• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

handsomedn

lỗi fc khi add danh bạ mới mình chưa test, mình chỉ bị fc khi dùng bàn phím lg thôi! Chuyển qua bàn phím HTC Mod thì hết, nhưng dùng bàn phím LG thì lại bị forclose

Tien1975

làm thế nào để cài nhạc mp3 lam nhạc chuông vậy? Mình hơi gà mong mọi người chỉ giáo

tuaneti

làm thế nào để cài nhạc mp3 lam nhạc chuông vậy? Mình hơi gà mong mọi người chỉ giáo

Mở nhạc đó bằng một phần mềm nghe nhạc bất kỳ, Ví dụ như PowerAMP ( Market) Chọn bài nhạc muốn làm nhạc chuông, Nhấn menu chọn Ringtone --> Ok là xong !

langthang262

lỗi fc khi add danh bạ mới mình chưa test, mình chỉ bị fc khi dùng bàn phím lg thôi! Chuyển qua bàn phím HTC Mod thì hết, nhưng dùng bàn phím LG thì lại bị forclose

Bạn bị lỗi bàn phím vì không cài mới hoàn toàn, giờ xử lý bằng cách dùng root explorer xóa Android keyboard trong system/app đi nhé

truongvoky1985

Bạn bị lỗi bàn phím vì không cài mới hoàn toàn, giờ xử lý bằng cách dùng root explorer xóa Android keyboard trong system/app đi nhé
Bác chủ thớt ơi, sao Em cài mới hoàn toàn mà vẫn bị nè, trình tự như sau:
task29 -> cài đặt cLK -> cài đặt cLK_recovery -> vào recovery -> wipe data xong rồi vào advance, rồi wipe dalvin cache nữa -> flash rom xong khởi động lại sau lần khởi động đầu tiên.

Thế mà lúc mới thì sử dụng được LG keyboard, nhưng một lúc sau thì lại bị FC, Em cũng chả biết nguyên nhân gì nữa, không lẽ lại đụng mấy phần mềm cũ còn nằm trong thẻ nhớ??? Chẵng lẽ cần phải format lại thẻ nhớ nữa sao?? Ah Em nhớ ra rồi xong lần khởi động đầu tiên máy báo là system update FC gì đó Em không nhớ nữa, mà lúc đó Em chưa đụng gì vào thì đã bị rồi!

Em còn gặp thêm một vấn đề nữa là sau khi back up thành công những game và soft (không back up phần system nha) nhưng sau khi back up, vào market định cài thêm một số game thì máy báo là bộ nhớ full, trong khi đó Em kiểm tra thì bộ nhớ máy còn trống hơn 600MB, Em cũng chả hiểu do nguyên nhân gì nên khởi động máy lại thì toàn bộ soft và game vừa backup biến mất tiêu, vào backup lại thì không được.

Đêm qua Em cài lại tới hai lần, nhưng không hiểu sao LG keyboard vẫn bị FC hoài, Em thấy thích cái bàn phím này, cảm ứng nhạy, ít khi gõ sai chính tả mặc dù không bắt mắt cho lắm, sử dụng hiệu quả hơn cả smart keyboard pro luôn đó! Sẵn Bác cho Em hỏi cái LG keyboard này có gõ tiếng việt telex được không? Nếu Em dùng root explorer xóa cái Android keyboard thì bàn phím LG keyboard có thể sử dụng được cả tiếng Anh và tiếng Việt phải không?

Thanks!

truongvoky1985

Báo cáo với Bác chủ thớt là Em dùng astro file manager nhưng vẫn không tìm được file Android keyboard trong system/app như Bác đã nói. Vậy Em phải làm như thế nào mới sử dụng được LG Keyboard vậy hả?
Thanks

pmh171

hình như bị lỗi bluetooth nữa. không ghép bluetooth dc với bất kỳ máy nào . có nhận nhưng không kết nối dc. bạn langthang262 xem lại giùm mình thử. mình cài mới hoàng toàn

sheva2202

bạn check vào dicoverable rồi nhập mật khẩu là 0000 hoặc 1234 là kết nối đc nha bạn, mình thử vẫn ok mà :)

truongvoky1985

Các Bác ơi vậy rốt cuộc bản cLK V22.2 có sử dụng được LG keyboard không vậy? :( Nếu được mong các Bác hướng dẫn dùm Em nha! :D

Thanks!

F

Fatchic

Guest
Em thì không làm giống như vậy, hôm qua có thắc mắc nhưng hỏi không thấy ai giải đáp hết nên đành làm liều cài luôn bản V22.2 Galaxy (từ bản V20.3SE). :(

Trình tự như thế này nhé, không biết đúng không nên chỉ có tính chất tham khảo tại vì Em sợ còn gà hơn cả Bác nữa :p :
Sử dụng HD2 Toolkit task29 xóa sạch sành sanh -> sau đó mới cài cLK -> cLK recovery -> flash rom -> khởi động thêm 2 lần.

Mấy lần trước Em có cài đặt giống như Bác post ở trên nhưng thấy máy chạy không được mượt mà cho lắm nên làm lại từ đầu hết luôn cho nó ngon.

Cảm nhận bản V22.2 này sau mấy tiếng đồng hồ sử dụng thì thấy máy mát, dòng chờ dao động từ 7-8mA. Từ sáng tới giờ nhắn khoảng 10 tin nhắn, đến thời điểm hiện tại pin còn 91% :D không biết như thế có hao pin hay không nữa. :D Tuy nhiên, khi trượt màn hình giữa các trang Em thấy không mượt mà bằng bản V20.2SE (bản này cảm ứng mượt lắm nha các Bác), khi khởi động xong thì máy hơi bị lag, chờ khoảng 1 phút sau mới hết, với lại cái bàn phím LG keyboard mặc định của máy không sử dụng được, bị FC hoài. :-?

Đây chỉ là cảm nhận của riêng Em, nếu các Bác khác thấy Em có làm sai chỗ nào thì hướng dẫn dùm nha!

Không hiểu tại sao khi Em đã làm lại từ đầu như thế nhưng sau khi cài rom mới, khởi động xong các soft, game Em cài lúc trước vẫn không bị xóa, vẫn có thể sử dụng được, các Bác giải thích vấn đề này dùm Em nhé.:O

Thanks All!

Vậy cài mới mà phải làm các công đoạn như vậy thì khổ lắm.
Gần đây mình cài bản mới chỉ làm theo hướng dẫn trên thôi, nghĩa là :
Đối với cLK
- Khởi động lại máy, ấn và giữ phím Home đến khi vào được Menu Recovery
- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache
- Install zip file from SD
- Khởi động lại máy
Thấy chạy cũng OK.

truongvoky1985

Có Bác nào biết cách để sử dụng LG keyboard mặc định của bản cLK V22.2 Galaxy không chỉ cho Em với, sao không thấy ai trả lời hết vậy?

langthang262

Có Bác nào biết cách để sử dụng LG keyboard mặc định của bản cLK V22.2 Galaxy không chỉ cho Em với, sao không thấy ai trả lời hết vậy?
Bản của mình có khoảng 1000 lượt download rồi, nhưng chỉ có bạn bị lỗi ??? nên mình cũng không hiểu tại sao nữa

Casper_HN

Em mới dùng HTC - HD2 khoảng 3 ngày và cài tới 4 bản trong topic này rồi, cái nào cũng chạy keyboard mặc định tốt, em thích cái đó nên đổi theme cũng giữ lại keyboard.

Thế nhưng cũng gặp lỗi khi cài thêm cái Ripple Lock v1.0 vào, chắc cái đó lỗi nên cài xong kéo vòng ra mà máy không mở khóa được, làm đủ kiểu cũng chịu, thế là cài lại. Thích cái Ripple Lock v1.0 thế mà ko dùng được.

phihung211

các bạn cho mình hỏi gà chút, mình đang dùng bản MIUI stable 1.0 thấy có mấy điểm hơi khó hiểu, thứ nhất là âm thanh khi có notification và call rất nhỏ, thứ 2 là mình có cài mấy cái widget đồng hồ nhưng khi giữ lì để vào phần widget lôi cái đồng hồ đó ra thì ko thấy có trong đó? tương tự như vậy đối với 1 số app mình có lỡ move nó vào thùng rác thì nó cũng mất luôn, muốn tìm thấy lại phải gỡ ra cài lại. Mình mới dùng MIUI nên còn hơi gà, mong các bạn chỉ giúp:D

hnhabio

Bác langthang cho em hỏi?
Em down: Bounce/Flip/Flyin/Fold/Stock Transition Effect for V22.x,
Cài đặt cái này như thế nào ạ, em search không thấy nên hỏi, chỉ luôn giúp em cách cài đặt mục thời tiết như bản 22.2
Thanks so much

vobka

cái này bạn flash giống như flash rom ấy nhé. tức là tắt nguồn, khởi động lại máy, nhấn phím home, Install zip file from SD, chọn file Bounce/Flip/Flyin/Fold/Stock Transition Effect for V22.x sau đó khởi động lại là dc.

handsomedn

Muốn dùng bàn phím LG bạn phải tắt chức năng rung khi nhấn phím đi thì mới vào sử dụng bàn phím LG được! Mình cũng bị lỗi forclose khi dùng bàn phím LG nhưng khi mình vào mục chỉnh sửa Langueg and Input tắt chế độ rung khi nhấn phím đi là ok!