• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hardtrack

bản 26.0 ngốn bin quá trời lôn. hôm qua xạc đầy bin rồi để qua đêm chỉ còn có 40% thôi, mặc dù không chạy CT nào cả. Mình đả tuân thủ cài đặt đúng theo các bước bác LangThang hướng dẩn. và củng đả fomat thẻ nhớ. Máy mình là Tmobile, mình cài bản clk
Có ai bị tình trạng giống mình không.
Bản 26.1 này có gì mới không vậy bác?
Mình ko bị gì cả vẫn phìng phường mà.
Bản 26.1 này SE cho vài giao diện WP7 , honeycom và asteria và thêm dc cái GoWeather có sẵn . Thử xài đi
Cài livewallpaper với thằng GoWeather này giống sensor 3.0 lém .

dthungpro

RAM Free thế là quá cao rồi mà bạn.
Tất cả các ROM Android chỉ nhận 412 MB RAM, sau khi dùng 1 phần cho HDH, còn lại free khoảng dưới 300Mb thôi.
Không thể nhận đủ RAM như WM6.5 đâu nhé
nhưng mà kiểm tra các ctrinh đang chạy thì chỉ còn trống khoảng 30-40mb à

hardtrack

bác langthang ơi ,bác cho em file theme của bản 26.1 WP7 và honeycom . Em cài bản asteria , ngại cài bản khác quá , nhưng lại muốn thử mấy cái giao diện kia .

dthungpro

nhưng mà kiểm tra các ctrinh đang chạy thì chỉ còn trống khoảng 30-40mb à
chính xác là khi mới khởi động thì ram khoảng 280mb nhưng xài khoảng 5h là xuống 100mb,thêm 5h nữa là xuống 30-40mb à,máy chạy chậm lại.mình super task kill liên tục mà ko lên được bao nhiêu cả.mất ram mà ko rõ chương trình nào ngốn kinh thế.anh em có bị thế ko và cho mình cách giải quyết.thank

dale89

chính xác là khi mới khởi động thì ram khoảng 280mb nhưng xài khoảng 5h là xuống 100mb,thêm 5h nữa là xuống 30-40mb à,máy chạy chậm lại.mình super task kill liên tục mà ko lên được bao nhiêu cả.mất ram mà ko rõ chương trình nào ngốn kinh thế.anh em có bị thế ko và cho mình cách giải quyết.thank
cài thêm cái system panel để kiểm tra xem chương trình nào hao nhất

Avenged7

cho mình hỏi có cách nào chỉnh nhanh các chế độ như rung hay chuông to nhỏ không

với cả vụ chương trình power amp không hiện thanh tua nữa, có ai bị vậy không

cho mình hỏi có cách nào chỉnh nhanh các chế độ như rung hay chuông to nhỏ không

với cả vụ chương trình power amp không hiện thanh tua nữa, có ai bị vậy không
Ở màn hình Home bạn cứ nhấn phím Volume Down (phím giảm âm lượng) hết cỡ thì sẽ chuyển sang chế độ rung ngay. Còn về PowerAMP có lẽ bị lỗi, bạn remove nó đi rồi cài lại.

handsomedn

Sao mình thấy bản Miui nào dùng đều nóng máy nhanh vậy? Pin thì tụt nhanh! Được cái giao diện đẹp nhìn hấp dẫn, luôn đổi mới, nhưng với một smartphone thì thời gian sử dụng quan trọng hơn những thứ khác nhiều!

bibi_1234

bác nào đang dùng Android trên Hd2 có vào đc wifi Ad-hoc do Laptop phát ra ko ạ
( chú ý là chế độ phát wifi adhoc chứ ko phải phát theo kiểu accesss point do chương trình connectify phát nhé - hix vì card wifi của em chỉ hỗ trợ chế độ phát wifi ra ở ad-hoc mà con HD 2 lại ko bắt đc adhoc thế mới khổ chứ :| )

zrv

có ai bị lỗi nhận tin nhắn là máy tự động reset lại ko? nhắn tin đi thì ok.... !!! mình đang xai rom 2.1 stable !!!

levietcuong08

HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V26.1_MAGLDR_WP7---

mình bị lổi :+ chế độ Auto light thường xuyên bị tối rồi lại sáng thất thường , có máy lúc bị treo ..