• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

nnq_mm

máy em cài 3kingdom chỉ hiện lên 1 khung nhỏ thôi (chắc là 480x360 vậy) nhưng game vẫn chạy bình thường, bác nào bị thế không nhỉ? rom khác thì vô tư

bajasu520

cài xong, chạy khá ngon đang test tiếp

ae cho hỏi applanet 2.7 và 2.8 em cài vào nó download app ok nhưng đến khi 100% và báo done thì trở ra màn hình chủ ko thấy app đâu hết ??? đã thử những app khác nhau và vẫn bị vậy !!

cài xong, chạy khá ngon đang test tiếp

ae cho hỏi applanet 2.7 và 2.8 em cài vào nó download app ok nhưng đến khi 100% và báo done thì trở ra màn hình chủ ko thấy app đâu hết ??? đã thử những app khác nhau và vẫn bị vậy !!

done thì bấm vào nó 1 nhát để cho nó setup , applanet ko tự setup như là Market bt đâu

namy2k

done thì bấm vào nó 1 nhát để cho nó setup , applanet ko tự setup như là Market bt đâu
Vào sdcard/applanet/download/ tìm chương trình down về để bấm cài nha, nhưng thường tự động nó sẽ hỏi bạn install mà ta

9xclub

Xem ra các bản mới hơn bị lỗi nhỉ, mình xài bản 3.0 chả thấy lỗi gì :D
Đang định up lên bản 4.2 nhưng lỗi nhiều quá, đợi bản tiếp theo vậy :D

3.0 ngon thế hả bác, để tối em cài thử :D

Cái cLK thì bác dùng thử cái cLK Kernel Tytung R9beta xem, có mỗi cái đó fix được thôi
Tình hình là dùng Kernel Tytung R9, khi flash qua cLK vẫn không kết nối được HSDPA, 3G hay EDGE, có hiển thị nhưng không kết nối được...:(

nnq_mm

Tình hình là dùng Kernel Tytung R9, khi flash qua cLK vẫn không kết nối được HSDPA, 3G hay EDGE, có hiển thị nhưng không kết nối được...:(

bác xài mô bi phôn àh, cả chiều nay mạng nó bị, chứ ko riêng gì bác,
còn R9 em đảm bảo được, em đang xài nó mà

monky113

bản 4.2 tuyệt thật nhưng mình bị một số lỗi ko biét là do máy hay do bản 4.2 mong bác langthang đừng trách kiểm tra giúp
@lỗi : bấm vào danh bạ gọi dt cho người khác dực tưng bừng nhiều khi còn gọi ko dc , maket thì down ko dc ....
mong bác coi giúp dùm mình

nnq_mm

bản 4.2 tuyệt thật nhưng mình bị một số lỗi ko biét là do máy hay do bản 4.2 mong bác langthang đừng trách kiểm tra giúp
@lỗi : bấm vào danh bạ gọi dt cho người khác dực tưng bừng nhiều khi còn gọi ko dc , maket thì down ko dc ....

Đúng là 4.0 và 4.2 dễ gây lỗi lắm, pin tụt nhanh kinh khủng. Bạn nên xài 3.0 đi, ổn hơn, nhẹ pin hơn, tương thích cái cũ tốt hơn (soft, update, theme...) theo cá nhân mình thì 3.0 ổn gần như froyo miui đấy
Chắc langthang sắp ra bản mới rồi vì sắp có ginger muiu chính thức cho hd2, có lẽ tới lúc đó mới có ginger tiếng việt thực sự ngon.

txdv84

Cái này thì mình ko thấy như bạn nói, tất cả ở bản 4.2 đều ổn trừ Quay phim, pin dùng cũng lâu, gọi điện rất tốt, Market download nhanh vù vù...
Bạn Flash lại theo đúng hướng dẫn xem thế nào nhé!

nnq_mm

Cái này thì mình ko thấy như bạn nói, tất cả ở bản 4.2 đều ổn trừ Quay phim, pin dùng cũng lâu, gọi điện rất tốt, Market download nhanh vù vù...
thực ra nếu để trên bàn cân (ko tính phần lang) thì rõ là 3.0 ngon hơn, đã đc anh em xác nhận
nhưng những cái chưa ngon của 4.2 (trừ pin) đều có thể xử lý được kể cả phải dùng xảo thuật
nếu ko có nhu cầu tiếng việt nên xài 3.0 sẽ tốt hơn

BboyRong

Version 4.2: MAGDLR: mình cài đến chữ HTC hiện lên rồi laibi5 khởi động lại liên tuc.
Theo mình thì chắc có 1số app nó ko tương thíc và có thể do cwm quá nhỏ..lần trc mình cũng bị..bạn thử format lại may và cài cwm lơn hơn (200mb cho chắc ăn)...chúc bạn thành công

monky113

market down ko dc nó ko tải về dc .... bấn vào phần tải về nó báo ko có phần mềm đó .... po tay luon

Azzura

thưa bác da đọc rồi ... ko hiểu kiếm cái này ở đâu ...
1. Mở chương trình Download (Biểu tượng màu xanh trên nền trắng)

Mở sang trang thứ 2 có cái phần mềm tên là download đó :)