• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Máy mình T mobile cài bản V27 theo hướng dẫn xong "cài MAGLDR trước, sau đó cài tiếp cái CLK. rồi reboot" thì máy báo"nand kernel open failed", nhưng chỉ cài MAGLDR rồi reboot thì OK, đang test tiếp. Không hiểu có gì khác biệt không?
Hic, mình ghi rõ ràng thế mà bạn.
Nếu bạn dùng MAGLDR thì chỉ cài bản MAGLDR thôi, còn cái hướng dẫn kia chỉ dùng cho bạn nào cài cLK thôi

tienden

Bản V27 xài được 1 ngày thì chạy vô cùng chậm, mọi tác vụ đều chậm. bị lag nhiều lúc hơi bực mình.. có anh em nào bị như mình ko?

langthang262

Bản V27 xài được 1 ngày thì chạy vô cùng chậm, mọi tác vụ đều chậm. bị lag nhiều lúc hơi bực mình.. có anh em nào bị như mình ko?
Ấn và giữ nút Home, chọn App killer để đóng các ứng dụng đang chạy lại.
Chắc bạn chạy nhiều ứng dụng nên chiếm hết bộ nhớ RAM làm máy chạy chậm

dthungpro

đúng như vậy.xài lâu ram xg còn 30mb,máy chạy rất chậm.đã về lại 24.2,cảm thấy bản này rất ổn
mỗi lần tắt máy mình đều tast kill hết mà vẫn bị

tienden

Ấn và giữ nút Home, chọn App killer để đóng các ứng dụng đang chạy lại.
Chắc bạn chạy nhiều ứng dụng nên chiếm hết bộ nhớ RAM làm máy chạy chậm
mình ko chạy ứng dụng nhiều, chậm nhất là lúc kết nối 3g - gprs - wifi. mở cưương trình không lên luôn, đơ máy cỡ 2 phút

bobby09120

muốn bỏ cái lock thay như bản 26.1 thì lại phải cài đè lên hả bác langthang ? cái lockscreen này không nhậy cho lắm

hien1982

xem tin tức trên phần mềm cafe cứ bị treo hoài , ko xem được, ko biết lỗi phần mềm hay lỗi rom, mọi thứ đều ok

tult1990

Mình thấy với khoản kill các ựng dụng đã dùng đang ở chế độ process cho nhẹ máy,các bạn nên download Go laucher Ex theme,mở ứng dụng sẽ có phần Running,các bạn vào đấy rồi close hết các ứng dụng đang dùng đi là được.

kimazure

Mình thấy v27 này nếu xài MIUI Launcher thì bình thường,nhưng dùng Go Launcher thì nó giật giật thế nào ấy!

kimazure

muốn xóa htc ime thì trước tiên phải cài 1 bàn phím khác (kỳ nam hay cao trí đó) rồi hãy remove bằng titan backup. nếu ko thì lãnh đạn đấy
Cần gì,máy có sẵn Android keyboard rồi!

crest07

máy em cài Rom MIUI của a bị mắc lỗi màn hình cứ sáng hoài, khi nào bấm nút end mới tắt màn hình. Nhiều lúc để trong túi quần, bị cấn nút, màn hình sáng lên là sáng đến hết pin luôn. Có cách nào khắc phục không a langthang?

tienden

Cho mình hỏi sao tổng ram hiện lên trong quản lý ứng dụng đang chạy chỉ cỡ 380mb thôi vậy? báo đã sử dụng 175mb còn trống 206mb. Máy em HD2 T-mobile ram 576. ANh em giải thích giùm em

tvp3004

cho mình hỏi làm sao để biết máy root hay chưa?,mình đang cài bản nànd adroid 2.3.5 MIUI, nhưng cài supperuser ko xài đc và titanium backup báo máy chưa root.

tienden

cho mình hỏi làm sao để biết máy root hay chưa?,mình đang cài bản nànd adroid 2.3.5 MIUI, nhưng cài supperuser ko xài đc và titanium backup báo máy chưa root.
vào super user bấm phím menu chọn settings. bật root lên là ok

kakatoi

Sau khi up bản này. Mình thấy nó nó chạy khá lag. Hay bị khởi động lại khi vào app rồi thoát ra lag 1 lát đôi lúc nó tự khởi động lại luôn

crest07

máy em cài Rom MIUI của a bị mắc lỗi màn hình cứ sáng hoài, khi nào bấm nút end mới tắt màn hình. Nhiều lúc để trong túi quần, bị cấn nút, màn hình sáng lên là sáng đến hết pin luôn. Có cách nào khắc phục không a langthang?

Last edited by a moderator: