• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Avenged7

Fancywidget bạn nhé, vào Setting thiết lập mấy thứ nữa là được như thế.
Bản V26.0 tích hợp Go Weather rất đẹp, đẹp hơn cái hình minh hoạ nhiều, lại có cả Weather app như Sense3.0 luôn :D
chỗ nào trong setting vậy nhỉ

sao mình tìm hoài ko thấy @@

tuaneti

chỗ nào trong setting vậy nhỉ

sao mình tìm hoài ko thấy @@

Đầu tiên nhấn và giữ một lúc trên màn hình và chọn Widget --> Go weather chọn 4x2 cuối cùng, xong rồi chạm thẳng vào cái biểu tượng Widget khi đã add đó, add location đầy đủ rồi nhấn menu chọn setting. Lúc này chọn kiểu nhiệt độ là C hay K, chọn kiểu thời gian... kéo xuống gần cuối có selec Widget skin, chọn nó và tải về skin nào mình thích....

thangkhuc

Mình vào Tab cá nhân nhưng không có mục nào là thiết lập giao diện cả ? Mình dùng MIUI 24.2 IOS !

Có: Âm thanh, Hiển thị, Led, Chủ đề, Hình nền, Màn hình chính, Phông chữ, THANH TRẠNG THÁI......
Thanks !

Ặc thế chắc Rom của bác thiếu phần đó. Rom của em là : Âm thanh, Hiển thị, Led, Chu đề, Hình nền, Giao diện, Phông chữ, Thanh trạng thái.

Avenged7

Đầu tiên nhấn và giữ một lúc trên màn hình và chọn Widget --> Go weather chọn 4x2 cuối cùng, xong rồi chạm thẳng vào cái biểu tượng Widget khi đã add đó, add location đầy đủ rồi nhấn menu chọn setting. Lúc này chọn kiểu nhiệt độ là C hay K, chọn kiểu thời gian... kéo xuống gần cuối có selec Widget skin, chọn nó và tải về skin nào mình thích....

Sao trong widget mình ko tìm thấy cái go weather @@

Chỉnh sửa cuối:

easyipro

Hic,bạn download bản MAGLDR về,và down thêm cái clK_ppp_tytung đó nữa,flash cả 2 sẽ thành bản rom chạy trên cLK
cho mình hỏi thêm tý. có phải mình đang dùng bản 24 cLK giờ reset rồi giữ phím home sau đó flash cái bản Magldr sau đó flash thêm cái clK_ppp_tytung là nó chạy à bạn.sau thay đổi mình ko thấy ghi rõ nhì vì bình thường mình flash nhầm magldr là nó ko chạy phải tìm file có ghi clk flash mới chạy

ranmoi

Thấy ba bản của bác nhưng không thích lắm. Không có thay đổi gì nhiều. Không đáng kể để phải up lai .Hehe.

À nhân tiện cho mình hỏi: Máy mình cài bản 26.0 lúc gọi điện người bên kia bảo mình nói nhỏ quá không nghe gi hết (Trong khi đó mình nói bình thường, không thì thầm và người bên kia không bị điếc?!!! Hehe) Có bác nào bị phản ánh không?

Chỉnh sửa cuối:

bobby09120

chắc bản mới fix rồi bác langthang nhỉ, cứ mấy ngày lại ngồi hì hục dow xong lại up kiểu này cứ theo bác langthang chắc không ngừng không nghỉ mất. đang cố dow nếu ok thì em sẽ up lên mediafire cho bác nào cùng cảnh ngộ như em nhưng lười hơn em là bằng mọi giá dow về nghịch
các bác nào thích vọc vào đây leech đi ah
http://sv1.autoleech.net/

Chỉnh sửa cuối:

dthungpro

chắc bản mới fix rồi bác langthang nhỉ, cứ mấy ngày lại ngồi hì hục dow xong lại up kiểu này cứ theo bác langthang chắc không ngừng không nghỉ mất. đang cố dow nếu ok thì em sẽ up lên mediafire cho bác nào cùng cảnh ngộ như em nhưng lười hơn em là bằng mọi giá dow về nghịch
chờ bản clk của bạn

langthang262

các bác nào thích vọc vào đây leech đi ah
http://sv1.autoleech.net/
Các bạn xem change logs, nếu thấy cần nâng cấp thì nâng cấp thôi, còn nếu đang dùng ngon thì không cần đâu nhé :)

dragulia1

Bac langthang có soft nào đem các phím cứng đưa lên màn hình cảm ứng giống bản trên windows không?
Nếu có nhờ bác tìm giúp.
Thanks

dthungpro

Các bạn xem change logs, nếu thấy cần nâng cấp thì nâng cấp thôi, còn nếu đang dùng ngon thì không cần đâu nhé :)
bản 26x này mình mới up.cảm nhận ngon lành cành đào(pin chưa biết sao,do mới up đc 3h).hình như những lần trước up bị lỗi là do leech link về bị lỗi nên cài bị lỗi.langhang bớt chút time cho ae mã checsum nữa cho chắc ăn.thank thank

minhdang125

cám ơn bác lang thang đã cho những bản rom đẹp.Cho em hỏi có cách nào để hiển thị location ngay tại vị trí của mình không giống như các bản sense (ví dụ như Q1 HAY Q5 ...) CHỨ không phải hiện HCM city

langthang262

cám ơn bác lang thang đã cho những bản rom đẹp.Cho em hỏi có cách nào để hiển thị location ngay tại vị trí của mình không giống như các bản sense (ví dụ như Q1 HAY Q5 ...) CHỨ không phải hiện HCM city
Trong version 26.x có Go Weather hỗ trợ My Location nên bạn dùng GPS Status để lấy vị trí của mình trước, sau đó mở Go Weather lên, đưa widget ra màn hình chính rồi chọn My Location là được, trên hình minh hoạ bạn thấy mình hiển thị được cả tên Quận đấy