• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

myGenio

Link vẫn chưa down đc bác ạ
link vẫn ngon nhé bạn, vừa check xong :

Link Mediafire cho các bạn khó tải: V23.1

hardtrack

mềnh down phe phé mà. Bị nhầm đã phải down link khác ^^. Bạn thử chuyển sang trình duyệt web khác coi.

donghai06

Bản V23.0 chạy rất tốt nhất là độ mượt mềm mại nhưng vẫn có một chút vấn đề về dòng điện tiêu thụ như Dale89 đã đề cập. Mình tả hiện tượng trên máy mình để các bạn tham khảo và hy vọng bác Langthang sẽ có cách khắc phục.
Máy mình ram 512, cài V23.0 mới, quá trình up diễn ra tốt đẹp, sau khi up kiểm tra dòng chờ khoảng từ 4-9mA. Sử dụng sau khoảng 5 tiếng đồng ho rồi phát hiện máy ấm lên khi để trong túi!. mình xem dòng chờ lên đến 359mA (mình dùng Battery Monitor). Kiểm tra và thoát các ứng dụng bất thường đợi trong khoảng 5 phút, dòng chờ vẫn không giảm 340-360mA, nhiệt độ 42độ C . Mình tắt máy khởi động lại dòng tiêu thụ biến đổi từ 420mA xuống dần đến 340mA trong khoảng 10 phút khi chưa chạy ứng dụng nào, (đã xem ứng dụng thường trú bằng cách bấm giữ nút Home) . Cuối cùng mình thao tác update cũng chính bản V23.0 thì hiện tượng dòng chờ cao hết, mình sử dụng từ đêm hôm qua đến giờ vẫn không thấy nó trở lại, tuy nhiên chưa rõ nguyên nhân mình cũng không yên tâm!!!
Mong chờ các bạn và bác Langthang...

dale89

Bản V23.0 chạy rất tốt nhất là độ mượt mềm mại nhưng vẫn có một chút vấn đề về dòng điện tiêu thụ như Dale89 đã đề cập. Mình tả hiện tượng trên máy mình để các bạn tham khảo và hy vọng bác Langthang sẽ có cách khắc phục.
Máy mình ram 512, cài V23.0 mới, quá trình up diễn ra tốt đẹp, sau khi up kiểm tra dòng chờ khoảng từ 4-9mA. Sử dụng sau khoảng 5 tiếng đồng ho rồi phát hiện máy ấm lên khi để trong túi!. mình xem dòng chờ lên đến 359mA (mình dùng Battery Monitor). Kiểm tra và thoát các ứng dụng bất thường đợi trong khoảng 5 phút, dòng chờ vẫn không giảm 340-360mA, nhiệt độ 42độ C . Mình tắt máy khởi động lại dòng tiêu thụ biến đổi từ 420mA xuống dần đến 340mA trong khoảng 10 phút khi chưa chạy ứng dụng nào, (đã xem ứng dụng thường trú bằng cách bấm giữ nút Home) . Cuối cùng mình thao tác update cũng chính bản V23.0 thì hiện tượng dòng chờ cao hết, mình sử dụng từ đêm hôm qua đến giờ vẫn không thấy nó trở lại, tuy nhiên chưa rõ nguyên nhân mình cũng không yên tâm!!!
Mong chờ các bạn và bác Langthang...
bạn dùng system monitor xem thử mình cũng bị hao pin rrất nhanh đa phần toàn là lúc k xài lúc xài thì pin ổn định nhưng lockscreen thì tụt pin

langthang262

đành chờ bản sau có font tiếng việt luôn vậy

Bản nào chẳng có font tiếng Việt hả bạn, mình đang online bằng điện thoại trả lời bạn đây.
Chắc bạn cài thêm theme nào đó ko hỗ trợ tiếng Việt rồi.
Vào theme manager chọn edit theme-font rồi chuyển về mặc định nhé

bobby09120

em đã làm được cảm ơn bác nhiều, lỗi do theme không biết có cách nào chơi được các theme mà vẫn hiển thị tiếng việt không ah ?

F

Fatchic

Guest
Bản nào chẳng có font tiếng Việt hả bạn, mình đang online bằng điện thoại trả lời bạn đây.
Chắc bạn cài thêm theme nào đó ko hỗ trợ tiếng Việt rồi.
Vào theme manager chọn edit theme-font rồi chuyển về mặc định nhé

Làm ơn cho mình hỏi là muốn gõ tiếng việt thì làm ntn? có cần phải cài soft bổ sung ko?
Cảm ơn nhiều.

bonmat8888

làm ơn cho hỏi chút, cái HD2-T của mình gần đây up Rom nào cũng hay bị treo máy khi chơi trò chơi (mặc dù đã task29, và up đày đủ các bước theo hướng dẫn). Hoặc sau khi các con dùng để chụp ảnh, có cuộc gọi đến thì treo luôn. Có phải cái HD2 của mình đã có vấn đề gì rồi phải không?

langthang262

làm ơn cho hỏi chút, cái HD2-T của mình gần đây up Rom nào cũng hay bị treo máy khi chơi trò chơi (mặc dù đã task29, và up đày đủ các bước theo hướng dẫn). Hoặc sau khi các con dùng để chụp ảnh, có cuộc gọi đến thì treo luôn. Có phải cái HD2 của mình đã có vấn đề gì rồi phải không?
Bạn nên cài lại thử 1 bản ROM gốc WM6.5 để test lại xem có bị tình trạng này không, nếu vẫn bị thì có khả năng phần cứng bị lỗi rồi

donghai06

Máy mình chạy hao pin, nóng máy. Xem dòng chờ thường cao khoảng 350mA thường xuyên mà trước đây không có. Do gần đây mình up rom nhiều nên các thư mục tạm trong thẻ nhớ xuất hiện hiện quá nhiều.

Mình đã thực hiện rút thẻ nhớ ra dòng chờ giảm hẳn. Mình đoán là do máy thường xuyên đọc thẻ. Mình thực hiện 2 cách đều thấy có kết quả tốt.
- Xóa toàn bộ các thư mục tạm do hệ thống tạo ra trong quá trình up và sử dụng. Nói chung là các thư mục có dấu "." như .android_re...
đặc biệt là thư mục .cache

- Làm một thẻ mới hoàn toàn chép toàn bộ dữ liệu và xóa bỏ các thư mục .cache nằm trong thư mục MIUI. Kết quả dòng chờ 4-5mA

Do mình không hiểu nhiều hoạt động của hệ thống nên chỉ làm theo kinh nghiệm và kết quả chấp nhận được nên mình đưa lên để các bạn đang gặp phải vấn đề tương tự tham khảo thêm.
Giờ thì máy chạy rất mượt nhẹ nhàng và dòng chờ thấp 4-9mA.

ngphuongqt

Máy mình tuần trước cũng vậy, hay bị treo ở phone, khi dùng bản CMYLXGO's v1.1.18n. Mình có lược bỏ bớt các apps không cần thiết, rồi cài thêm ADW Launcher, GO Launcher EX. Ngoài ra còn bị lỗi update thời tiết (location).

Mình đã thực hiện như sau:
- Cài ROM Ship (T-Mobile)
- Format thẻ nhớ
- Cài bản NAND: Core_Droid_Desire_HD_V1.6_TMOUS_NAND_ONLY_LEO1024

Giờ mọi cái OK.

truongvoky1985

Bác chủ thớt cook Rom với tốc độ chóng mặt thật. :O

Bản V23.2SE có gì khác so với các bản trước vậy hả Bác chủ thớt, sao Bác không up hình minh họa bản Special Edition này lên cho Anh Em cùng xem. ;;)

dale89

langthang thay vì up 2 link này thì up 1 link hotfile cũng được mà :( thay vì up 2 link thì up 1 link dễ down tí

nguyenvietcttt

từ trước đến giờ toàn dùng bản sene chưa úp miui bao giờ , các bác cho hỏi là bây gời cài bản NDT MIUI DEVELOPMENT V23.2 SE trên MAGLDR thì như thế nào ?? thông số cài bản này ??? thank bác