• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

duong8488

Mình up bản 20.3 se thì ko Boot được ra cả chữ HTC, khởi động ra 1 đống dòng chữ gì đó liên quan tới CLK rùi nằm im, haizz, chờ bản ổn định vậy, quyết vè 19.2 1 thời gian

easyipro

mình dùng mấy bản hầu như đều lỗi sau vài ngày về phần gọi điện. cứ gọi đến thỉnh thoảng có cuộc bị rè rè ko nghe thấy gì và đầu kia gọi vẫn tính tiền bình thường cho dù ko nghe thấy gì 1 lúc sau thì bị FC ,oải quá rồi mấy bản đều bị thế mà pin đỡ hơn được có tí.ko biết có bản nào ổn ko chứ cứ mỗi lần ai gọi ko trả lời đc phải chờ 1 tí rồi reset máy mới nghe bt được .hic nản android trên hd2 rồi chỉ muốn quay về wm gốc mà ko có market nhiều thứ free và game ,yahoo,skype như android.buồn

tuaneti

mình dùng mấy bản hầu như đều lỗi sau vài ngày về phần gọi điện. cứ gọi đến thỉnh thoảng có cuộc bị rè rè ko nghe thấy gì và đầu kia gọi vẫn tính tiền bình thường cho dù ko nghe thấy gì 1 lúc sau thì bị FC ,oải quá rồi mấy bản đều bị thế mà pin đỡ hơn được có tí.ko biết có bản nào ổn ko chứ cứ mỗi lần ai gọi ko trả lời đc phải chờ 1 tí rồi reset máy mới nghe bt được .hic nản android trên hd2 rồi chỉ muốn quay về wm gốc mà ko có market nhiều thứ free và game ,yahoo,skype như android.buồn

Tham khảo CÁI NÀY đi, Nhớ đọc hết cả Topic !

hardtrack

Mình up bản 20.3 se thì ko Boot được ra cả chữ HTC, khởi động ra 1 đống dòng chữ gì đó liên quan tới CLK rùi nằm im, haizz, chờ bản ổn định vậy, quyết vè 19.2 1 thời gian

Giống mềnh lần trước rồi , chắc bạn down nhầm bản magldr rồi ớp ở Clk mode rồi.

maiyeuemnn

Hôm nay tắt máy rút thẻ nhớ ra để copy ít phim, nhạc rồi cắm vào, bật máy lên nó báo FC liên tục, không biết bị sao nữa. 1 số soft đã cài tự dưng bay đâu gần hết.

maiyeuemnn

Bác chủ toàn chơi server khó nhai quá, cái mediafire thông dụng thì lại không up lên :D

dale89

cái link 21.2 CLK link hotfile bị lỗi corupt down về bỏ vào máy cài k lên đâu nha mọi người

titanlys

những chỉnh sửa trong bản 20.3 có nằm trong 21.2 không anh?:( anh ra 1 bản nào đó tiết kiệm pin tý xíu nhé giống như bản 19.2 ý....:(.....anh ra nhanh quá update không kịp luon :(

langthang262

những chỉnh sửa trong bản 20.3 có nằm trong 21.2 không anh?:( anh ra 1 bản nào đó tiết kiệm pin tý xíu nhé giống như bản 19.2 ý....:(.....anh ra nhanh quá update không kịp luon :(

Mình đảm bảo các bản ROM sau các tinh chỉnh Pin giống hệt bản 19.2 nhé, còn lại tại sao các bạn dùng tốn pin còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố: có cài mới hoàn toàn không, task29 chưa, format thẻ nhớ chưa, cài những ứng dụng gì, ứng dụng gì chạy ngầm mà mình không biết, có thiết lập cài đặt gì đặc biệt không ....
Mình test các bản ở chế độ standby đều từ 2-3mA hết

maiyeuemnn

Có cách nào CÁCH CHIA THẺ NHỚ HỖ TRỢ CHỨC NĂNG As2SD_PARTITION-EXT mà không phải cài lại MAG không các bác nhỉ?
Đang dùng cLK lên ngại up lại MAG quá :D

nnq_mm

Thực sự mình cần các bạn giúp đỡ cách thay về browse mặc định thay cho miui browse của bản 21.2. Mình đã lấy browse.apk của bản 19.2 thay đè vào nhưng bị FC làm mình phải up lại rom. mong các bạn giúp đỡ cách làm hoặc có browse.apk mặc định dùng đc với 21.2 thì giúp mình nhé

dthungpro

link 21.2 down woai ma chua xg,5-6kb/s lâu quá.ai tải rồi up sang mediafire jum mình vời.thank

link 21.2 down woai ma chua xg,5-6kb/s lâu quá.ai tải rồi up sang mediafire jum mình vời.thank
Do đang sửa đường cable quang biển AAG nên từ giờ đến 06/08 các host tại nước ngoài tốc độ download đều chậm cả trừ MF...

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi, Em đang dùng bản V20.2SE (cLK) của Bác chủ thớt, Em up từ bản V18.2, Em cài mới lại hoàn toàn như hướng dẫn của Bác chủ thớt ở bài 1:
"Các bước cài mới:
1. Backup hết dữ liệu bằng MIUI Backup (Không backup các cài đặt nhé vì các bản ROM khác nhau có thể có các cài đặt khác nhau)
2. Vào Recovery, wipe data và Advance/Wipe dalvik cache
3. Flash ROM mới
4. Khởi động lại máy
5. Sau khi khởi động xong, vào MIUI Backup restore lại toàn bộ dữ liệu là xong."
Sau khi cài đặt xong, restore lại tất cả dữ liệu và một số trò chơi, dòng chờ ở chế độ máy bay là 2mA, ở chế độ bình thường không sử dụng gì hết, lúc máy mát, mở lên thì dòng chờ dao động từ 7-8mA, nhưng khi chơi game hay chạy chương trình gì đó, dòng chờ vọt lên hơn ba trăm mA, máy cực kỳ nóng, các Bác cho Em hỏi như vậy pin có bình thường không, cài đặt như vậy đúng chưa, khi cài lại Em không task 29, không format thẻ nhớ gì hết ah, nếu có cách nào tiết kiệm pin hơn thì các Bác chỉ cho Em với, thông thường máy chỉ dùng được một ngày là hết pin mặc dù không nghe gọi gì nhiều, chơi game cũng ít nữa, Em toàn nghe các Bác khác nói là sử dụng được gần 2 ngày mà máy của Em lại sử dụng được có một ngày thôi nên đang tìm cách khắc phục nè. Mà công nhận bản này mượt ghê, chỉ có sai sót nhỏ là tên cái mục tin nhắn bị sai thôi.
Các Bác cho Em hỏi thêm luôn là: "khi cài mới là phải HSPL lại lần nữa, task29, cài đặt cLK, cài đặt cLK recovery, format thẻ nhớ, phân vùng thẻ nhớ, chép rom vào thẻ nhớ, flash rom, ..." phải không ạ!
Mong các Bác tận tình hướng dẫn Em dùm cái nha, Thanks các Bác nhiều!

langthang262

Các Bác cho Em hỏi, Em đang dùng bản V20.2SE (cLK) của Bác chủ thớt, Em up từ bản V18.2, Em cài mới lại hoàn toàn như hướng dẫn của Bác chủ thớt ở bài 1:
"Các bước cài mới:
1. Backup hết dữ liệu bằng MIUI Backup (Không backup các cài đặt nhé vì các bản ROM khác nhau có thể có các cài đặt khác nhau)
3. Flash ROM mới
4. Khởi động lại máy
5. Sau khi khởi động xong, vào MIUI Backup restore lại toàn bộ dữ liệu là xong."
Sau khi cài đặt xong, restore lại tất cả dữ liệu và một số trò chơi, dòng chờ ở chế độ máy bay là 2mA, ở chế độ bình thường không sử dụng gì hết, lúc máy mát, mở lên thì dòng chờ dao động từ 7-8mA, nhưng khi chơi game hay chạy chương trình gì đó, dòng chờ vọt lên hơn ba trăm mA, máy cực kỳ nóng, các Bác cho Em hỏi như vậy pin có bình thường không, cài đặt như vậy đúng chưa, khi cài lại Em không task 29, không format thẻ nhớ gì hết ah, nếu có cách nào tiết kiệm pin hơn thì các Bác chỉ cho Em với, thông thường máy chỉ dùng được một ngày là hết pin mặc dù không nghe gọi gì nhiều, chơi game cũng ít nữa, Em toàn nghe các Bác khác nói là sử dụng được gần 2 ngày mà máy của Em lại sử dụng được có một ngày thôi nên đang tìm cách khắc phục nè. Mà công nhận bản này mượt ghê, chỉ có sai sót nhỏ là tên cái mục tin nhắn bị sai thôi.
Các Bác cho Em hỏi thêm luôn là: "khi cài mới là phải HSPL lại lần nữa, task29, cài đặt cLK, cài đặt cLK recovery, format thẻ nhớ, phân vùng thẻ nhớ, chép rom vào thẻ nhớ, flash rom, ..." phải không ạ!

Chơi game thì như vậy là bình thường mà.
Có bản 20.3 fix lỗi đó rồi mà.
Khi cài mới lại thì chỉ cần Wipe đầy đủ trong Recovery rồi cài lại thôi, không cần làm lại từ đầu đâu

dale89

"Các bước cài mới:
3. Flash ROM mới
4. Khởi động lại máy

bạn xài máy thì tất nhiên dòng chờ phải cao rồi đó là bình thường,nóng cũng k phải là chuyện lạ gì đâu yên tâm đi. còn cái vụ pin 2 ngày thì xin thưa rằng k thể có chuyện đó đc, xài hay lắm 1,5 ngày sáng nay sạc đến khoảng gần trưa mai sạc tiếp thì còn có thể có nếu để chế độ airplane k bật màn hình k làm gì hết để nó nằm 1 đống trong túi đó