• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

laithehien88

em đang dùng v22.2 thấy rất ok.mượt và nhanh
có 1 vấn đề là khi e cài quickOfiice.mở ra toàn bị FC.có bác nào bị như e?e có thể đọc các file word với excel bằng app nào ( có sẵn trong ROM không? ) hay phải down app khác

thanhtbv

sau gần 1 tháng mình máy của mình đi Bảo hành nhưng bác sỹ đã trả về, mặc dù vẫn còn bảo hành 2thang, nhưng Cty đã không nhận BH cho trường hợp up rom, và thấy bảo bị mất boot gì gì đó, và chắc đã chọc tung main rồi.nay mới lên diễn đàn, thấy các bản mới mà thèm quá.

sau gần 1 tháng mình máy của mình đi Bảo hành nhưng bác sỹ đã trả về, mặc dù vẫn còn bảo hành 2thang, nhưng Cty đã không nhận BH cho trường hợp up rom, và thấy bảo bị mất boot gì gì đó, và chắc đã chọc tung main rồi.nay mới lên diễn đàn, thấy các bản mới mà thèm quá.
Chắc mang đi bảo hành nhưng không trả về SPL gốc chứ gì??? Để HSPL nó không bảo hành là đúng rồi...

tuaneti

Thèm thì kiếm con máy khác đi bác, Hết thèm ngay ấy mà, Lại vui với anh em tiếp, Máu thì máu luôn chứ bác ! :D

hnhabio

Em hỏi ngu thêm phát nữa, tìm và đọc mỏi mắt quá, để cài dự báo tời tiết như bản V22.2 của bác Langthang thì làm như thế nào ạ? Mới chơi Roi và ăn Roi nhiều quá, hic, thanks các bác

cakiem123

hiện em đang chạy androi rồi, cài mới thì làm thế nào hả bác. em download file zip về rồi intal như bình thường hả bác?

myGenio

v22.2 galaxy mình UP bị lổi wifi vào không được . có bạn nào bị giống mình không .

wifi của mọi ng hình như chạy ok nên ko thấy ai feedback. của mình từ khi up ok ngay. thử cài lại và wipe full nhé.

cakiem123

hiện em đang chạy androi rồi, cài mới thì làm thế nào hả bác. em download file zip về rồi intal như bình thường hả bác?

Chọn dung luợng CWM đúng theo yêu cầu và vào Recovery mà cài thôi, nhớ Full Wipe trước khi cài...

cakiem123

làm thế nào để up Room mới không fai update hả bác, em dowload file zip về rồi vào MAGLDR intal đc không ?

làm thế nào để up Room mới không fai update hả bác, em dowload file zip về rồi vào MAGLDR intal đc không ?
Xem dung lượng CWM bản mới yêu cầu như nào rồi flash Recovery. Sau đó từ menu MAGLDR bạn chọn 8 AD Recovery rồi cài bình thường...

nnq_mm

Cùng 1 mạng wifi ở nhà, nhưng tại sao e71 vào facebook được, còn hd2 miui thì không vậy mấy bác?. Cả browse và tweedeck đều không được, trong khi máy khác và máy tính đều ngon lành???

caonha

Cùng 1 mạng wifi ở nhà, nhưng tại sao e71 vào facebook được, còn hd2 miui thì không vậy mấy bác?. Cả browse và tweedeck đều không được, trong khi máy khác và máy tính đều ngon lành???
facebook trên rom đã tích hợp sẵn rồi mà bạn, mình vô ầm ầm có sao đâu.

Azzura

Mình dùng vào wifi và facebook ầm ầm mà, có vấn đề gì đâu.

vuitinh

Mình đang dùng v22.2 , khi có cuộc gọi đến thì máy bị delay, sau khi chuông reo một lúc màn hình mới sáng hiện lên , có cách nào khắc phục không ạ?

Bác Langthang ơi. V23 Sao ko có market vây bác. Có cách nào cài thêm đuoc ko
Thêm được. Bạn nhờ bạn nào đang có bản rom này gửi cho file Vending.apk rồi sau đó mở file .zip ra bằng Winrar (không phải giải nén đâu nhé) và Add file to archive thêm vào sys/app là được. Ngoài ra bạn có thể chép vào thẻ nhớ và cài trực tiếp trên máy...