii mong con leo t8585 của e ko bị teo sóng khoẻ vivu là sướng rồi
Không cần phân vùng thẻ nhớ bạn ạ...

kieuhlong

bản v19.1 tốn pin quá đi để từ sáng tới trưa không dùng gì hết mà tốn mất 50% pin hix hix có cách nào để bớt tốn pin không vậy ?

tujlaphuong

HD2_NDT_MIUI_DEVELOPMENT_V19.1_Multilang_MAGLDR
HD2_NDT_MIUI_DEVELOPMENT_V19.1_Multilang_cLK

Mấy anh ơi cho em hỏi 2file đó nó up khác nhau như thế nào nhỉ?Thanks

thedung

dễ hiểu thế này nhé:clk thì như là android xịn ý ,tắt máy sạc đc pin nhé con magldr thì ko nhé,ưu nhược điểm thì bạn nên tìm trên này mà tham khảo thêm nhưng khác nhau nhất là 2 cái mình nói đấy

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi, mỗi lần Em up Rom mới của Bác chủ thớt Em làm như sau:
- HSPL - Task29 - Cài đặt cLK - Cài đặt cLK Recovery - Chép Rom vào thẻ nhớ - Up Rom (toàn bộ các thao tác trên Em làm thông qua công cụ HD2 Toolkit nhưng tới bước cài đặt cLK Recovery không thao tác được qua HD2 Toolkit, phải làm thủ công thông qua CMDos). Nếu có thể thao tác thông qua HD2 Toolkit luôn thì tiện lợi quá mong các Bác hướng dẫn thêm.
- Vậy theo các Bác Em mỗi lần up Rom mới có cần up Radio không, nếu có thì làm từ bước nào?
- Có cần format lại thẻ nhớ và phân vùng hay không? (thẻ nhớ Em chỉ phân vùng lần đầu tiên up Rom thôi, mấy lần sau Em không có format và phân vùng lại)
- Task29 thường xuyên máy có bị sao không?
Cuối cùng mong các Bác chỉ ra dùm Em có làm sai hoặc làm dư bước nào không vậy?
Thanks All!

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Version 19.2:
+ Cập nhật hỗ trợ đa ngôn ngữ tốt hơn
+ Theme mặc định chuẩn hơn
+ Thêm GPS Lib 1.8 từ Tytung
+ Thêm 1 số script để ROM chạy ổn định hơn
+ Battery tốt hơn (2-3mA dòng chờ)
+ Hình Bootscreen mới (NDT Series) đồng bộ với bootanimation :D

langthang262

Các Bác cho Em hỏi, mỗi lần Em up Rom mới của Bác chủ thớt Em làm như sau:
- HSPL - Task29 - Cài đặt cLK - Cài đặt cLK Recovery - Chép Rom vào thẻ nhớ - Up Rom (toàn bộ các thao tác trên Em làm thông qua công cụ HD2 Toolkit nhưng tới bước cài đặt cLK Recovery không thao tác được qua HD2 Toolkit, phải làm thủ công thông qua CMDos). Nếu có thể thao tác thông qua HD2 Toolkit luôn thì tiện lợi quá mong các Bác hướng dẫn thêm.
- Vậy theo các Bác Em mỗi lần up Rom mới có cần up Radio không, nếu có thì làm từ bước nào?
- Có cần format lại thẻ nhớ và phân vùng hay không? (thẻ nhớ Em chỉ phân vùng lần đầu tiên up Rom thôi, mấy lần sau Em không có format và phân vùng lại)
- Task29 thường xuyên máy có bị sao không?
Cuối cùng mong các Bác chỉ ra dùm Em có làm sai hoặc làm dư bước nào không vậy?
Thanks All!

Bạn đọc bài này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...AND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011
Bác dinhtuandung hướng dẫn chi tiết rồi mà, có thể cài đủ hết cLK nhé, không gì khác ngoài cái Toolkit này (Mình chuyển qua lại giữa MAGLDR và cLK suốt để test ROM, dùng cái này nhanh gọn)

CrazyDeath

Hic
2-3ma dòng chờ à :beauty:
test ngay mới dc
rom j up cứ vèo vèo
hôm kia mới 19.1, h đã 19.2
T__T

//
Cái lỗi wifi của e chắc là do pm set dns rồi T__T