• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

NguyenTung2601

Đang download, tý upload lên MF cho...;;) Tiện thể khoe tý...:p

hâm mộ quá!!!!! nhà em chỉ được 3 số cuối thôi.

ToraiKnight

Cái trang hotfile này ban ngày mình down toàn trên dưới 40kb/s. Được cái ban đêm vào giờ này nhảy tọt lên 550kb/s :x.

thangld69

Bản 21.1 này mình thấy có vài lỗi:
- Delay chừng 1/2s khi unlock.
- Hao pin hơn. Và nóng hơn so với bản trước.
- Thỉnh thoảng lại mất sóng. Không nhiều, chừng vài phút. Không biết là do bão bùng mấy hôm nay hay sao.
Nhưng hiện thì mình quay về bản 20.1. Bản đó rất ổn định.
Không biết có ai bị như mình.

Azzura

Mình cài rom của bác langthang thi thoảng bị tình trạng này: rs máy thì có 1 vài app hiển thị nhưng ko vào được, rs lại máy thì lại vào được :(
Mong nhận được cách khắc phục ạ.

langthang262

Mình cài rom của bác langthang thi thoảng bị tình trạng này: rs máy thì có 1 vài app hiển thị nhưng ko vào được, rs lại máy thì lại vào được :(
Mong nhận được cách khắc phục ạ.

Cái này là do App2SD gây ra, thỉnh thoảng khi khởi động lại, thẻ nhớ không đáp ứng kịp nên điện thoại không đọc được hết các app, khởi động lại thì lại bình thường.
Đang nghiên cứu vấn đề này

Azzura

Cái này là do App2SD gây ra, thỉnh thoảng khi khởi động lại, thẻ nhớ không đáp ứng kịp nên điện thoại không đọc được hết các app, khởi động lại thì lại bình thường.

Mong bác sớm khắc phục được lỗi này :D
Bàn 21.1 còn 1 lỗi nữa là khi vào themes manager để đổi dialer themes thì đổi bình thường, nhưng khi muốn quay lại mặc định thì ko quay lại được :(

handsomedn

Bản 21.1 này mình thấy có vài lỗi:
- Delay chừng 1/2s khi unlock.
- Hao pin hơn. Và nóng hơn so với bản trước.
- Thỉnh thoảng lại mất sóng. Không nhiều, chừng vài phút. Không biết là do bão bùng mấy hôm nay hay sao.
Nhưng hiện thì mình quay về bản 20.1. Bản đó rất ổn định.
Không biết có ai bị như mình.

Xác nhận mình chạy bản V21.0 giao diện nhanh mượt, duyệt web rất tốt, bàn phím fix được lỗi không rung, tuy nhiên có một số hạn chế sau:
1. Khi duyệt web máy rất nóng, không biết có phải do giao diện duyệt web mới không? Ăn ram kinh khủng, duyệt web lúc nào ram cũng còn 119-120.
2. Pin dùng rất hao nhanh, không tiết kiệm so với các bản trước.
Không biết bạn chạy bản V20.1 ở đâu vậy? Mình chỉ thấy có bản V20.0 và V20.2 thôi!

caonha

Mình thì thấy các bản MIUI về sau, sóng cực kì kém...

Đúng rồi, sống yếu hơn nhiều, dù đã úp lại radio vẫn yếu, có cách nào khắc phục không, chạy wm 6.5 thì sóng rất tốt.

bkboy

Cho mình hỏi 1 vấn đề rất gà đó là: Mình mới chuyển từ WM qua Android thì dùng ngay bản MIUI (vì dễ cài đặt), nhưng sao các ứng dụng dù mình dùng task killer đủ kiểu thì khi nhấn giữ phím HOME thì vẫn thấy nó chạy nền?
Đọc google nhiều loạn hết cả lên. Có cần thiết phải tắt ứng dụng trong ANDROID k? nếu có thì how?
Mong sớm được hồi âm câu hỏi thật sự tự thấy hơi xấu hổ!

langthang262

Cho mình hỏi 1 vấn đề rất gà đó là: Mình mới chuyển từ WM qua Android thì dùng ngay bản MIUI (vì dễ cài đặt), nhưng sao các ứng dụng dù mình dùng task killer đủ kiểu thì khi nhấn giữ phím HOME thì vẫn thấy nó chạy nền?
Đọc google nhiều loạn hết cả lên. Có cần thiết phải tắt ứng dụng trong ANDROID k? nếu có thì how?
Mong sớm được hồi âm câu hỏi thật sự tự thấy hơi xấu hổ!

Bạn không cần phải dùng task killer đâu nhé, cứ để bình thường mà dùng.
Chỉ khi nào chạy nhiều ứng dụng quá, mà hệ thống bị chậm lại thì hãy dùng. Task killer nhiều sẽ có thể gây lỗi một số ứng dụng do bị dừng đột ngột

dale89

bạn xài cái Link2SD đi chuyển app qua lại cơ động hơn, mình có thể lựa chọn app nào cài đặt trên thẻ nhớ app nào trên máy,để tránh bị chậm máy mà bộ nhớ lúc nào cũng đầy

titanlys

bản 21.1 này không hổ trợ tiếng Việt hả anh?sao em cài vào không có tiếng việt :(