• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

CrazyDeath

Mình mới thử bản stable của bác langthang và trên trang chủ miui thì thấy mấy bản stable này hình như bị lag khi chuyển các màn hình qua lại,
Còn bản 19.0 thì mượt nhưng có vẻ hao pin . wifi bắt dc nhưng k xài dc. hy vọng bản 19.1 k bị lỗi wifi nữa :|
Tưởng stable thì mượt và ổn định hơn chứ :(

Bản rom miui nào ít hao pin nhất hả các bác? :|

langthang262

Mình mới thử bản stable của bác langthang và trên trang chủ miui thì thấy mấy bản stable này hình như bị lag khi chuyển các màn hình qua lại,
Còn bản 19.0 thì mượt nhưng có vẻ hao pin . wifi bắt dc nhưng k xài dc. hy vọng bản 19.1 k bị lỗi wifi nữa :|

Mình không gặp các lỗi như bạn nói đâu nhé.
Thử cài mới lại hoàn toàn xem

tuangiangcz

Bản này cài ứng dụng thời tiết vào màn hình home bằng cách nào vậy bác?

Last edited by a moderator:

NguyenTung2601

mình thấy nhiều bác nói wifi không hoạt động, mình dùng nhiều bản của bác Langthang chưa thấy bản nào như thế cả. thậm chí từ bản 17 trở lại đây wifi bắt cực tốt. mình chưa dùng bản nào bắt sóng tốt như thế. Dùng wifi khắp cả nhà luôn. từ tấng 1 dến tầng 3 đêu tốt.

NguyenTung2601

post lại câu hỏi lần 2:anh langthang ơi chỉ em cách tải phần mềm từ blackmarrk đi anh,em chọn chương trình cần tải mà tải về thì nó bóa cái superuse gì gì đó rùi em chọn deny thì nó báo lỗi phân tích gói còn chọn alow thì không cài được @@

Đúng là phải chọn Allow nhưng tốc độ download rất chậm. dạo này mình toàn dùng Gfan của Trung Quốc và The Mobile Spot rất tốt. update liên tục, nếu bạn chưa có file cài đặt thì tải ở đây http://www.mediafire.com/?ukysjc6ad5m348q và đây http://www.mediafire.com/?m88kutrbv7jr2v3

themanh17

Mình mới mua HD2, đã thử up rom mấy lần toàn treo máy thôi, phải mang ra hàng up lại androi, có bác nào rảnh không hôm nào mình mời chầu cafe, hướng dẫn giúp mình cách up rom với, mình ở Khâm Thiên Hà Nội

up rom cho hd2 đã có hướng dẫn rất cũ tị... bác cứ đọc bài của man phạm quang làm theo là ok. bác thích dùng rom của ai. mà lại muốn up rom lại.
Mình mới mua HD2, đã thử up rom mấy lần toàn treo máy thôi, phải mang ra hàng up lại androi, có bác nào rảnh không hôm nào mình mời chầu cafe, hướng dẫn giúp mình cách up rom với, mình ở Khâm Thiên Hà Nội

easyipro

các bác ơi theme sense 3.0 ở top1 trên tên là gì thế,và khi thay đổi theme đó flash cách nào a. có phải tải về thẻ nhớ rồi rebot điện thoại vào recovery chọn instart chose zip file không a. e vừa cài lại bản 19.1 chạy có vẻ ok lắm .bản mới có vẻ tuyệt vời các bác nhì=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

demontoon_cz

cái này chỉ có thế là do xung soft thôi, mà để giải quyết thì vào Superen chọn Allow cho tất cả các soft trong mục đấy là đc mà.
Home launcher mặc định mình thấy đẹp hơn mà tốc độ cũng ko ảnh hưởng j, Mình cài khá nhiều soft nhưng ram của mình lúc nào cũng trên 200mb
Khi khởi động là 260Mb

Mới cài lại bản 12.1 ổn hơn lần trc.Lần trc lag nặng hơn nhiều
Các bác nào cần bản ổn định thì có lẽ bản 12.1 đỡ tốn pin và ổn định

langthang262

các bác ơi theme sense 3.0 ở top1 trên tên là gì thế,và khi thay đổi theme đó flash cách nào a. có phải tải về thẻ nhớ rồi rebot điện thoại vào recovery chọn instart chose zip file không a. e vừa cài lại bản 19.1 chạy có vẻ ok lắm .bản mới có vẻ tuyệt vời các bác nhì=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Có sẵn trong ROM rồi mà, bạn vào ThemeManager-Edit Theme Setting - Lockscreen, chọn kiểu lockscreen bạn thích rồi apply thôi

CrazyDeath

Bác langthang up giùm mình cái stock font bản miui của bác dc ko?
mấy font khác ko có đọc dc tiếng việt T__T

anthony1981

Có ai test thử bản này chưa vậy cho em ý kiến với
[17 JUL 11]PATs JW MIUI Sense like v1.7.15 Multilanguage[MAGLDR/cLK]
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1138088

Mình đang xài bản đó nè, thấy cũng ok. Mượt như bản của bac langthang vay thôi, trước giờ mình chỉ xài rom của typhoon hoac của bac langthang, dao gần đây không hiểu sao cài các bản rom của bac lang thang từ bản 16 trở đi bin mình hết cực nhanh, 1 ngày xài 3 cục pin luôn( mình có 2 cuc pin dự phòng), dòng chò không bao giờ xuống được dưới 200mA, nên mình thử xài rom đó thì thấy ok hơn chút, dòng chờ ide la 7 hoặc 8 mA, lúc không có bỏ sim vô thi dòng chờ là 4mA, vân vào cập nhật thông tin và dơn về các bản của Bác langthang, rất muốn cài lại bản 19 nè mà ngại bị lỗi như trên nên chưa cài. Nói chung bản PATs JW MIUI Sense like v1.7.15 Multilanguage xài cũng rất good, gia diện giả sense cũng ổn.

vipautoprovtv

Mình đang xài bản đó nè, thấy cũng ok. Mượt như bản của bac langthang vay thôi, trước giờ mình chỉ xài rom của typhoon hoac của bac langthang, dao gần đây không hiểu sao cài các bản rom của bac lang thang từ bản 16 trở đi bin mình hết cực nhanh, 1 ngày xài 3 cục pin luôn( mình có 2 cuc pin dự phòng), dòng chò không bao giờ xuống được dưới 200mA, nên mình thử xài rom đó thì thấy ok hơn chút, dòng chờ ide la 7 hoặc 8 mA, lúc không có bỏ sim vô thi dòng chờ là 4mA, vân vào cập nhật thông tin và dơn về các bản của Bác langthang, rất muốn cài lại bản 19 nè mà ngại bị lỗi như trên nên chưa cài. Nói chung bản PATs JW MIUI Sense like v1.7.15 Multilanguage xài cũng rất good, gia diện giả sense cũng ổn.
Anh cho em hỏi cái muốn đổi màu chữ trong danh bạ sao vậy , cái nền trong danh bạ màu đen mà chữ cũng màu đen nên khó nhìn quá
Với lại tắt xoay màn hình ở ngoài home sao hả anh