• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tienden

Mình đang test bản Sense3.0 nên không kiểm tra được, chắc do lỗi font lúc mình dịch tiếng Việt thôi, sẽ kiểm tra sau
Vậy bác làm cái lang pack cho anh em update. với lại e thấy bản này pin hao hơn bản 23.2 đó, mà bản 23.2 bị lag

khang_bk

Bản Rom mượt mà. À mà hình như MIUI không có chức năng chọn tất cả danh bạ để xóa nhỉ ?

Muốn xóa tất cả danh bạ mà không tìm được chỗ nào ^^

Mà tiếng việt của bản này. Khi vào cuộc gọi và chọn Options sẽ bị lỗi : Xóa tất cả cuộc gọi ( Xóa t?t c? cu?c g?i)

Bản trước không thấy bị. Vài chỗ nữa cũng bị lỗi !

langthang262

Bản Rom mượt mà. À mà hình như MIUI không có chức năng chọn tất cả danh bạ để xóa nhỉ ?

Muốn xóa tất cả danh bạ mà không tìm được chỗ nào ^^

Mà tiếng việt của bản này. Khi vào cuộc gọi và chọn Options sẽ bị lỗi : Xóa tất cả cuộc gọi ( Xóa t?t c? cu?c g?i)

Bản trước không thấy bị. Vài chỗ nữa cũng bị lỗi !

Chỉ ra cho mình nhé, để mình sửa

bobby09120

bác nào leech được mediafire cho em xin bản 24.1 với dow từ chiều được 10mb lại tèo mà hóng hớt muốn up lắm rồi ah tks các bác trước
bản này ah
HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V24.1_MAGLDR

tuaneti

bác nào leech được mediafire cho em xin bản 24.1 với dow từ chiều được 10mb lại tèo mà hóng hớt muốn up lắm rồi ah tks các bác trước
bản này ah

Chỉ có bản cLK của một bác đã up lên Mediafire ở ĐÂY, Bác ngại Down thì up bản này xong không Reboot mà up luôn thêm bản Pacth cLK --> MAGLDR này nữa là được.
Còn không thì VÀO ĐÂY để lấy Link Leech cho nhanh !

tienden

bản này ah
Mình có up bản CLK lên mediafire rồi, nếu bạn ko biết leech link thì chờ mình leech về rồi up lên cho down ( hơi lâu ) hehehe. Xài CLK giống android xịn lắm, bạn nên cài nó đi

bobby09120

cảm ơn các bác nhiệt tình em biết ơn cái sự nghiệp anh em chia sẻ cùng vọc máy. em đang dùng magldr hỏi mạn phép nó khác gì với clk ah ? em tưởng nó là 1 chỉ khác nhau cách cài thôi chứ ah ? em linh mới dùng android còn nhiều bỡ ngỡ mong các huynh chỉ bảo

tuaneti

cảm ơn các bác nhiệt tình em biết ơn cái sự nghiệp anh em chia sẻ cùng vọc máy. em đang dùng magldr hỏi mạn phép nó khác gì với clk ah ? em tưởng nó là 1 chỉ khác nhau cách cài thôi chứ ah ? em linh mới dùng android còn nhiều bỡ ngỡ mong các huynh chỉ bảo

Bác qua ĐÂY đọc sẽ rõ hết điều bác cần thắc mắc

tienden

2 cái đó đều là chương trình để boot vào android, đều dùng recovery để cài nand android. Nhưng magldr có nhiều tùy chọn hơn, có thể cài WP7 ( nếu chỉ xài android thì ko nghĩ tớ)i, khuyết điểm là cắm sạc tự khởi động máy. CLK boot nhanh hơn và như 1 máy android xịn thực thụ............ Từ ngày biết CLK mình đã chuyển qua xài nó luôn

chickenforce

tớ thấy bản 24.1 dùng khá mượt, cảm ơn bác langthang nhiều, dùng một thời gian xoay sang sense xem sao:p=D>

lyakhoi

Hôm qua cắm cái hd2 vaof laptop coppy mấy cái linh tinh, xong rút cáp ra thì thấy khoảng hơn chục cái icon đè lên nhau. Có ai bị như mình không nhỉ
(lôi ra chỗ khác thì vẫn dùng bthg)

bobby09120

không biết có bác nào bị nhưu em không hôm qua sau bao nhiêu cố gắng ngồi dow tron 3 tiếng đồng hồ cuối cùng cũng dow được bản 24.1 về hăm hở cài xong đến khoản kết nối wifi thì tịt ngóm cứ seaching rồi optaining IP adress xong chẳng tài nào vào được trong khi đó quay lại bản 23.1 thì lại vào ngon ơ chắc lại phỉa chờ bản mới xem sao vậy hix

langthang262

không biết có bác nào bị nhưu em không hôm qua sau bao nhiêu cố gắng ngồi dow tron 3 tiếng đồng hồ cuối cùng cũng dow được bản 24.1 về hăm hở cài xong đến khoản kết nối wifi thì tịt ngóm cứ seaching rồi optaining IP adress xong chẳng tài nào vào được trong khi đó quay lại bản 23.1 thì lại vào ngon ơ chắc lại phỉa chờ bản mới xem sao vậy hix

Bản mới dùng kernel mới nên địa chỉ MAC cho wifi bị thay đổi nên bạn kiểm tra lại xem có chặn địa chỉ Mac trên bộ phát wifi không

Clark92

Trong bản 24 có cái phần mềm A2SDGUI,em chả biết nó được dùng để làm gì,k biết có phân vùng được thẻ nhớ k ????

monky113

Bản mới dùng kernel mới nên địa chỉ MAC cho wifi bị thay đổi nên bạn kiểm tra lại xem có chặn địa chỉ Mac trên bộ phát wifi không

mỉnh cũng bị lỗi trên .... bác langthang giup đở chỉ rỏ rỏ cách khắc phục với ..... 24.1 chay mượt we ......