• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

crest07

sau khi em up rom mới thì máy khởi động lại và đứng luôn ở màn hình con chim cánh cụt có chữ android. hic, anh giúp em với!

tuaneti

sau khi em up rom mới thì máy khởi động lại và đứng luôn ở màn hình con chim cánh cụt có chữ android. hic, anh giúp em với!

Đặt thông số cho file flash.cfg chuẩn rồi up recovery. Nhớ wipe full cả 3 trc và sau khi up rom xong nhé.

NguyenTung2601

bác Langthang cho em hỏi 1 chút, tình hình là thế này ạ. Em đang dùng bản HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_VERSION_9.0_MAGLDR nay muốn chuyển sang bản Rom Miui mới nhất của bác.
Em task 29 xong, đến bước cài MAGLDR113, em làm như bình thường, chạy file ROMUpdateUtility thì máy tính báo lỗi "error 208 file open". em cũng đã nhờ anh Google giải đáp nhưng chưa có câu trả lời thỏa đáng.Bây giờ chắc mọi người ngủ hêt rồi.
Mong sáng mai bác Langthang và các cao thủ giúp em giải quyết vụ này với. Em chân thành cảm ơn các bác.!!!!!!!!

langthang262

bác Langthang cho em hỏi 1 chút, tình hình là thế này ạ. Em đang dùng bản HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_VERSION_9.0_MAGLDR nay muốn chuyển sang bản Rom Miui mới nhất của bác.
Em task 29 xong, đến bước cài MAGLDR113, em làm như bình thường, chạy file ROMUpdateUtility thì máy tính báo lỗi "error 208 file open". em cũng đã nhờ anh Google giải đáp nhưng chưa có câu trả lời thỏa đáng.Bây giờ chắc mọi người ngủ hêt rồi.
Mong sáng mai bác Langthang và các cao thủ giúp em giải quyết vụ này với. Em chân thành cảm ơn các bác.!!!!!!!!
Dùng cái Toolkit bác dinhtuandung post ở ngoài ấy mà chạy, chắc mấy file cài đặt của bạn bị lỗi rồi

leo104

trầy vi tróc vảy đi leech cái link uploaded vừa đc qua đây thấy link mediafire.hixhixx
Bạn thử dùng Phần mềm Mipony down file từ hotfile, upload, rs, mega.... đi, mình đang dùng, chạy được khoảng hơn 250kb/s đó

crest07

bác langthang giúp em với. Em up 2 rom cLK rồi, rom nào cũng vô được hình có chữ Android rồi đứng mất tiêu!

crest07

Sau khi cài cLK, em nhấn vào màn hình của recovery và wipe data và Advance/Wipe dalvik cache, sau đó cài đặt bản rom... Kết quả sau đó là như em vừa nêu...

handsomedn

Mình lại không bị Forclose. Mọi thứ bình thường và ổn định. Tìm mãi chẳng ra lỗi nào ! ^^
Bạn thử vào mấy trang web nặng có flash nhiều thì biết! Ví dụ như các trang rao vặt, mua bán... Bạn vào mấy trang khác thì không sao đâu!

tuaneti

Lúc cài Recovery cho cLK thì cài dung lượng bao nhiêu, đã đúng theo yêu cầu là 150-5 chưa

Bác này chắc là Newbie mới hành nghề nên chưa rõ mấy cái đó, Để bác ấy tìm hiểu hết mấy cái cơ bản đã !

Casper_HN

Em mới lần đầu dùng smartphone và dùng HTC HD2 T-Mobile, dùng bản HD2_NDT_MIUI_Stalbe_V1.1_Multilang_cLK chạy rất tốt ngoại trừ việc không thể cài đặt trực tiếp từ Market Google được. Cài bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V22.1_cLK thì chạy tốt và cài đặt bình thường. Các bác có ai biết lỗi này giúp em với ạh, bản HD2_NDT_MIUI_Stalbe_V1.1_Multilang_cLK em dùng rất ưng :((

sheva2202

Em mới lần đầu dùng smartphone và dùng HTC HD2 T-Mobile, dùng bản HD2_NDT_MIUI_Stalbe_V1.1_Multilang_cLK chạy rất tốt ngoại trừ việc không thể cài đặt trực tiếp từ Market Google được. Cài bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V22.1_cLK thì chạy tốt và cài đặt bình thường. Các bác có ai biết lỗi này giúp em với ạh, bản HD2_NDT_MIUI_Stalbe_V1.1_Multilang_cLK em dùng rất ưng :((
bạn thử vào market -> setting rồi chình sửa xem, ko thì bạn thử full wipe rồi cài lại rom xem, còn nếu không đc nữa thì chờ bác langthang chỉnh sửa cho bản sau vậy, hehe

dale89

add nick yh th_hannie119 mình hướng dẫn bạn fix :D

dale89

Cách fix Market cho bản MIUI stable 1.1 đây

Đầu tiên down cái này về http://www.mediafire.com/file/g1nmh4mvth48pla/Fix market.rar bỏ vào thẻ nhớ cài đặt------KHOAN ĐỤNG GÌ ĐẾN CÁI MARKET NHÉ

vào terminal gõ cái này
ls
su (nếu có hỏi gì thì chọn Allow nhé)
chmod 777 /cache
exit

ok giờ vào lại market down app sẽ được nếu k được thì gõ lại mấy dòng này lần nữa