• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

titanlys

mà quan trọng là cái cảm ứng nó có điên điên không kìa....quan trọng là nó điên lên loạn xạ tùm lum sao mà xài....máy rớt hùi chìu đến giờ chưa thấy điên :))

caonha

lên market tải dao diện tiếng việt được không? dùng phần mềm nào? thanks!

titanlys

anh langthang ơi sao máy em cài chương trình bằng blackmark không được vậy?nó hỏi cái j đó rùi em chọn alow thì không được còn chọn deny thì bị lỗi phân tích gói gì đó vật làm sao hả abh?.

NguyenTung2601

Ồ, bác nên sử dụng Power Max, Market có đấy. Cài nó vào ok luôn (Pin hơn 2 ngày), mỗi tội lúc muốn dùng wifi,data hay các effect thì phải off nó. Mỗi lần phải đi xa có việc dùng cái này OK lắm.
Em cũng dùng thằng này mà.bản pro lun.đang định gỡ nó đi.bác nói vậy nên để dùng vài hôm nữa xem sao.bản 19.2 bị FC khi choi Need for speed có bác nào bị không?

demontoon_cz

bản HD2_NDT_MIUI_Stable_V1.0_MAGLDR có khác nhiều bản 12.1 ko bác .
bản 12.1 bị lag màn hình home và sitting không biết bản này có sao ko ?
bản này còn dùng đc icon bóng như trên iphone ko bác. ?

demontoon_cz

tencha276

bản 12.1 là bản ổn định và ít hao pin nhất từ trc đến nay( theo ý kiến của mình)
còn bản 1.0 Stable mới là bản hay bị lag màn hình home bạn ah

tencha276

Bạn xem lại nhé, mình để qua đêm chưa bao giờ hết quá 10%.
Bạn có cài mới hoàn toàn không hay chỉ update?
Bạn sạc đầy, sau đó khởi động lại vào Recovery, chọn Advance - Wipe battery rồi thử lại nhé

hoàn toàn cài mới. mình đã làm rất cẩn thận mọi bước, wipe cả Dakvil cache, battery cache, ...
ngày trước thì mình nghĩ là do mình dùng cái backup để đỡ phải cài đi cài lại nên tốn Pin , nhưng bản 19 này mình đã bỏ cái backup đi và cài thủ công lại từ đầu nhưng Pin vẫn sụt thê thảm. qua đêm ít nhất là 30% từ 11h đến 7h sáng hôm sau.
ko biết có phải do rom MIUI ngốn pin không nữa

rockloccoc

Điều gì sẽ xảy ra nếu em flash Multilang_Pack_update_1_for_V19.x cho bản HD2_NDT_MIUI_Stalbe_V1.0_cLK hả bác langthang? vì em muốn có tiếng Việt.
Câu hỏi của em có vấn đề gì sao mà không thấy bác langthang giải đáp hộ em với ?!

titanlys

post lại câu hỏi lần 2:anh langthang ơi chỉ em cách tải phần mềm từ blackmarrk đi anh,em chọn chương trình cần tải mà tải về thì nó bóa cái superuse gì gì đó rùi em chọn deny thì nó báo lỗi phân tích gói còn chọn alow thì không cài được @@

langthang262

post lại câu hỏi lần 2:anh langthang ơi chỉ em cách tải phần mềm từ blackmarrk đi anh,em chọn chương trình cần tải mà tải về thì nó bóa cái superuse gì gì đó rùi em chọn deny thì nó báo lỗi phân tích gói còn chọn alow thì không cài được @@

Mình không dùng Blackmaket nên không biết nhé.
Nhưng bạn phải chọn Allow thì nó mới chạy được

Doderlein

Có GPS Libraries v1.8 chắc chắn có thêm 1 bản NDT MIUI mới ! Sao mình dùng Easy tether không được nhỉ (đã cài app và driver cho PC) ?! Ai đó giúp mình được không? Xin cám ơn!

demontoon_cz

bản 12.1 là bản ổn định và ít hao pin nhất từ trc đến nay( theo ý kiến của mình)
còn bản 1.0 Stable mới là bản hay bị lag màn hình home bạn ah
Em thấy lag màn hình home nhiều hay là do cài nhiều ứng dụng hả bác , Trc dùng Laucher2 mặc định nặng quá ,toàn 25 đến 30 mb ram mà .Nên sau đó phải chuyển sang Laucherpro cho nhẹ
Nhưng cái Laucher2 trông đẹp hơn và tiện dụng nữa

tencha276

Em thấy lag màn hình home nhiều hay là do cài nhiều ứng dụng hả bác , Trc dùng Laucher2 mặc định nặng quá ,toàn 25 đến 30 mb ram mà .Nên sau đó phải chuyển sang Laucherpro cho nhẹ
Nhưng cái Laucher2 trông đẹp hơn và tiện dụng nữa
cái này chỉ có thế là do xung soft thôi, mà để giải quyết thì vào Superen chọn Allow cho tất cả các soft trong mục đấy là đc mà.
Home launcher mặc định mình thấy đẹp hơn mà tốc độ cũng ko ảnh hưởng j, Mình cài khá nhiều soft nhưng ram của mình lúc nào cũng trên 200mb
Khi khởi động là 260Mb

youzi227

các bác cho e hỏi:MIUI có thể làm đc cái khóa khi mà người ta gọi điên tới giống GINGER CM không các, e để điện thoại trong túi quần thỉnh thoảng cứ ai gọi đến là tự động mở máy lun.