• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

ntquynh89

bản này e dùng thấy có tốn pin hơn bản 23.2 nhỉ . Có bác nào đồng quan điểm với e k ..

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi, Em sử dụng bản V24, sao bàn phím LG của máy không đánh tiếng việt được vậy, mặc dù đã chọn trong setting là tiếng anh và tiếng việt luôn, có Bác nào gặp tình trạng như Em không vậy?

tuandayy1

Dấu "." có thể gõ bằng cách kick 2 lần vào nút space, dấu "," thì chịu :D

cái đó thì mình dung bb cũng biết mà, quan trọng là muốn nt đỡ tốn kí tự, tức là nt liền luôn dấu "." ấy chứ ;;)

atulaphan

Bác langthang xem lại hộ với: các games HD (Odysessey, Dungeon hunter 2...) khi cài vào rom của bác dũng thì vẫn chơi tốt nhưng cài vào rom này lại ko chơi dc, bị FC.

langthang262

Bác langthang xem lại hộ với: các games HD (Odysessey, Dungeon hunter 2...) khi cài vào rom của bác dũng thì vẫn chơi tốt nhưng cài vào rom này lại ko chơi dc, bị FC.
Vào phần quản lý ứng dụng, move các game đó sang Phone rồi thử lại nhé, vì các ứng dụng mặc định cài sang SD để tiết kiệm bộ nhớ nên 1 số game không chơi được

hardtrack

chài ớp các bản , nhưng vẫn bị tình trạng hao pin . Cứ sạc đến 74% thì đứng 1 lúc 5 p sau báo 100% luôn . Dùng các loại cache... battery Calibration vẫn ko ăn thua. Ko biết bác nào có cách nào fix dc ko nhỉ giúp em cái

langthang262

chài ớp các bản , nhưng vẫn bị tình trạng hao pin . Cứ sạc đến 74% thì đứng 1 lúc 5 p sau báo 100% luôn . Dùng các loại cache... battery Calibration vẫn ko ăn thua. Ko biết bác nào có cách nào fix dc ko nhỉ giúp em cái
Thử sang ROM khác xem, hay là Pin bị kém rồi, cứ đổi cho ROM, máy mình dùng chẳng làm sao cả

ngocpda

Chào bác lanhthang,
Tôi đang dùng HD2, bản Stable 1.1 nhưng có hiện tượng là khi download từ market thì luôn nhận thông báo download unsuccessful. Đã thử clear cache, task 29 và cài lại rom nhưng vẫn bị hiện tượng đó. Thậm chí vài lần thử cài phần mềm apk cũng bị báo không đủ bộ nhớ trống trong khi kiểm tra thì bộ nhớ vẫn thừa vài trăm mb. Bác có hướng xử lý nào không ạ?

langthang262

Chào bác lanhthang,
Tôi đang dùng HD2, bản Stable 1.1 nhưng có hiện tượng là khi download từ market thì luôn nhận thông báo download unsuccessful. Đã thử clear cache, task 29 và cài lại rom nhưng vẫn bị hiện tượng đó. Thậm chí vài lần thử cài phần mềm apk cũng bị báo không đủ bộ nhớ trống trong khi kiểm tra thì bộ nhớ vẫn thừa vài trăm mb. Bác có hướng xử lý nào không ạ?
Bạn thử format lại thẻ nhớ nhé, có thể thẻ nhớ vẫn còn chứa các file tạm của bản cũ nên bị vậy.

langthang262

Chào bác lanhthang,
Bạn thử format lại thẻ nhớ nhé, có thể thẻ nhớ vẫn còn chứa các file tạm của bản cũ nên bị vậy.

tuandayy1

bác lang thang tên tuấn phải ko :-? bác cho em hỏi bản rom của bác ko có đồng hồ bấm giờ phải không, em tìm mãi ko thấy :|

tuaneti

bác lang thang tên tuấn phải ko :-? bác cho em hỏi bản rom của bác ko có đồng hồ bấm giờ phải không, em tìm mãi ko thấy :|

Vào market search với từ khóa Stop watch sẽ ra một biển nhé !

Clark92

Cho em hỏi là tại sao k bật chế độ rung khi soạn tin nhắn được ạ ???
Mà bác up mấy cái themes sang MF được k ạ,trang kia em k tài nào down nổi :(
Ah,bản em cài là bản stable nhá

atulaphan

Bác hướng dẫn cụ thể chút, tôi vào manager applications thấy: Odysessey, Dungeon hunter 2, morden combat 2 không nằm trên SD card.
À, bác làm thêm bản trên SD cho ae dùng nào.

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Bạn đang vào cài đặt --> Ngôn ngữ và bàn phím tìm đến chỗ nào cho chỉnh rung thì chọt vào đó, Còn không thì Dùng Keyboard trên Market về cài rồi tùy chỉnh trong setting là có ( VD Gotiengviet Free trên Market )

handsomedn

Bản rom này bị lỗi không rung khi ấn phím. Bạn muốn dùng chức năng rung thì chọn app bàn phím khác từ market ví dụ: dùng lệnh search trong market đánh từ gotiengviet, sẽ ra app gõ tiếng việt, bạn downd về cài đặt vào máy rồi tùy chỉnh là ok nhé!