• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Cái hướng dẫn để cài clk ở đâu thế các bác?

Bác langthang ngâm cứu cho hd7 đi là vừa. Chắc em phải cưới HD7 thôi. Em nó oánh được andriod rồi
Đã bao lần ra HN mà vẫn chưa lần nào mời bác món rựa mận được

Có topic dính của bác dinhtuandung rồi đấy.
Hic, làm gì có tiền chứ, em mà có khoảng 1 tỷ, sẽ mua hết các loại máy về, làm ROM tràn ngập các Topic :D

txdv84

Màn hình khóa có 3 cái, giữ cái đồng hồ kéo xuống thì vào màn hình chính, giữ cái biểu tượng bên phải thì vào SMS còn giữ biểu tượng bên trái kéo xuống thì vào Call

Cái này bây giờ e mới biết đấy, cảm ơn bác!

DucLong

Super V.I.P
Kernel r9 của tytung chỉ làm việc tốt cho Gingger bread do vậy VIP Langthang262 thử thay kernel khác chắc là tốt hơn cho MIUI.

langthang262

Kernel r9 của tytung chỉ làm việc tốt cho Gingger bread do vậy VIP Langthang262 thử thay kernel khác chắc là tốt hơn cho MIUI.

Bản MIUI này cũng là GINGER mà bác.
Ngoài ra, cũng đã có thay đổi 1 số thứ trước khi tích hợp vào ROM rồi bác ạ

haihapc22

langthang cho mình hỏi, cái widget đồng hồ số nằm ở đâu mình tìm hoài chảng thấy giống hình này
đã cài theme ginger
và bản cLK v4.2 có tiếng việt ko???,thank langthang nhiều nhé

langthang262

langthang cho mình hỏi, cái widget đồng hồ số nằm ở đâu mình tìm hoài chảng thấy giống hình này
đã cài theme ginger
và bản cLK v4.2 có tiếng việt ko???,thank langthang nhiều nhé
Bạn lên Maket download Fancy widget nhé
Bản cLK v4.2 không có TV, vì mình thấy bên mình ít dùng cLK nên không làm.
Nếu số lượng người dùng cLK tăng lên, mình sẽ convert sang

htthinh20

Các bác cho e hỏi với...E đang xài bản 4.2 của bác langthang262 khi cài blackmarket và cả applanet đều chạy nhưng khi e vào thì trên màn hình chủ chẳng có j hết...rồi e vào chỗ seach thì bấm FANCY đề seach thì không thấy hiện kết quả....Bác nào có bị tình trạng này xin giúp em...2 bản Black và app e xài là bản mới...

bajasu520

các bác cho e hỏi :

- Máy e đã cài HSPL 2.08.HSPL nhưng đang ở MAGLDR1.12, lúc làm theo hướng dẫn em quên up MAGLDR 1.13 trước mà up lên cái Recovery 3.0.2.4 luôn.

- Theo hướng dẫn lúc chạy ROM zip thì vào mục 8.AD Recovery nhưng có lẽ do máy em đang ở MAGLDR1.12 nên ko thấy mục AD Recovery này (thay vào đó là Tetris).

- Giờ em down MAGLDR 1.13 (search trên google) về, sau đó vào mục 5.USB Flasher để chạy nhưng ko đc nó cứ báo lỗi như hình :

Bác nào giúp em với ! chạy mãi ko đc nên em về bản ROM MDJ luôn rồi ! máy em HD2 thường nhá !

langthang262

các bác cho e hỏi :

- Máy e đã cài HSPL 2.08.HSPL nhưng đang ở MAGLDR1.12, lúc làm theo hướng dẫn em quên up MAGLDR 1.13 trước mà up lên cái Recovery 3.0.2.4 luôn.

- Theo hướng dẫn lúc chạy ROM zip thì vào mục 8.AD Recovery nhưng có lẽ do máy em đang ở MAGLDR1.12 nên ko thấy mục AD Recovery này (thay vào đó là Tetris).

- Giờ em down MAGLDR 1.13 (search trên google) về, sau đó vào mục 5.USB Flasher để chạy nhưng ko đc nó cứ báo lỗi như hình :

Bác nào giúp em với ! chạy mãi ko đc nên em về bản ROM MDJ luôn rồi ! máy em HD2 thường nhá !

Flash MAGDLR thì phải vào Bootloader chứ

khang_bk

Mình vừa cài bản 4.2 tiếng việt của bác. Cài xong vào luôn Android rất nhanh. Sau đó mình dùng kết nối wifi download "chủ đề" trực tuyến. Mình download cái M9 về sau đó chọn và nó tự khởi động lại về hình Miui cầm cờ. Sau đó rung nhẹ 1 cái và đứng im luôn. Đợi 10 phút vẫn không boot lại được vào Android. Mình đã tháo thẻ nhớ + sim ra mà vẫn bị đứng ở chỗ thằng MIUI cầm cờ là sao vậy nhỉ ? Lại phải Up lại ....

acrox84

xin chào bạn langthang262, mình rất hài lòng về bản ROM của bạn cook. Mình đã sử dụng bản NDT GINGER 2.3.3 VERSION 4.0 Vietnam, thường hay bị FC trò chơi nên mình mới cài lại bản 4.2 mới nhất bên đây. Mới kiểm tra từ hôm qua đến giờ thì hoàn toàn hài lòng, rất ít chương trình bị FC, chỉ bị FC 2 phần mềm chợ đen là Appplanet và Blackmart T_T
Tuy nhiên có chút vấn đề sau, nhờ bạn tư vấn giùm, bản MIUI này làm máy nóng nhanh quá, cầm xài chút là ấm tay, về lâu dài có làm ảnh hưởng mạch điện trong máy không :(

Nhờ tư vấn giùm, làm như thế có sai sót gì không ạ T__T
giờ thấy máy nóng, sót quá hem dám xài tiếp :(

đang chờ trả lời, quote hỏi lại T___T

khang_bk

Mình vừa cài bản 4.2 tiếng việt của bác. Cài xong vào luôn Android rất nhanh. Sau đó mình dùng kết nối wifi download "chủ đề" trực tuyến. Mình download cái M9 về sau đó chọn và nó tự khởi động lại về hình Miui cầm cờ. Sau đó rung nhẹ 1 cái và đứng im luôn. Đợi 10 phút vẫn không boot lại được vào Android. Mình đã tháo thẻ nhớ + sim ra mà vẫn bị đứng ở chỗ thằng MIUI cầm cờ là sao vậy nhỉ ? Lại phải Up lại ....

Có ai bị vậy không ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 52 minutes:

Mình vừa cài lại, sao vẫn vào đến hình MIUI cầm cờ rồi rung nhẹ 1 cái và đứng luôn ở đó mãi không vào được nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Máy mình HD2 - TMOUS. Cài lần đầu okie, sau khi cài themes trực tuyến thì bị treo ở MIUI cầm cờ. Sau đó đã thử lại vẫn không được. Vừa task29, format thẻ nhớ nhưng lần này cũng bị đứng ở Miui cầm cờ sau khi máy "RUNG NHẸ"..... Giờ không vào được ANDROID MIUI nữa ? Sao lại vậy nhỉ ?

Nhờ bác langthang và các bác khác cho ý kiến với. Hizzzzzzzz

BboyRong

Máy mình HD2 - TMOUS. Cài lần đầu okie, sau khi cài themes trực tuyến thì bị treo ở MIUI cầm cờ. Sau đó đã thử lại vẫn không được. Vừa task29, format thẻ nhớ nhưng lần này cũng bị đứng ở Miui cầm cờ sau khi máy "RUNG NHẸ"..... Giờ không vào được ANDROID MIUI nữa ? Sao lại vậy nhỉ ?

Nhờ bác langthang và các bác khác cho ý kiến với. Hizzzzzzzz
Theo mình thì bạn nên cài cwm lớn hơn như khoảng 200mb thử xem... đó là ý kiến của mình nếu có j ko fải các bác bỏ qua

khang_bk

Theo mình thì bạn nên cài cwm lớn hơn như khoảng 200mb thử xem... đó là ý kiến của mình nếu có j ko fải các bác bỏ qua

Cảm ơn bạn. Mình nghĩ với bản MIUI này 120Mb là đủ. Vì với 120Mb thì vẫn thừa máy. Để mình nghiên cứu xem sao.... Mình đang nghĩ do thẻ nhớ vì lần đầu BOOT mình không gắn thẻ nhớ và SIM vào máy.

ongbom

Bác ơi em cài bản 4.2 rồi. Chạp mượt mà rất thích. Nhưng khi chạy Google map một lúc thì bị treo máy. Chơi NFS thì 1 lúc máy tự khóa màn hình vào lại cũng bị treo máy luôn. Chạy Quadrant phần 3D không hiển thị toàn màn hình đen rồi bị treo máy luôn. Maket download 2-3 chương trình về cùng lúc cũng bị treo luôn. Huhu có cách nào khắc phục không hay do thẻ SD của mình không ổn? Mình dùng Tmo+SD 8g Cl2 kèm theo máy.
Còn cái này chắc không phải do máy: Cài eRay và google translator widget thì đều không có Widgets, Memory Error cũng không hoạt động

Các bác cho e hỏi với...E đang xài bản 4.2 của bác langthang262 khi cài blackmarket và cả applanet đều chạy nhưng khi e vào thì trên màn hình chủ chẳng có j hết...rồi e vào chỗ seach thì bấm FANCY đề seach thì không thấy hiện kết quả....Bác nào có bị tình trạng này xin giúp em...2 bản Black và app e xài là bản mới...
Blackmarket và applanet đang offline mà. Chờ mấy hôm nữa nó online là ok thôi.

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bạn. Mình nghĩ với bản MIUI này 120Mb là đủ. Vì với 120Mb thì vẫn thừa máy. Để mình nghiên cứu xem sao.... Mình đang nghĩ do thẻ nhớ vì lần đầu BOOT mình không gắn thẻ nhớ và SIM vào máy.
Với Android và WP7 thì Thẻ nhớ là một phần tối quan trọng đối với việc một bản Rom có chạy ổn định hay không, bởi vì rất nhiều ứng dụng và thậm chí cả hệ thống cũng đưa một số thư mục và file (chủ yếu là cache ) ra thẻ nhớ >>> Nếu thẻ nhớ Kém thì Hệ thống và ứng dụng không load được file từ thẻ nhớ >>> Gây Bootloop khi khởi động, vô cớ khởi động lại khi đang sử dụng, rom chạy không mượt.....

Vì vậy :

* Nên đầu tư thẻ nhớ tốt
* Thỉnh thoảng xóa bớt những thư mục thừa của các bản rom trước (Nếu bạn là người hay up các bản rom khác nhau như Miui, Sense, Cyanogen....). Vì mỗi bản rom lại tạo các thư mục khác nhau trên thẻ nhớ >>> Mà dù bạn có Full Wipe thì nó vẫn không bị xóa đi :(

ongbom

Với Android và WP7 thì Thẻ nhớ là một phần tối quan trọng đối với việc một bản Rom có chạy ổn định hay không, bởi vì rất nhiều ứng dụng và thậm chí cả hệ thống cũng đưa một số thư mục và file (chủ yếu là cache ) ra thẻ nhớ >>> Nếu thẻ nhớ Kém thì Hệ thống và ứng dụng không load được file từ thẻ nhớ >>> Gây Bootloop khi khởi động, vô cớ khởi động lại khi đang sử dụng, rom chạy không mượt.....

Vì vậy :

* Nên đầu tư thẻ nhớ tốt
* Thỉnh thoảng xóa bớt những thư mục thừa của các bản rom trước (Nếu bạn là người hay up các bản rom khác nhau như Miui, Sense, Cyanogen....). Vì mỗi bản rom lại tạo các thư mục khác nhau trên thẻ nhớ >>> Mà dù bạn có Full Wipe thì nó vẫn không bị xóa đi :(

Em cũng biết thế nhưng e đã dùng thẻ 8g SanDisk theo máy Tmo thấy bảo cũng dùng được nhưng e thấy hay bị treo máy quá. Đầu tư con Sandisk 4g class 4 (test thấy 4 thật) nhưng cũng chẳng an thua. Đang muốn đầu tư em khác mà chẳng biết mua ở đâu thẻ nhớ tốt cả.

bản Rom nhìn chung là em thấy rất mượt , hao pin ít . mờ em cũng bị lỗi chạy quadrant ko nhìn thấy mấy hình 3d . ngoài ra thì còn bị dính lỗi camera khi quay high quality ra thì rất giật , dung lượng file nhỏ như kiểu chất lượng thấp vậy :| . ko biết có phải đây là lỗi chung của các bản 2.3 hiện nay chưa khắc phục được ko :|