• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

cám ơn bác lang thang đã cho những bản rom đẹp.Cho em hỏi có cách nào để hiển thị location ngay tại vị trí của mình không giống như các bản sense (ví dụ như Q1 HAY Q5 ...) CHỨ không phải hiện HCM city
Cái tên vị trí này nó còn phụ thuộc vào sever của trang update thời tiết (thường là AccuWeather.com) có tên địa điểm đó không đã thì nó mới hiển thị.

minhdang125

Trong version 26.x có Go Weather hỗ trợ My Location nên bạn dùng GPS Status để lấy vị trí của mình trước, sau đó mở Go Weather lên, đưa widget ra màn hình chính rồi chọn My Location là được, trên hình minh hoạ bạn thấy mình hiển thị được cả tên Quận đấy
bác vui lòng chỉ giúp em cách lấy vị trí sao nó báo là hcm city không hà thanks bác nhiều

langthang262

bác vui lòng chỉ giúp em cách lấy vị trí sao nó báo là hcm city không hà thanks bác nhiều

Ấn vào Weather Widget, đến khi mở ứng dụng Weather ra, ấn nút Menu, chọn Settings, kéo xuống bên dưới chọn Enable My Location, thoát ra ngoài đợi nó cập nhật là OK

khang_bk

Vừa cài bản 26.1 phong cách WM7 xong. Cảm nhận thấy khá mượt mà. Khi mới khởi động xong mà kéo cái Thanh trạng thái ở trên xuông thì tự động độ sáng trở về Tùy chỉnh và mức sáng thấp nhất. Sau đó nhấn Auto Brightness 1 lần thì những lần khác không bị nữa.

Trong mục Phone vẫn bị lỗi font "Xóa tất cả cuộc gọi" tồn tại từ bản 24 đến giờ mà chưa được sửa.

Hy vọng đến các bản sau bác Tuấn sẽ sửa lại.

Mọi thứ đang test tiếp :D

Thanks !

Avenged7

ko biết do rom hay máy mình mà mỗi lần nhận tin nhắn máy lại tự tắt rồi khởi động lại @@
Tin nhắn đó cũng mất luôn
Ai bắt cách khắc phục ko

nhoc_tron36

ko biết do rom hay máy mình mà mỗi lần nhận tin nhắn máy lại tự tắt rồi khởi động lại @@
Ai bắt cách khắc phục ko

mình có bị giống bạn, mà bây giờ nhiều khi nghịch cái khác nó cũng bị nữa, mà cho mình hỏi cái go launcher ex kg xài dươc với miui này hả, cài vô nó hay bị reset lắm

tuaneti

Ai bắt cách khắc phục ko

mình có bị giống bạn, mà bây giờ nhiều khi nghịch cái khác nó cũng bị nữa, mà cho mình hỏi cái go launcher ex kg xài dươc với miui này hả, cài vô nó hay bị reset lắm

Các Bạn nên Task29 lại đi rồi cài lại mới hoàn toàn cho sạch, Bệnh reset hay xuất hiện khi máy không được làm sạch bằng Task29, Một số trường hợp do Rom nhưng bản Rom mọi ng đều dùng và không bị do vậy chỉ còn do máy thôi/
Còn Go Launcher vẫn sài được cho mọi bản Rom bạn nhé, Cài xong set Default cho nó là được !

khang_bk

Ai bắt cách khắc phục ko

Bạn vảo Super User hoặc Nâng cao (tiếng việt) rồi vào từng chương trình vào chọn là Allow (cho phép) thay vì luôn hỏi thì sẽ không bị nữa nhé !

Mình có task29 bao giờ đâu. Có bản mới là Update mà chưa bao giờ bị. Trước cũng bị Khởi động lại khi gửi tin nhắn nhưng chỉnh xong là okie ^^

Avenged7

sao mình cài amp player cho bản này bị lỗi chỗ thanh trượt nhỉ
có ai bị giống vậy không

chuotlon

Member
Bác chủ thớt cho mình hỏi mình cài bản này khi khởi động nó cứ treo ở go go go.
Version 26.1 SE Multilang (07-September)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V26.1_MAGLDR_WP7-----Mirror

Cảm ơn nhiều mình, ít có thời gian nên có thể k biết mong bạn thông cảm.

langthang262

Bác chủ thớt cho mình hỏi mình cài bản này khi khởi động nó cứ treo ở go go go.
Version 26.1 SE Multilang (07-September)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V26.1_MAGLDR_WP7-----Mirror

Cảm ơn nhiều mình, ít có thời gian nên có thể k biết mong bạn thông cảm.
Bạn phải nói rõ các bước cài đặt như thế nào thì mình mới tư vấn được chứ.
Bạn làm lại từ đầu và trình bày chi tiết các bước lên đây nhé

hien1982

chắc bản mới fix rồi bác langthang nhỉ, cứ mấy ngày lại ngồi hì hục dow xong lại up kiểu này cứ theo bác langthang chắc không ngừng không nghỉ mất. đang cố dow nếu ok thì em sẽ up lên mediafire cho bác nào cùng cảnh ngộ như em nhưng lười hơn em là bằng mọi giá dow về nghịch
các bác nào thích vọc vào đây leech đi ah
http://sv1.autoleech.net/
bác giúp dùm up bản 26.1 lên mediafire để nhiều anh em ở tphcm dễ down về nhé!thanks bác nhiều!

myGenio

vẫn ko tài nào sd dc Google Maps, My places thì vẫn hiện đúng vị trí, nhưng ko có chỗ tải map offline, nên ko dùng dc Navigation. các bạn giúp mình nhé.

dthungpro

bản 26x sao minh thay ăn ram wa.máy chỉ trống khoảng 30mb ram à trong khi tắt hết các ctrinh.giúp mình tăng ram với lang thang,máy mình bản 512.thank

langthang262

bản 26x sao minh thay ăn ram wa.máy chỉ trống khoảng 30mb ram à trong khi tắt hết các ctrinh.giúp mình tăng ram với lang thang,máy mình bản 512.thank
RAM Free thế là quá cao rồi mà bạn.
Tất cả các ROM Android chỉ nhận 412 MB RAM, sau khi dùng 1 phần cho HDH, còn lại free khoảng dưới 300Mb thôi.
Không thể nhận đủ RAM như WM6.5 đâu nhé

ranmoi

tất cả các room của bác Langthang đều ko nhận dc wifi adhoc :D

Cái này thì phải xem xét lại vì mình đã từng sử dụng được adhoc trong bản 19.2 thì phải. Bản 26 mới up nên chưa test được.

Chỉnh sửa cuối:

Xuanlap

bản 26.0 ngốn bin quá trời lôn. hôm qua xạc đầy bin rồi để qua đêm chỉ còn có 40% thôi, mặc dù không chạy CT nào cả. Mình đả tuân thủ cài đặt đúng theo các bước bác LangThang hướng dẩn. và củng đả fomat thẻ nhớ. Máy mình là Tmobile, mình cài bản clk
Có ai bị tình trạng giống mình không.
Bản 26.1 này có gì mới không vậy bác?