• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

bobby09120

anh em cứ vào đấy leech sáng em cũng chơi ở đấy rồi nhanh phết đỡ phải up lên mediafire hehe, mới up xong cảm nhận mượt, thích cái theme như bản 27.1 mà mình ưng nhất. tks langthang,

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Hình như bản này mic hơi nhỏ thì phải. Mình nói chuyện bên kia toàn alo alo. Nói to lên.... haizzzzzzzzzz

tvp3004

sau khí up cái này [14-SEP]DUNGPHP DESIRE S WWE SENSE 3.5 FOR HD2 [v1.2][Raf 1.9GB] ko up MIUI đc nữa,toàn báo lỗi cant open ...(bad). mới
up [12-Sep-2011]NDT GINGER 2.3.5 VERSION 16.0 CM7 BASED [Kernel Tytung R12] thì bình thường ,rồi úp lại MIUI cũng ko đc,bác nào chỉ em hướng giải quyết nhé

khang_bk

Bó tay nhỉ ? Mình cứ alo alo bên kia cứ bảo mình nói nhỏ. Chắc phải quát lên chắc. Có ai bị lỗi này không nhỉ ?

Có cách khắc phục nào không ?

Mình dùng 2 máy gọi cho nhau. 1 Nokia 1208 và HD2. Trong khi 1208 nói nhỏ thì nghe trong HD2 cũng rất rõ. Và đặt HD2 nói như vậy thì không nghe thấy gì. Dí sát mồm vào mic nói thì mới nghe thấy nho nhỏ.... haizzzzzz

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

sau khí up cái này [14-SEP]DUNGPHP DESIRE S WWE SENSE 3.5 FOR HD2 [v1.2][Raf 1.9GB] ko up MIUI đc nữa,toàn báo lỗi cant open ...(bad). mới
up [12-Sep-2011]NDT GINGER 2.3.5 VERSION 16.0 CM7 BASED [Kernel Tytung R12] thì bình thường ,rồi úp lại MIUI cũng ko đc,bác nào chỉ em hướng giải quyết nhé

Bác dùng 1 thẻ nhớ khác để cài nhé. Hoặc không thì backup lại dữ liệu rồi Format sạch thẻ nhớ. Sau đó copy lại vào và up ROM thôi. Trước thi thoảng mình cũng bị cài báo lỗi như vậy. Làm theo 1 trong 2 cách trên sẽ hết. Chúc may mắn !

tvp3004

Bác dùng 1 thẻ nhớ khác để cài nhé. Hoặc không thì backup lại dữ liệu rồi Format sạch thẻ nhớ. Sau đó copy lại vào và up ROM thôi. Trước thi thoảng mình cũng bị cài báo lỗi như vậy. Làm theo 1 trong 2 cách trên sẽ hết. Chúc may mắn !
MÌNH ĐÃ thử thẻ nhớ khác rồi,vẫn bị tình trạng vậy

F

Fatchic

Guest
Tại sao mình cài bản 28.1 mà không dùng được Bluetooth và không thể làm cho HD2 thành wifi router được. Có ai bị như mình không? Làm ơn giúp mình với. Many thanks. Bluetooth gửi và nhận file không được. Wifi router thì connect từ PC ok, windows 7 báo có internet access nhưng không tài nào vào mạng được.

khang_bk

Đã cài về bản 24.2 SE ! Loa thoại to hẳn lên. Mọi thứ quá tuyệt vời.... Mấy bản mới này do Kenerl hay sao ấy nhỉ ?

Chất lượng đàm thoại bé quá. Nói cứ như hét vào điện thoại ấy. Tạm thời dùng bản 24.2 SE thấy okie nhất ^^

ngkhbanker

bác langthang cho e hỏi trong quá trình up rom,sau khi vào MAGLDR->BOOT AD SD thì máy ko vào được menu recovery mà báo là
FROM MICROSD
LOAD ZIMAGE
K:/Data2sd/2image
SD kernel open failed
là bị sao ah?

tult1990

cái đấy là chạy Android trên thẻ nhớ,thẻ nhớ bạn không có thì nó không chạy được thế thôi..

khatc

Đã cài về bản 24.2 SE ! Loa thoại to hẳn lên. Mọi thứ quá tuyệt vời.... Mấy bản mới này do Kenerl hay sao ấy nhỉ ?

Chất lượng đàm thoại bé quá. Nói cứ như hét vào điện thoại ấy. Tạm thời dùng bản 24.2 SE thấy okie nhất ^^
Không máy mình không bị thế. Thoại to, thậm chí mình còn giảm bớt.
Tiền vọng echo vẫn còn nhưng giảm âm thoại xuống thì hết (đàm thoại vẫn đảm bảo đủ to).
Nói chung đến thời điểm này chưa thấy lỗi gì. Pin có vẻ Ok hơn các bản trước.

hien1982

mọi thứ mình vẫn thấy ổn, chỉ có điều giống như các bản trước(trừ bản 24.2), ko sử dụng được phần mềm cafe để đọc báo, thiệt thòi quá lớn, ngoài ra mình thấy rất hài lòng

donghai06

mọi thứ mình vẫn thấy ổn, chỉ có điều giống như các bản trước(trừ bản 24.2), ko sử dụng được phần mềm cafe để đọc báo, thiệt thòi quá lớn, ngoài ra mình thấy rất hài lòng
Oh! Mình cũng dùng PM Cafe đọc báo đều tốt cả. Tất cả cho đến V28.x.

zrv

Bó tay nhỉ ? Mình cứ alo alo bên kia cứ bảo mình nói nhỏ. Chắc phải quát lên chắc. Có ai bị lỗi này không nhỉ ?

Có cách khắc phục nào không ?

Mình dùng 2 máy gọi cho nhau. 1 Nokia 1208 và HD2. Trong khi 1208 nói nhỏ thì nghe trong HD2 cũng rất rõ. Và đặt HD2 nói như vậy thì không nghe thấy gì. Dí sát mồm vào mic nói thì mới nghe thấy nho nhỏ.... haizzzzzz

lên market down cái hd 2 mic gian vào, set handset lên 450 - 500 là bên kia nghe rõ à!!!
P/s : mình dùng hd 2 - tmobile khi gọi điện nghe chuông và lời thoại nó rè rè khó chịu quá!!! các bạn dùng t-mobile có bị không ? tìm đủ mọi cách fix mà không đc :(

tvp3004

ko hiểu sao vẫn ko up đc bản 28.1 báo :can't open /sdcard/MIUI v281.zip(bad)
,các bản khác cài bt

remy_syncadroid

có ai chạy bản 28.1 mới update ko. mình chạy bản đó thấy ok nhg hay reset lại quá. ko biết lỗi gì đây. ai chỉ mình với