• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khang_bk

Chỉ cần 5M-150M-10M là được mà bạn. Mình để 5-180-10 từ hồi chạy bản 19 đến nay là 28 mà không quan tâm đến cái Recovery của nó. Cứ ra bản mới là UP thôi ^^

kimazure

các bác cho em hỏi em dùng HD2 thường.
flash bản room v28 của bác Langthang
cài nhiều nhiều game tý là báo " low space " ngay
mặc dù thẻ nhớ của em đã phân vùng 1 patition ext3 dung lượng 1GB ( vào APP2DGui thấy có báo app cài lên phân vùng này khá nhiều )
nhưng khi vào seting -- > about
xem thông số thì thấy:
- internal storage: 10MB available
- 151 MB ( total )

em tưởng HD2 thường bộ nhớ trong là 512MB mà nhỉ
với lại nếu phân vùng ext trên thẻ nhớ rồi thì ứng dụng sẽ phải hoàn toàn cài trên phân vùng đó chứ nhỉ ( tại sao 1 số ứng dụng thì đc cài hoàn toàn lên ext còn 1 số ứng dụng khác lại cài vào bộ nhớ trong gây ra thiếu bộ nhớ như trường hợp của em
xin cho em hỏi cách khắc phục

p/s: trước khi cài rom theo cách recovery em cài recovery MAG với thông số file flash.cfg mặc định như sau:

vào phần system infomation của chương trình APP2DGUI ( cài sẵn theo rom) có các thống số sau:

cho em hỏi thông số như trên là có bt ko ạ
với tại sao RAM lai có 421MB , em đã flash radio 2.15 mới nhất, RAM phải lên 546MB phải ko
Bạn chia recovery lại theo thông số 5/150/5 nhé,sau khi flash rom xong bật A2SD lên và move Davilk cache sang thẻ nhé,reboot lại máy thì bộ nhớ trống sẽ nhiều hơn!
Ram của HD2 chạy Android chỉ nhận chừng 411 MB thôi,ko có chuyện 576 MB đâu

khatc

Sẽ fix ở bản 28.0

Bác cho em hỏi, máy em HD2, up các bản từ V27 đến V28, khi thoại, người bên kia bị tiếng vọng lại, máy mình thì bình thườngV28 thìtiếng vọng (của người bên kia) nhỏ hơn 02 bản trước. Em đã thay đổi thử kernel 11 hay 12 đều không hết.
Dùng bản V24.2 thì không bị hiện tượng trên.
Bản v24.2 mà dùng với kernel 12 cũng bị hiện tượng trên.
Cám ơn Bác.

langthang262

Bác cho em hỏi, máy em HD2, up các bản từ V27 đến V28, khi thoại, người bên kia bị tiếng vọng lại, máy mình thì bình thườngV28 thìtiếng vọng (của người bên kia) nhỏ hơn 02 bản trước. Em đã thay đổi thử kernel 11 hay 12 đều không hết.
Dùng bản V24.2 thì không bị hiện tượng trên.
Bản v24.2 mà dùng với kernel 12 cũng bị hiện tượng trên.
Cám ơn Bác.
Uhm, để mình xem, chắc kernel mới tích hợp cái fix Mic nên có thể gây ra 1 số lỗi không biết hết được

atungbk

Em không hiểu sao xài bản V27.1 và V28 đều gặp lỗi là vào internet qua Browser mặc định rất chi là chậm

monky113

bác ơi niếu e để wa trhong6 số này 5-180-10 tức là 5/445/5 có sao ko bác ... hic ko hiểu sao khi cài lại room nay của bác lang thang thì co mầy phần mêm ko sài dc nữa ....:((

monky113

mới từ sénon 3.5 về lai cho nhẹ nhàng
mình cũng thế nhưng kho về lại bản này thì co mầy phần mêm mình ko sài dc ... cài lai senon 3.5 thì lại sài bt ....có ai biết tại sao ko giúp dùm .....

bấm vào phần mềm là nó hiên lên như vầy là sao vậy mong mấy bác giúp đở ......" boot control tries to requerst system Root permission which is disabled by default to ensure system security .if you need to enable it , please go to settings in superuser" .... hjc hjc :(

Chỉnh sửa cuối:

bobby09120

thanks bác nhé!

có nút thank kìa bác,
em lại quay về 27.1 chỉ vì thích cái icon của nó, nhưng lại vẫn thích hóng 28 nên đang tìm thême hoặc icons mà chưa biết kiếm đâu bác langthang cho em cái thì tốt tks

dthungpro

mình cũng thế nhưng kho về lại bản này thì co mầy phần mêm mình ko sài dc ... cài lai senon 3.5 thì lại sài bt ....có ai biết tại sao ko giúp dùm .....

bấm vào phần mềm là nó hiên lên như vầy là sao vậy mong mấy bác giúp đở ......" boot control tries to requerst system Root permission which is disabled by default to ensure system security .if you need to enable it , please go to settings in superuser" .... hjc hjc :(
do cái super use đó.vào on lên

monky113

thank bác tới tấp .....làm dc oi kakakk :)) .... thông số thay đổi 5/445/5 .......để vậy cài bản room này co lơi hay chạii5 gì ko bác

dthungpro

máy bạn tmous hả.nếu để thế cũng chẳng sao đâu.chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ cho thoáng,a2sd đó

a lo a o. help me.công nhận là mình gà. làm với 2 con hd2 mà đều bị đứng ở màn hình android màu trắng có chữ lang thang. mình làm như hướng dẫn và up thành công miui 1.9.16 không rõ là sao nữa, rom của bác lang thang công nhận đẹp thật.

a lo a o. help me.công nhận là mình gà. làm với 2 con hd2 mà đều bị đứng ở màn hình android màu trắng có chữ lang thang. mình làm như hướng dẫn và up thành công miui 1.9.16 không rõ là sao nữa, rom của bác lang thang công nhận đẹp thật.

kimazure

Bạn chia recovery bao nhiêu vậy?