• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khang_bk

Cảm nhận sau khi up từ đêm qua và dùng tới bây giờ ! Ngon... Đã fix hết các lỗi lặt vặt từ các bản trước. Chưa phát hiện thêm lỗi nào cả. Quá good. Thanks bác langthang ^^

nnq_mm

muốn xóa htc ime thì trước tiên phải cài 1 bàn phím khác (kỳ nam hay cao trí đó) rồi hãy remove bằng titan backup. nếu ko thì lãnh đạn đấy

khatc

Bạn vào Superuser, set permission cho nó nhé
Vào Super user không nhìn thấy TiBa. Em cứ cho phép chung. nhưng vẫn không được. Vẫn báo chưa root.
Loay hoay nãy giờ chưa xong.

Bây giờ được rồi.
Em vào Super user , vào setting của nó, chọn enable. khởi động máy lại.
Cám ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

cLK_ppp_tytung_r12_beta1_update

Mọi người Up lên MediaFire cho mình xin với!
Ko thể down được ở Link của chủ Topic

dragulia1

CÁI KHÓA MÀN HÌNH MỞ KHÓ KHĂN QUÁ, KHÔNG THUẬN TIỆN KHI DÙNG 1 TAY. VỚI BÀN PHÍM BỊ LỖI NÊN SỬA LẠI. ĐANG TEST TÍP.

Bạn vui lòng không được viết chữ in hoa toàn bài nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

saube7610_sg

Các bác cho em hỏi:
1/ trong MIUI không restore system data tức là phần system setting đó phải k?còn những phần còn lại restore bình thường là ok đúng không?( bấy lâu nay em hiểu như vậy không biết đúng hay sai?)
2/ Muốn add thêm 1 số mục vào file zip gốc của bác langthang rồi sau đó mới cài (để theo ý mình) thì làm như thế nào?

Avenged7

bác nào cho em hỏi cách backup với restore tốt nhất với

với cả backup thì có giữ đc mấy cái data trong game mình đã chơi ko

Chỉnh sửa cuối:

dthungpro

từ bản 19.2 tới 27 thì bản nào pin tốt nhất nhỉ.hd2 pin kém nên vấn đề này là wan trong nhất.mọi người cho ý kiến cá nhân về vấn đề này khi đã sử dụng wa các bản rom.thank

tuaneti

bác nào cho em hỏi cách backup với restore tốt nhất với

với cả backup thì có giữ đc mấy cái data trong game mình đã chơi ko

Backup tốt nhất cả Data thì Có Titanium Backup, Còn backup tiện nhất chỉ cần một Cú Click thì tham khảo phần mềm của tác giả Nguyễn Quốc nghĩa bên Tinhte Ở ĐÂY, Sau khi dùng một phần mềm Backup App thành các File Apk thì copy cả thư mục đó ra máy tính, Cài ADBDriver cho HD2 để nhận Driver Android ( Với WinXP) rồi chạy cái đó, Phối hợp cả Titanium lẫn MultiAPK đó là tuyệt vời nhất !

Avenged7

Backup tốt nhất cả Data thì Có Titanium Backup, Còn backup tiện nhất chỉ cần một Cú Click thì tham khảo phần mềm của tác giả Nguyễn Quốc nghĩa bên Tinhte Ở ĐÂY, Sau khi dùng một phần mềm Backup App thành các File Apk thì copy cả thư mục đó ra máy tính, Cài ADBDriver cho HD2 để nhận Driver Android ( Với WinXP) rồi chạy cái đó, Phối hợp cả Titanium lẫn MultiAPK đó là tuyệt vời nhất !

titanium lưu đc data game luôn hả bác, kiểu như mấy màn mình chơi rồi back up lại vẫn con ấy

à còn tin nhắn với danh bạ thì dùng gì backup vậy bác

tuaneti

titanium lưu đc data game luôn hả bác, kiểu như mấy màn mình chơi rồi back up lại vẫn con ấy

à còn tin nhắn với danh bạ thì dùng gì backup vậy bác

Chính xác, Titanium làm được tất cả, Còn tin nhắn thì Pro hơn nên dùng Go SMS, Trong Setting có phần backup, Danh bạ thì khỏi cần vì bác Add lên Acount của Google rồi còn gì nữa, Nói chung là Backup Apps thì hơi oằn tà là vằn tý chứ backup tin nhắn với danh bạ + Call log thì một biển trên Market, Mình hay dùng Mobile Backup 2 Free trên Market vì tốc độ Backup và Restore của nó rất nhanh !

saube7610_sg

Các bác cho em hỏi:
1/ trong MIUI không restore system data tức là phần system setting đó phải k?còn những phần còn lại restore bình thường là ok đúng không?( bấy lâu nay em hiểu như vậy không biết đúng hay sai?)
2/ Muốn add thêm 1 số mục vào file zip gốc của bác langthang rồi sau đó mới cài (để theo ý mình) thì làm như thế nào?
Mong bác nào trả lời giúp dùm vấn đề này với ah!

hardtrack

từ bản 19.2 tới 27 thì bản nào pin tốt nhất nhỉ.hd2 pin kém nên vấn đề này là wan trong nhất.mọi người cho ý kiến cá nhân về vấn đề này khi đã sử dụng wa các bản rom.thank
Theo cảm nhận của riêng mình thì bản 24.0 là bản pin tốt nhất

KCTV

Máy mình T mobile cài bản V27 theo hướng dẫn xong "cài MAGLDR trước, sau đó cài tiếp cái CLK. rồi reboot" thì máy báo"nand kernel open failed", nhưng chỉ cài MAGLDR rồi reboot thì OK, đang test tiếp. Không hiểu có gì khác biệt không?