• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hardtrack

thực tế là các bản về sau cũng rất nhiều người bị lỗi hao pin , nhưng cũng có vài người ko sao. Nói chung ko rõ lỗi gì
Mặc dù có task29 làm đi làm lại các bước nhưng vẫn vậy.
Trước đây , mình để qua đêm chỉ mất có 5% nhưng giờ là 10~12%.
Nếu dùng plane mode thì 6%. Nói chung vẫn hao pin ,kể cả dùng cái app cân bằng pin vẫn ko ăn thua. Cũng có thể pin chai? cái này mềnh chưa up về W.M 6.5 test lại nên ko rõ . Nhưng mình để ý thường khi xạc cứ khoảng dc 70% hoặc 80% là nó đứng lại khoảng 5~7 p sau là báo 100% luôn.
Có lẽ chờ các bản sau vậy

acrox84

muốn biết pin có chai hay ko thì mở wifi rồi vào zing mp3 nghe nhạc liên tục coi mất thời gian bao lâu mới tụt 1% pin
p/s con pin HD2 chính hãng tầm 2 năm của mình là 2ph30s ^^

dale89

thực tế là các bản về sau cũng rất nhiều người bị lỗi hao pin , nhưng cũng có vài người ko sao. Nói chung ko rõ lỗi gì
Mặc dù có task29 làm đi làm lại các bước nhưng vẫn vậy.
Trước đây , mình để qua đêm chỉ mất có 5% nhưng giờ là 10~12%.
Nếu dùng plane mode thì 6%. Nói chung vẫn hao pin ,kể cả dùng cái app cân bằng pin vẫn ko ăn thua. Cũng có thể pin chai? cái này mềnh chưa up về W.M 6.5 test lại nên ko rõ . Nhưng mình để ý thường khi xạc cứ khoảng dc 70% hoặc 80% là nó đứng lại khoảng 5~7 p sau là báo 100% luôn.
Có lẽ chờ các bản sau vậy
format thẻ nhớ xóa mấy thư mục hệ thống trênthẻ nhớ. trước mình cũng bị giờ hết rồi đang dùng bản 23.2 rất ok

dale89

muốn biết pin có chai hay ko thì mở wifi rồi vào zing mp3 nghe nhạc liên tục coi mất thời gian bao lâu mới tụt 1% pin
p/s con pin HD2 chính hãng tầm 2 năm của mình là 2ph30s ^^
làm gì mà 2ph30s ghê vậy hôm kia mới lên youtube coi 1 fim dài 1h30 độ phân giải HQ liên tục pin 70% coi hết phim thì hết pin còn 1% đó

Azzura

Mình đang sài bản 23.1, 2 ngày trước pin rất tiết kiệm, tự nhiên từ chiều nay đến h pin tụt nhanh kinh khủng mà ko hiểu tại sao :(
Trong khi mình ko cài thêm phần mềm gì cả.

acrox84

làm gì mà 2ph30s ghê vậy hôm kia mới lên youtube coi 1 fim dài 1h30 độ phân giải HQ liên tục pin 70% coi hết phim thì hết pin còn 1% đó
cái đó mình ko thử, lúc xài bản 19 của langthang thì có mua cục pin bị lỗi, thử mở wifi nghe nhạc trực tuyến chỉ được 40-45s là tụt 1%, rồi thay cục pin zin thấy rõ ràng đc 2ph30s cho nên dùng cách này để test cũng thấy hay.

donghai06

Mình đang sài bản 23.1, 2 ngày trước pin rất tiết kiệm, tự nhiên từ chiều nay đến h pin tụt nhanh kinh khủng mà ko hiểu tại sao :(
Trong khi mình ko cài thêm phần mềm gì cả.

Bạn sử dụng Root Explore xóa thư mục sdcard/Miui/.cache
Bạn thử xem nhé!

thedung

cái phân mềm battery calibration có giống doctor battery ko,mà phâfn mềm này dùng làm gì dùng thế nào nhỉ

Azzura

Bản 24.0 này fix lỗi wake up kiểu gì mà mình mở cảm thấy nó còn chậm hơn bản trước @@

levietcuong08

ok quá tuyệt .

đang tải về lâu quá....cả tiếng.....
góp ý bác langthang tìm cái link nào dể up và down .......thank

Chỉnh sửa cuối:

Xuanlap

Bản 24 này có gì mới so với bản 23.2 không? MÌnh thấy bản 23.2 có vẻ ngốn pin hơn rất nhiều so với các bản 22 trở xuống.
Bác langthang tao trang khác đi, trong này không bấm thanks được nửa rồi....
Thanks bác rất nhiều..........

Chỉnh sửa cuối: