• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

zrv

Version 24.2 SE Multilang
- Update to Kernel Tytung R11
- Improve camcoder quality (both video and sound)
- Fix some minor issue on V24.1
- We have 3 sub-version: Sense (Sensius theme from Invade)/iOS (iPhone 4G 6.5 theme from iLstone)/SGS (l1ghtr47z theme from r47z)

Tks Langthang nhiều !!!
Version sense có cần chia lại recovery không Langthang ? 150-5m vẫn dùng được chứ ?
@ mình đang xài bản 24.1 multi lang ... thấy ổn định nhưng hình như pin hơi hao !!! các bạn có cách nào tuỳ chỉnh máy làm sao cho sử dụng pin 1 cách hiệu quả nhất chỉ mình với ... thanks all !!!

acrox84

mình up nhiều bản devolopment thấy có lỗi chung là ban đầu thì đẹp và ổn nhưng sử dụng 1 thời gian là nó dở chứng,
hiện đang rất hài lòng bản stable 1.1,
thấy có bản stable 2.0 mà sao thấy mọi người im hơi lặng tiếng bản này quá dzị, hay tại nó ko đẹp :D

cakiem123

gui bac

Em da cai lai nhu bac huong dan ve ok het chi co dieu cai ban fim van loi khi chuyen sang che do rung khi cham la no doi tat ngay bac a.e post bg dt nen ko co tieng viet bac admin thong cma nhe

Last edited by a moderator:

tienden

mình up nhiều bản devolopment thấy có lỗi chung là ban đầu thì đẹp và ổn nhưng sử dụng 1 thời gian là nó dở chứng,
hiện đang rất hài lòng bản stable 1.1,
thấy có bản stable 2.0 mà sao thấy mọi người im hơi lặng tiếng bản này quá dzị, hay tại nó ko đẹp :D
Mình đang chờ stable 2.1 có tiếng việt. bản 2.0 vẫn đẹp nhưng tiếng anh nên ko thích. Không biết bao giờ có 2.1 đây, chờ lâu quá

khatc

Chắc cuối tuần này sẽ có nhé
Đã lâu không vào DĐ. Bác cho Em hỏi sự khác biệt giữa: NDT MIUI DEVELOPMENT V24.2 và HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 2.0; sao để cùng Topic.
Em đang xài V24.1.
Xin cám ơn Bác.

Azzura

Đã lâu không vào DĐ. Bác cho Em hỏi sự khác biệt giữa: NDT MIUI DEVELOPMENT V24.2 và HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 2.0; sao để cùng Topic.
Em đang xài V24.1.
Xin cám ơn Bác.

Giống nhau là đều là MIUI :)
Khác nhau thì như tên gọi đã thấy rõ rồi, 1 cái là Development tức là phát triển, bản này 1 tuần ra 1 lần, với các tính năng mới.
Bản Stable là bản ổn định, 1 tháng ra 1 lần, bản này trước khi ra lò thì các tester chắc phải test kỹ càng mọi chức năng, khi tất cả đều OK hết thì mới phát hành :p

acrox84

bác langthang ơi, làm ơn ra bản STABLE 2.1 clk luôn đi, flash trung gian thêm 1 lần nữa thấy ko an tâm,
cảm ơn bác nhiều lắm lắm!

tienden

bẢN sTABLE 2.1 CLK sao bác kông ra luôn , flash trung gian như vậy có ổn định không vậy?

phong1892

Mình xài tất cả các bản MIUI của NDT(Dev lẫn Sta) nhưng chẳng bản nào dùng được Wifi cả, tất cả các mạng Wifi đều khóa WEP và là dạng adhoc. Cứ ấn connect là nó lại báo Scaning và rồi chả connect được. Cũng là MIUI nhưng bản của BOYPPC thì lại dùng được Wifi. Có bạn nào bị như mình không? Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với, MIUI của NDT giao diện rất đẹp, chạy mượt nhưng không có Wifi thì chán lắm.

tienden

Mình xài tất cả các bản MIUI của NDT(Dev lẫn Sta) nhưng chẳng bản nào dùng được Wifi cả, tất cả các mạng Wifi đều khóa WEP và là dạng adhoc. Cứ ấn connect là nó lại báo Scaning và rồi chả connect được. Cũng là MIUI nhưng bản của BOYPPC thì lại dùng được Wifi. Có bạn nào bị như mình không? Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với, MIUI của NDT giao diện rất đẹp, chạy mượt nhưng không có Wifi thì chán lắm.
Mình thì chưa 1 bản nào ko kết nối được wifi, tất cả đều OK

tienden

Mọi thứ đều hoàn hảo mà nhìn bị lỗi font thấy chán quá. Bản stable 2.1 bác vẫn không sửa lỗi font. Bác chỉ em cách sửa đi, em sửa cho