• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

minhduong11

hôm vừa ròi cài 1.9.9 của MIUI us cũng bị như thế,mình vào manage application clear data cái titanium đi,khởi động máy lại là ok,bạn thử xem sao
Mình thử rồi nhưng ko đc, sau mới biết là bản này superuser ko bật sẵn root permission, vào bật là ok

nongdantrongrau

Chả hiểu vì sao dùng Task Kill Manager , kill chuong trình cho đỡ tốn pin; nhưng cứ kill xong chừng 5 phút sau bật Task Kill lên lại thấy 4-5 cái soft đang chạy nữa (mặc dù mình không chủ ý chạy), sao lại có chuyện này vậy các bác , hay là có virus??
Như khi trước tôi xài Winmo 6.5 khi chạy Task Mannager , thì chỉ cái soft nào mình chủ động chạy thì mới có thôi, còn không thì có để cả ngày bật Task lên cũng không có cái soft nào tự ý chạy cả. Bác nào biết vụ này không ??

tienden

trong CLK thì cài MaLGK bằng cách nào vậy bác? nói rõ hơn dc ko?
Bản MAGLDR là 1 file zip, cài bằng recovery trong CLK luôn. Nói chung là cài cả 2 file zip down về. nhuwng phải cài bản MAGLDR trước, sau đó cài kernel CLK vô. rồi reboot, chỉ có vậy thôi

tienden

Chả hiểu vì sao dùng Task Kill Manager , kill chuong trình cho đỡ tốn pin; nhưng cứ kill xong chừng 5 phút sau bật Task Kill lên lại thấy 4-5 cái soft đang chạy nữa (mặc dù mình không chủ ý chạy), sao lại có chuyện này vậy các bác , hay là có virus??
Như khi trước tôi xài Winmo 6.5 khi chạy Task Mannager , thì chỉ cái soft nào mình chủ động chạy thì mới có thôi, còn không thì có để cả ngày bật Task lên cũng không có cái soft nào tự ý chạy cả. Bác nào biết vụ này không ??
Cái này là chương trình mặc định của android. trong android bạn ko cần xài task killer đâu xem thêm link này để hiểu rõ hơn http://www.tinhte.vn/phan-mem-andro...ong-nen-dung-task-killer-tren-android-651228/

hungweb

Mỗi lần mình khở động lại máy lên toàn bị lỗi này:

"Ứng dụng HTC_IME_ mod (tiến trình jonasl.ime) tiến trình bị dừng bất thường. Vui lòng thử lại"

Cái này xử lý thế nào vậy mình đã thử lại nhưng vẫn bị lỗi

hardtrack

"Ứng dụng HTC_IME_ mod (tiến trình jonasl.ime) tiến trình bị dừng bất thường. Vui lòng thử lại"

Chuẩn mình cài chạy lần đầu tiên sẽ ko bị gì nhưng khi khởi động lại thì đều bị FC 1 loạt , ít nhất cũng là 1 chương trình bị.
Mình cài đi cài lại 8 lần lần nào cũng vậy
Bản 27.0 này nhiều lỗi quá. Mong bác langthang ra bản fix lỗi sớm .

langthang262

Bạn xoá cái HTC_IME.apk trong system/app là OK thôi mà

thangloi8687

Sao em thấy V27 dùng có vẻ chậm. Nhất là lúc mình vào 1 chuong trình mới (như dialer, sms) cửa sổ nó bật ra từ từ như kiểu quay chậm lại vậy :|. Không biết có ai bị như em ko. ??