• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thedung

cái lỗi đã fix ở bản 4 chưa hả bác lang thang
Lỗi:

Maket bị khóa dùng 3G mặc định, để kích hoạt lại thực hiện các bước như sau
1. Mở chương trình Download (Biểu tượng màu xanh trên nền trắng)
2. Ấn nút Menu trên máy
3. Chọn ‘Download using Mobile network’[/COLOR][/I][/B]

Sửa lỗi màn hình trắng, chữ trắng:
Go to Setting -->Programs -->Manage Applications --> All and choose which program you want change (ex: Youtube) -->Compatibility Mode --> Turn off (thank Mr Caothanhhai for it)
Nếu bị lỗi GPS: Download file ở dưới, flash vào máy như đối với flash ROM
http://www.mediafire.com/?99szb8mpcdxt87z

langthang262

cái lỗi đã fix ở bản 4 chưa hả bác lang thang
Lỗi:

Maket bị khóa dùng 3G mặc định, để kích hoạt lại thực hiện các bước như sau
1. Mở chương trình Download (Biểu tượng màu xanh trên nền trắng)
2. Ấn nút Menu trên máy
3. Chọn ‘Download using Mobile network’[/COLOR][/I][/B]

Sửa lỗi màn hình trắng, chữ trắng:
Go to Setting -->Programs -->Manage Applications --> All and choose which program you want change (ex: Youtube) -->Compatibility Mode --> Turn off (thank Mr Caothanhhai for it)
Nếu bị lỗi GPS: Download file ở dưới, flash vào máy như đối với flash ROM
http://www.mediafire.com/?99szb8mpcdxt87z

Cái này không phải là lỗi, mà là mặc định của ROM MIUI GINGER nó thế

tuanhoa

Cái widget có dự báo thời tiết cho rom Miui download ở đâu vậy các bác? A có rồi

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Langthang oi, bản MIUI 4.0 ginger này loa thoại và loa ngoài có to như MIUI 4.0 2.2 của bác ko, hay vẫn bé thế

hacphong

E đang dùng Win7, giờ muốn cài Rom này thì phải làm như thế nào vậy các Bác.?.

namy2k

E đang dùng Win7, giờ muốn cài Rom này thì phải làm như thế nào vậy các Bác.?.
sao bạn không đọc hướng dẫn gì vậy, đã chỉ rõ ràng lắm rồi mà. Bạn xem lại bài viết số 2 trang 1 đi nha, có bước nào không hiểu hay không làm được pm lên sẽ hướng dẫn sau

thanhtbv

bạn nào rỗi cho mình hỏi chút,dạnh bạ mình giờ mỗi 1 địa chỉ lặp lại 3 lần, mình muốn xoá đi thì làm cách nào, và chỉnh sửa tin nhắn tự động khi mình tắt máy ở đâu vậy nhỉ?mình tìm mãi k thấy.mình cảm ơn!!!

9xclub

E vừa fát hiện lỗi thi thỏag bật wifi ở thanh bar thì bị FC và fix gps cài như trên vẫn k đc bản v4

txdv84

bạn nào rỗi cho mình hỏi chút,dạnh bạ mình giờ mỗi 1 địa chỉ lặp lại 3 lần, mình muốn xoá đi thì làm cách nào, và chỉnh sửa tin nhắn tự động khi mình tắt máy ở đâu vậy nhỉ?mình tìm mãi k thấy.mình cảm ơn!!!

Bác vào tài khoản Gmail hợp nhất các tên trùng lặp và sync lại là ok thôi!

nguyentri80

lúc trước mình cũng bị thế .... bạn lên maket search contacts manager .... xóa hết tất cả các danh bạ đi sau đó copy lại từ sim

hacphong

E đã làm được các bước đến bước này thì k Install zip file from SD
phải làm sao hả các Bác????

NguyenTung2601

bác chẳng chịu đọc gì cả, câu hỏi này đã có người hỏi trong topic này rồi mà, đây này http://www.pdaviet.net/showthread.p...3-ROM-V4.0-Vietnamese-Kernel-Tytung-R9/page17

Bác nói thế thì ai hiểu nổi mà giúp bác. bác miêu tả cụ thể hơn 1 chút đi.

namy2k

Khi tắt máy thì làm sao mà gửi tin nhắn nữa hả bạn? Chỉ có thể khi bạn không trả lời hay từ chối cuộc gọi nó tự gửi tin thì còn được
Câu hỏi trù tượng quá :) , ý bác là làm sao để Install Zip hả? Ban đã cài Recovery rồi thì sau đó chép file rom .ZIP vào thẻ nhớ rồi vào mục Install zip file from SD , rồi chọn trong SD Card bản rom đó, bấm nút Call (màu xanh) để Install thôi

thanhtbv

Khi tắt máy thì làm sao mà gửi tin nhắn nữa hả bạn? Chỉ có thể khi bạn không trả lời hay từ chối cuộc gọi nó tự gửi tin thì còn được

uh.Mình nói nhầm, thế bạn có biết cách chỉnh sửa lại tin nhắn khi mình từ chối cuộc gọi đó ở đâu k?Mình cảm ơn.

tumap

máy e cài bản 4.0 thấy hao pin và khi xạc máy bị treo có ai bị như e không?