• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

cakiem123

có bác nào up bản 24.2 lên miadiafile chưa nhỉ ? Tiện thể chỉ rùm em cách cài mới hoàn toàn Room với à !

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

1 tuần thường sẽ có 3 bản nhé:
- 1 bản đầu sẽ là tiếng Anh, không có tiếng Việt (cập nhật bản MIUI mới nhất), giao diện chuẩn
- 1 bản tiếp theo sẽ có đa ngôn ngữ + tiếng Việt + Fix lỗi nếu có và vẫn là giao diện chuẩn
- 1 bản cuối cùng sẽ là bản Special Edition với các giao diện hoàn chỉnh theo các phong cách khác nhau rất đẹp
Vì vậy mọi người tuỳ ý lựa chọn nhé, nếu đang hài lòng với bản đang dùng thì cũng không cần thiết phải up lên bản mới (hoặc backup trước khi up, để có gì còn quay về)

tuandayy1

có anh em nào dùng titanium backup lại cái key board LG cho mình đc ko, mấy hôm nay đang xài thử rom CM7 mà vẫn kết cái key board của bản 24 :D mình lên google search ra 1 bản key board khac nhưng ko đẹp bằng trong bản rom này. hic

bobby09120

lại mất đêm này để dow cái bản 24.2 này về vậy leech chẳng được link khác, MRl đành chịu chờ hảo tâm bác nào up lên mediafire thôi kìm hãm sung sướng up rom mới vậy

heodeptrai

cho mình hỏi cái hd2 của minh cu nhan tin nhắn la khới đọng lại thì xử ly sao ah, cai superuer-> root status là gì vậy mình kiếm mãi ko ra, thanks các bro..

atulaphan

cho mình hỏi cái hd2 của minh cu nhan tin nhắn la khới đọng lại thì xử ly sao ah, cai superuer-> root status là gì vậy mình kiếm mãi ko ra, thanks các bro..
Bạn đã cài rom này chưa? superuer tích hợp sẵn trong rom rồi mà, còn nếu bản rom bạn cài ko có thì vào market down nhé.

Chỉnh sửa cuối:

truongvoky1985

huhu....các Bác giúp Em với, Em đang chuẩn bị up rom đến công đoạn này thì thẻ nhớ gặp trục trặc: Tình hình là Em đã format thẻ nhớ xong rồi (format bằng chương trình SD Formatter 3.0), sau đó mới task29 -> cài đặt cLK -> cài cLK recovery -> wipe all -> phân vùng thẻ nhớ bằng recovery thành công. Tuy nhiên, khi tắt máy để tháo thẻ nhớ ra đưa vào máy tính chép rom vào để flash thì đột nhiên máy tính không nhận thẻ, bắt format, thế rồi Em cũng format lại nhưng mà không được, máy tính báo là format uncomplete gì gì đó, bí quá Em mới nhớ ở nhà thằng Em đang xài cái N82 của Nokia, vì thấy thẻ nhớ cùng chủng loại với kích cỡ nên gắn vào để cái điện thoại Nokia format hộ, sau khi format thành công rồi thì gắn vô máy tính lại thì máy tính báo là thẻ nhớ bị write-protected gì đó, Em kiểm tra kỹ càng rồi, Em không hề lock cái thẻ nhớ.

Hic, có Bác nào biết xin chỉ giùm Em với, Em biết ơn lắm, hì hục làm các công đoạn từ lúc 10h tối đêm qua tới giờ! Máy tính Em sử dụng win7!

Thanks