• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

dtienduc2

mình lỡ xóa file nào trong thể thống mà bây giờ vào cài đặt wifi ko dc nữa?mình đang xài bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V20.3SE_cLK.có cách nào khắc phục ko bạn langthang?cám ơn bạn.

demontoon_cz

mình lỡ xóa file nào trong thể thống mà bây giờ vào cài đặt wifi ko dc nữa?mình đang xài bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V20.3SE_cLK.có cách nào khắc phục ko bạn langthang?cám ơn bạn.

Back up lại ứng dụng rồi up lại rom cho nhanh.Kinh nghiệm của mình không back up sitting
có bản mới up luôn đi :d

langthang262

Bạn cài lại bản 20.3 mà không wipe gì cả là được

thedung

nói chung dùng miui ko dc mượt lắm dùng ginger của bác vẫn ngon hơn nhưng bản 12 bị lỗi nhỏ đó là lúc thu nhỏ màn hình thành các man hình chính thì nó bị một vệt sáng ở góc màn hình,nếu để ảnh nền tối thì ko sao,còn để ảnh có cái gì màu trắng là bị

langthang262

bản này vào A2SDgui thì k chọn được mục app2sd
Mình vừa vào thử thấy bình thường mà.
Bạn thoát ra Desktop, ấn giữ nút Home rồi kill hết App đi xong rồi vào lại nhé.
Chắc ứng dụng nào đó bị treo nên ảnh hưởng

dale89

mình thử rồi k hiểu sao nữa, mình cài cái link2sd cũng k xài được luôn, bấm vào nó bảo thiếu scrip gì đó. mấy rom trước mình toàn dùng link2sd để chuyển app bt mà

langthang262

mình thử rồi k hiểu sao nữa, mình cài cái link2sd cũng k xài được luôn, bấm vào nó bảo thiếu scrip gì đó. mấy rom trước mình toàn dùng link2sd để chuyển app bt mà

Vậy cài mới lại từ đầu xem, có thể cài đặt bị lỗi rồi

dale89

Vậy cài mới lại từ đầu xem, có thể cài đặt bị lỗi rồi

uh mình cài 2 lần rồi cũng k được.format thẻ phân vùng cẩn thận rồi wipe luôn cũng k đc, mà giờ mình cài bản stable 1.1 thì ok k bị gì hết

khang_bk

Đang download bản 22.1. Nâng cấp từ 19.2 ... Link download chậm quá !

Thanks bác langthang

qmha

Kg bác chủ thớt
Em có 1 chút thắc mắc là tại sao bác chủ không up lên một số host nhanh nhanh chút nhỉ, ngày trước em thấy bác up lên megaupload tốt lắm cơ mà. Hoặc có thể lên mediafire cũng được. Chứ up lên mấy cái host hiện nay chán quá. Anh em muốn down về chắc mất cả buổi. Mệt thật.
Hy vọng bác LANGTHANG tiếp tục cook rom cho anh em nhé. Thanks.

maiyeuemnn

Các bác lật mấy trang trước đi, có bạn up lên mediafire bản mới nhất rồi đó

Azzura

Các bản MIUI gần đây loa thoại nhỏ quá, ở ngoài đường chả nghe thấy gì cả, có ai bị tình trạng này giống mình ko (

khang_bk

Mình xài bản 22.1 từ hôm qua. Cảm nhận thấy nhanh và rất mượt mà. Hơn bản 19.2 đã dùng trước. Dòng chờ thì vẫn như vậy. Còn lại chưa có bất kỳ lỗi lầm hay bị làm sao cả. Thanks bác langthang !

tranhuy80

Đồng ý với bạn, mình cũng chưa phát hiện lỗi nào hết. Bản này [V22.1] việt hoá khá nhiều, kể cả ứng dụng [Super User] cũng được việt hoá luôn... Thank bác langthang nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

dthungpro

langthang cho mình hỏi sao máy mình dòng chờ lúc nào cũng 20-30mA khi ở chế độ không sử dụng,ít khi được 3-4mA lắm.mình làm đúng theo hướng dẫn,rom 22.1.thank

handsomedn

Bản V22.1 này bị lỗi forclose khi duyệt web, langthang xem lại có phải do lỗi của rom không nhé. Mình dùng mọi thứ rất ok, tiết kiệm pin nhưng duyệt web lại bị forclose.

khang_bk

Mình lại không bị Forclose. Mọi thứ bình thường và ổn định. Tìm mãi chẳng ra lỗi nào ! ^^