• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi nếu muốn cài cái 4way reboot thì phải làm thế nào ạ? Em đang dùng bản V20.3SE. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

Dùng cái Toolkit bác dinhtuandung post ở ngoài ấy mà chạy, chắc mấy file cài đặt của bạn bị lỗi rồi

Em xử lý được rồi. đơn giản hơn mình tưởng, máy ở Bootloader, không kết nối với PC ngay mà chạy ROMUpdateUtility trước, rồi mới kết nối HD2 với PC --> next-->update thế là ok.

Casper_HN

add nick yh th_hannie119 mình hướng dẫn bạn fix :D

Cách fix Market cho bản MIUI stable 1.1 đây

Đầu tiên down cái này về http://www.mediafire.com/file/g1nmh4mvth48pla/Fix market.rar bỏ vào thẻ nhớ cài đặt------KHOAN ĐỤNG GÌ ĐẾN CÁI MARKET NHÉ

vào terminal gõ cái này
ls
su (nếu có hỏi gì thì chọn Allow nhé)
chmod 777 /cache
exit

ok giờ vào lại market down app sẽ được nếu k được thì gõ lại mấy dòng này lần nữa

Cám ơn các bạn nhiều, mình làm theo hướng dẫn và đã thành công :*

truongvoky1985

Hic...sao không có Bác nào chỉ Em cách cài đặt 4way reboot hết vậy? Em đã thử flash như flash rom rồi nhưng khi khởi động lại thì bị đứng ở màn hình chim cánh cụt hoài à! Bác nào biết xin chỉ dùm đi ạ! Sẵn các Bác giải thích dùm Em cái phần mềm này có tác dụng gì, Em chỉ hiểu hình như nó dùng để khởi động nhanh thôi chứ Em cũng chưa thấy và chưa từng sử dụng qua lần nào hết! Em định cài V22.2 luôn thì phải cài đặt 4way reboot version nào để thích hợp vậy? Em thấy có nhiều version cho cái 4way reboot lắm luôn!
Thanks

langthang262

Hic...sao không có Bác nào chỉ Em cách cài đặt 4way reboot hết vậy? Em đã thử flash như flash rom rồi nhưng khi khởi động lại thì bị đứng ở màn hình chim cánh cụt hoài à! Bác nào biết xin chỉ dùm đi ạ! Sẵn các Bác giải thích dùm Em cái phần mềm này có tác dụng gì, Em chỉ hiểu hình như nó dùng để khởi động nhanh thôi chứ Em cũng chưa thấy và chưa từng sử dụng qua lần nào hết! Em định cài V22.2 luôn thì phải cài đặt 4way reboot version nào để thích hợp vậy? Em thấy có nhiều version cho cái 4way reboot lắm luôn!
Thanks
Phải cài bản 1.8.5 cho V22.x nhé
Cài vào thì khi ấn Power nó cho mình chọn 4 options (Reboot, Shutdown ...) thôi mà, chẳng có gì đặc biệt đâu

truongvoky1985

Bác chủ thớt ơi, bản V22.2 này Bác kiến nghị cài mới hoàn toàn là task29 -> cài đặt cLK -> cài đặt cLK recovery -> Flash Rom phải không, trình tự như thế đã đúng chưa và có thiếu bước nào không vậy Bác? Có cần format thẻ nhớ không? Em đang dùng bản V20.3SE. Thanks

truongvoky1985

Phải cài bản 1.8.5 cho V22.x nhé
Cài vào thì khi ấn Power nó cho mình chọn 4 options (Reboot, Shutdown ...) thôi mà, chẳng có gì đặc biệt đâu

Vậy là cài y chang như flash rom phải không ạ? Thanks Bác chủ thớt nhiều lắm, miệt mài cook rom, tốc độ thật sự chóng mặt!

truongvoky1985

Huhu...Không ai hướng dẫn newbie hết hay sao? Các Bác có ai biết cách cài mới hoàn toàn thì chỉ Em với! Chỉ Em cách cài 4way reboot luôn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

htmotor

mình up xong bản V1.1 và 22.2 đều bị lỗi "the process com.android.phone has stopped unexpectedly>pleasse try again (force close) or (report).

dtienduc2

MÌNH THẤY BẢN 22.1 QUÁ CHUẨN.MÌNH MUỐN UP LÊN 22.2 .NHƯ VẬY MÌNH CÓ CÀI LẠI TỪ ĐẦU KO BẠN LANG THANG?

maiyeuemnn

Mấy bản gần đây của MIUI hình như loa ngoài hơi bị nhỏ thì phải, có bác nào cảm thấy thế không hay tai mình có vấn đề nhỉ :D